ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผจก.ฝ่ายขายยี่ห้อนึงมาแล้วแต่ลึกๆยังอยากจะได้ยินคำตอบจากทีมงาน HLM  (อ่าน 11170 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
 ::)

คือว่าปีนี้ทั้งปีผมมีเวลาศึกษารายละเอียดรถในกลุ่ม C-segment ตัวโฉมใหม่ที่ออกมาแล้ว เช่น ครูซ, มาสด้า-3
และทีกำลังจะออกปลายปีนีหรือปีหน้าหรือปีโน้นคือ Focus, Tiida และ Civic

ซึ่งอย่างช้าสุดรอได้ที่ผมจะซื้อคือเดือนมิ.ย 55  ด้วยเหตุฉะนี้จึงมีเรื่องรบกวนอยากจะให้พี่ j!mmy และทีมงานช่วยคอนเฟิร์มอีกทีครับ
ว่าท้ง 3 ยี่ห้อที่เหลือคือ Focus, Tiida และ Civic รุ่นไหนให้ตัดทิ้งไปได้ว่ารถเปิดตัวพร้อมขายเลยเดือนมิ.ย ปี55 แน่นอน

ปล. จากหัวข้อกระทู้
โทรฯถามผจก.ฝ่ายขายฮอนด้าที่สาขานึง ได้ความว่า New Civic เปิดตัวอย่างเร็วปลายปีนี้ ได้รถไม่น่าเกินเดือน 6 ปีหน้า

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

มีคำถามจะถามเพื่อนๆที่กำลังจะรอซื้อรถโฉมใหม่ในกลุ่ม C-segment  เหมือนผม (หรือไม่มี plan แต่ถ้าให้เลือกก็ได้ครับ)
อยากทราบว่าตัดสินใจหรือเทใจไปที่ยี่ห้อไหนครับ ให้ priority 1 คือตัวเลือกแรก และ priority รองๆลงไปคือตัวเลือกถัดไป

My mind
1. Civic
2. Focus
3. Cruze
4. Mazda-3
5. Tiida

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ใจจริงแล้ว

อยากให้รอ Nissan L12F Sedan ใหม่ ไปเลยครับ และมันอาจจะนยานกว่า มิถุนายน 2012 ไปนิดหน่อย

แต่จากที่ฟังเรื่องราวมาทั้งหมด คิดว่า น้่าจะรอด้วยประการทั้งปวง

จริงหรอครับพี่จิม หัวใจเต้นตึกตั่กเลย ที่ได้ยินว่า Nissan L12F Sedan ใหม่ อาจจะนานกว่า มิถุนายน 2012 ไปนิดหน่อย
งั้นเพิ่มตัวเลือกที่จะรอได้อีก 1 รุ่น ... คาดหวังว่ามันจะมีแนวเส้นสายบางส่วนจากรถยนต์ต้นแบบ Ellure ที่อ่านมาในบทความ
.. new focus ก็โฟกัสเหอะ จะเล็งโฟกัสสายตาใหม่ไปที่เจ้า  L12F ทีเดียวเชียว

ขอบคุณครับพี่ ....... แต่สงสัยนิดหน่อย ถ้าปีหน้านิสสันออก Nissan L12F Sedan แล้ว New Tiida จะออกปีไหนครับ
ไหนๆก็ถามเรื่องพี่นิสส์แล้ว ถามตัว nissan leaf ด้วยเลยว่าเป็นไปได้มั๊ยที่จะคลอดก่อนกำหนดปี 2014

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 11:28:18 โดย nuTTy »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

จริงหรอครับพี่จิม หัวใจเต้นตึกตั่กเลย ที่ได้ยินว่า Nissan L12F Sedan ใหม่ อาจจะนานกว่า มิถุนายน 2012 ไปนิดหน่อย
งั้นเพิ่มตัวเลือกที่จะรอได้อีก 1 รุ่น ...

ขอบคุณครับพี่ ....... แต่สงสัยนิดหน่อย ถ้าปีหน้านิสสันออก Nissan L12F Sedan แล้ว New Tiida จะออกปีไหนครับ
ไหนๆก็ถามเรื่องพี่นิสส์แล้ว ถามตัว nissan leaf ด้วยเลยว่าเมื่อไหร่ครบกำหนดคลอด

All New Tiida เปิดตัวในไทย มกราคม 2013 ครับ

ส่วน Leaf ตามแพลน ก็ปี 2014

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 16:32:15 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มีแพลนคล้ายกันกับผมเลยครับ แต่ของผมปลาย 2012-ต้น 2013 แต่แฟนผมอยากได้มือสองสภาพที่ดีกว่าปัจจุบันก็พอ เซพตังได้เยอะ แต่ยังไงก็อยากรอดูทีด้าใหม่อยู่ดีเป็นตัวซีดานนะครับ ไม่ค่อยชอบ 5 ประตูนัก (ทำไมผมมองลาติโอ้สวยกว่า 5 ประตูก็ไม่รู้) ได้ยินอย่างนี้มาก็มีกำลังใจที่จะรอเลยล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 12:53:58 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ karieng

• Jr. Member
  • **
ใจจริงแล้ว

อยากให้รอ Nissan L12F Sedan ใหม่ ไปเลยครับ และมันอาจจะนยานกว่า มิถุนายน 2012 ไปนิดหน่อย

แต่จากที่ฟังเรื่องราวมาทั้งหมด คิดว่า น้่าจะรอด้วยประการทั้งปวง
ทำไมถึงน่ารอหรอครับ??

ออฟไลน์ prai

L12F Sedan มันคือรุ่นไหนอ๋อครับ ผมตกข่าว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
L12F Sedan มันคือรุ่นไหนอ๋อครับ ผมตกข่าว
เป็นรถที่มาแทน Latio Sylphy ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

NISSAN
2011 : L02B MARCH BASED SEDAN in September 3 / Teana Minor change
2012 :  L12F C-Segment Sedan Ellure /THE NEXT TIIDA B12D  / JUKE ? / NV200 / Urvan
2013 : Teana Full Modelchange March Minorchange /Navara Full Modelchange
2014 : LEAF ?

ล่วงเข้าสู่ปี 2012 จะเป็นปีที่ Nissan ขอกลับมาทวงความยิ่งใหญ่ ในตลาดรถยนต์กลุ่ม C-Segment
Compact Class คืน ด้วยรถยนต์นั่งรุ่นใหม่ล่าสุด รหัสโครงการพัฒนา L12F ซึ่งจะถือเป็นการจับ
รถยนต์รุ่น Sentra ในอเมริกาเหนือ Bluebird Sylphy ในญี่ปุ่น จีนและไต้หวัน กับ TIIDA Latio
มาเข้าเครื่องมูลิเน็กซ์ ปั่นๆๆๆ โขลกๆ กันออกมา โดยเวอร์ันจำหน่ายจริง จะมีแนวเส้นสาย
บางส่วนจากรถยนต์ต้นแบบ Ellure ที่เห็นอยู่นี้ เพียงแต่ อย่าเพิ่งคาดหวังว่า Nissan Sedan รุ่นต่อไป
จะสวยได้มากขนาดนี้ เพราะตามปกติ ผู้ผลิตรถยนต์ทุกราย มักจะทำให้เราหลงละเมอดีใจเล่นเสมอ
ในเวอร์ชันต้นแบบ แต่จะกระชากเราลงจากเตียงนอนมาพบฝันร้ายที่กลายเป็นจริงอยู่เสมอ เมื่อ
ต้องเจอเวอร์ชันจำหน่ายจริง

เครื่องยนต์ที่จะวางอยู่ใน L12F เวอร์ชันไทย คาดว่าจะมีทั้งขนาด 1,600 ซีซี - 1,800 ซีซี ขณะที่ใน
ตลาดอเมริกาเหนือ จะต้องมีเครื่องยนต์ 2,000 ซีซีมาให้ใช้ แถมยังมีแนวโน้มว่า อาจจะได้ประกบ
กับเกียร์อัตโนมัติ อัตราทดแปรผัน Xtronic CVT กันอีก มีกำหนดเปิดผ้าคลุมกัน ในช่วงราวๆ เดือน
เมษายน 2012 ในงานแสดงรถยนต์ที่เมืองจีน

รุ่นอื่นๆ อ่านตามกระทู้พี่ J!MMY เขียนไว้ครับ
: NEW CARS IN THAILAND 2011 - 2014 : สรุปรถใหม่ เปิดตัวในไทย 2554 - 2557
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2201:new-cars-in-thailand-2011-2014-2554-2557&catid=54:special-report&Itemid=55

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
Focus Ecoboost 1.6 150PS 240NM (270NM Transient Overboost Function)
ราคาถ้าไม่เกิน 9 แสน ผมว่าน่าสนใจที่สุดแล้ว ในช่วง 2-3 ปีนี้

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ไม่สนใจ cruze บ้างหรือครับ

ผมชอบมากมาย ;D ;D ;D ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนนะ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมกลับจะไม่มอง Ford ถ้าพวกเขายังไม่ปรับปรุงบริการหลังการขาย ใน กทม ให้ดีกว่านี้

เพราะตอนนี้ ศูนย์ฯ ต่างจังหวัด จัดอยุ่ในเกณฑ์ ยอมรับได้บ้างแล้ว ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมกลับจะไม่มอง Ford ถ้าพวกเขายังไม่ปรับปรุงบริการหลังการขาย ใน กทม ให้ดีกว่านี้

เพราะตอนนี้ ศูนย์ฯ ต่างจังหวัด จัดอยุ่ในเกณฑ์ ยอมรับได้บ้างแล้ว ครับ
เอาน่าครับพี่จิม ยังไงผมเชื่อว่ายังไงๆเข้าจะต้องปรับศูนย์บริการให้ดีมากขึ้นครับ แต่อาจจะต้องใช้เวลา

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
นิสสันตัวใหม่น่าสนใจเหมือนกันนะ แต่ใจผมก็ยังอยากได้รถคันเล็กๆอยู่ดีเพราะมีอิมมันอยู่ในกลุ่มซีแล้ว แต่เครื่องน่าจะเป็นกลุ่ม ดี ห้าๆๆๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ถ้าในตัวเลือกที่ให้มาผมยังเทใจให้ Focus เป็นอันดับ 1 ครับ
ส่วนเรื่องศูนย์บริการนี่ผมค่อนข้างไว้ใจศูนย์พระราม 2 ซึ่งอยู่หน้าบ้านผมพอดีเป๊ะ แล้วการบริการก็ดีใช้ได้เลย
ถ้าอันดับ 2 ก็คงเป็น Civic ครับ ดูเรียบง่าย แต่น่าใช้ดีครับ
:D
ส่วนตัวเลือกอื่นๆก็เฉยๆครับ อาจจะมีตื่นเต้นกับ L12F ซักหน่อย ถ้ามันมาในแนว Ellure

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าตอนนี้ ผมชอบ Cruze นะครับ (แต่เรื่องศูนย์ไม่รู้)

แต่ L12F ก็น่าสน แต่อย่างว่ารถยังไม่ออกมา ยังเดาไม่ออก

แต่สิ่งที่ผมสนใจจริงๆ ก็คือ

"ใครจะโค่น FD/2HC ได้" ต่างหาก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ขับฟอร์ดระวังชนนะครับ ชนแล้วปลอดภัย แต่จะรอชิ้นส่วนอีกนานเลย
'19 Honda Civic EL