ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Audi TTs กับ Porsce Caymans PDK  (อ่าน 28555 ครั้ง)

ออฟไลน์ bslaughter

• Newbie
  • *
ระหว่าง Audi TTs กับ Porsce Caymans PDK
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:20:17 »
รบกวนกูรูแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ระหว่าง Audi TTs กับ Porsce Caymans PDK
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:35:57 »
Porsce Caymans PDK มัน upper class กว่าครับ ถ้า TT ต้อง TT RS
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

• Newbie
  • *
Re: ระหว่าง Audi TTs กับ Porsce Caymans PDK
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 13:39:59 »
วิสัยทัศน์ของAudi เป็นอย่างไรครับ เช่น เหมาะกับวัยไหน อัตราการสิ้นเปลืองมากไหม อะไหล่แพงไหมครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 15:02:16 »
พูดตรงๆว่า ตอนนี้ ยังไม่มีเงินซื้อ cayman   เพราะราคา สูงมากกกก

รถมันคนละระดับกันเลย  ดีไหมก็ดีทั้งคู่

แรงก็แรงทั้งคู่

จะให้เลือก Cayman ก็ภาษีดีกว่าอยู่แล้ว

แต่........  มีเงินซื้อรถระดับนี้  จะต้องซาวเสียงตัดสินใจ.....เอาจริงหรือครับ  ถ้าเป็นเงินผม ๆไม่ให้ใครมามีส่วนตัดสินใจหรอกนะ ถ้าไม่ใช่คนในครอบครัว
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 15:27:13 »
แปลกใจนิดๆว่ารถสปอร์ตราคาระดับนี้
มักจะมีตัวตั้งในใจ ถ้าไม่ใช่TTS ก็Cayman
แต่ไม่ค่อยมีใครมองZ4กันเท่าไหร่เลย

.-_-.

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 15:42:45 »
จะเปลี่ยนโฉมแล้วทั้งคู่ครับรอหน่อยหรือหาตัวอื่นดีกว่าแต่ถ้าเป็นสองตัวนี้ผมเลือก TTS
ก็เพียงพอแล้วครับขอเป็นสีส้มนะครับลองดูใน Youtube ครับแข่งในสนาม TTS ขับสี่ทำเวลาดีกว่านิดนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 18:08:34 โดย TorTy »

ออฟไลน์ Dr.Shank

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 16:15:30 »
ขอ share ประสบการ์ณ นะครับ เคย ขับ TTS ในระยะสั้นๆ เป็นรถที่แรง และ การควบคุมได้อย่างมั่นใจ

เนื่่องจาก ขับ 4 ภายในคุณภาพดี เหมาะสมกับราคา

แต่ ปัญหาคือตอนนี้ grey market นำเข้ามาบางเจ้าแจ้งเสียภาษี เป็น TT

เพื่อนๆ ที่กำลังมองรุ่นนี้อยู่โปรดเช็คด้วยนะครับ อาจโดนย้อนหลังได้..

cayman s PDK ถ้าออก ASS ราคา ไปค่อนข้างไกล คือผมมองว่า 2 รุ่นนี้เทียบกันลำบาก ถ้า เทียบคงรุ่น TT RS ไปเลย ครับ (ไม่เคยลองตัว s)

เคยลองรุ่น cayman ธรรมมดา feeling การขับค่อนข้างดีแรงพอประมาณ แต่ถ้าตัวนี้ สู้ TTS ไม่ได้

ตอบได้แค่นี้แหละครับ ไม่เคยลองตัว cayman s PDK

โดยส่วนตัวถ้ามอง รุ่นนี้ ส่วนใหญ่ข้ามไปเล่น GTR R35เพราะจะไปเทียบขั้น รุ่นพี่มัน (911) ไปเลย ในราคา ที่เท่าๆกัน

** ครับ :)
..

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 16:35:16 »
ปอร์เช่ครับ

ออฟไลน์ Jae_156JR

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:04:39 »
ถ้าผมมีเงินขนาดนี้ คงเลือกยากครับ....น่าขับทั้งคู่ เรื่อง Service ไม่ต้องพูดถึง ซื้อรถระดับนี้ผมคงไม่ห่วง
แต่นิดนึงว่า Porsche เนี่ย ไม่ว่าจะรุ่นไหน แรงมาก แรงน้อย แต่ถ้าได้ซื้อใช้อยู่เมืองไทย...ล่ะก็
ขับไปไหน มันคือ พอชชชช นะครับพี่ คนเดินถนนส่วนใหญ่ๆหรือเพื่อนฝูงบนท้องถนน เค้าไม่รู้หรอกว่า
รถเรามันมีม้ากี่ตัว ? แรงบิดเท่าไหร่ ?.....แต่ที่แน่ๆ มันคือ พอช
ถ้าอยากเอาดูป๋าแต่แอบแรง และแอบเก๋า ก็คงต้อง Cayman

ผมเชียร์ พอช เหตุผล เพราะมันคือพอช

ออฟไลน์ champ1234

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:12:38 »
Cayman s   จบ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 17:14:10 โดย champ147 »

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 17:19:54 »
เคยขับ TTS --> ขับสนุกครับ

แต่ผมว่า Cayman น่าจะเป็นต่อนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 18:09:51 »
Right !!

Porsche is porsche  ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 18:14:05 โดย Phuwanet1688 »
..

ออฟไลน์ nuvut9

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 18:19:19 »
ขับมาแถวบ้านนอก บ้านผมยังไงคนก็มองว่า Porsce เทพกว่าหลายตลบเลย

ปล.ผมอยู่เชียงใหม่ครับแต่อยู่แถวนอกเมือง

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 19:01:17 »
ผมดูจากรูปล้วนๆครับ

ผมชอบ TT มากกว่า Cayman
Cayman  ผมว่ารุ่นนี้ไม่ลงตัวทั้งภายนอกและในครับ
มีเงินซื้อรถได้หลายล้าน ผมว่าเน้นความชอบดีกว่าครับ ภาพลักษณ์ผมว่าคุณมีล้นแล้วครับ จริงไหมครับ?

Cayman ผมว่านั่งไม่สบาย ตำแหน่งเบาะกับกระจกด้านหน้า มันดูเตี้ยเกินไปหน่อย
ขับไม่น่าสนุกเท่า TT ความคล่องตัวน่าจะไม่ดี
พอย้ายมาดูเบรคและล้อแล้ว แก้มเตี้ย เบรคแบบมี Pot โอ้ เบรคกันกระเจิงครับ

ผมว่า Porsce มันดิบไปครับ ขับคงไม่รื่นรมนัก

ถ้าเป็นขาซิ่งสุดผมว่าเลือก Porsce Caymans PDK คุมยากใช่เล่นนะ ผมว่า
แต่รถใช้งานทุกวัน ขับสนุกแรง สบาย ผมว่า TT น่าคบหากว่าเยอะครับ

เกิดมันเสียกลางทางเปิดฝาเครื่องดูแล้ว TT ก็ยังจะพอมั่วได้ แต่  Porsce ล่ะตัวใครตัวมันครับ
อีกจุดผมก็ยังชอบรถที่นั่งได้สี่คนอยู่ดีครับ เผื่อไว้ก่อนอิอิ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 20:39:35 โดย udis »

ออฟไลน์ earth_e60

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 20:34:25 »
ผมว่า รถมันดูคนละคลาสเลย ผมไม่ชอบ TT ชอบ cayman แต่มันดูตุ๊ดๆ ไปนิด GTR ก็หล่อนะครับบบ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 20:41:38 »
เป็นผม จับ R34 มาโมเต็มๆ เงินยังเหลือ

แล้วมาไล่สวน cayman

คนขับ cayman มีกรี๊ดอะ ...

ป.ล. ขำๆนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 20:42:08 »
ขอบคุณกูรูทุกคน

แต่ที่ผมอยากได้ไอเดีย คือหนึ่งมันราคาสูง รูปลักษณ์ผมชอบTTsครับ แต่ถ้าให้feeling ที่ว่า "เห้ย นั่นรถอะไรวะ" แบบ"เห้ย พอชชว่ะ"
ก็ต้องพอชชช

แต่ผมเคยลองขับ 370z ขับสนุกมาก แต่คงไม่ซื้อ เพราะรถกินน้ำมันมาก 4-5 กม./ลิตร

ขอความคิดเห็นกูรูทุกๆท่านอีกซักครั้งนะครับ ช่วยวิเคราะห์ให้ด้วย จะเป็นพระคุณมากครับ TT rS กับ CayMans PDK

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 21:00:00 »
ขอบคุณกูรูทุกคน

แต่ที่ผมอยากได้ไอเดีย คือหนึ่งมันราคาสูง รูปลักษณ์ผมชอบTTsครับ แต่ถ้าให้feeling ที่ว่า "เห้ย นั่นรถอะไรวะ" แบบ"เห้ย พอชชว่ะ"
ก็ต้องพอชชช

แต่ผมเคยลองขับ 370z ขับสนุกมาก แต่คงไม่ซื้อ เพราะรถกินน้ำมันมาก 4-5 กม./ลิตร

ขอความคิดเห็นกูรูทุกๆท่านอีกซักครั้งนะครับ ช่วยวิเคราะห์ให้ด้วย จะเป็นพระคุณมากครับ TT rS กับ CayMans PDK

370Z ผมเห็นด้วยว่าเป็นรถที่ดี แต่มันเปิดโอกาสให้ทำอะไรกับมันเล่นได้น้อย เนื่องจากยังใหม่ ไม่เหมือน 350Z ครับที่มันกว่าเยอะ

ขับรถระดับนี้อัตตราการกินน้ำมัน 4-5 km/L เป็นเรื่องธรรมดาครับ,,คงไม่มีใครซื้อรถระดับนี้ มาขับ 60 km/h หรอกครับ

คือคุณต้องเข้าใจว่า ตัวเลือกไหนที่คุณเลือกมา มันก็รับประทานประมาณนั้นครับ +/-ต่างนิดหน่อย

เข้าเรื่อง ผม ว่าคุณลองถามตัวเอง ก่อนนะ ถ้าคุณซื้อ  Porsche คุณก็ได้ Porsche

แต่ถ้าคุณซื้อ Audi ไม่ว่าจะ TT  TTs  TTRs คุณก็ได้ Audi อีกคันนึงประมาณนี้แหละครับ  ผมว่าคำตอบอยู่ในใจคุณแล้ว

เรื่องFeeling ถ้าคุณไม่ลองขับใครก็บอกคุณไม่ได้

ครับ **

ขอให้ได้รถถูกใจไวๆนะครับ:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2011, 21:22:46 โดย Phuwanet1688 »
..

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 21:11:42 »
เป็นผม จับ R34 มาโมเต็มๆ เงินยังเหลือ

ถ้าจะทำแบบนี้จริง เอา Cedia มาเปลี่ยนแพหน้าหลังของ Evo IX แล้วจัดเต็มดีกว่าครับ คนขับ Cayman กรี้ดหนัก น้ำลายฟูมปากแน่นอน (โดน Lancer สวน)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 21:12:54 »
ไม่กล้าตอบต่อจากคนข้างบนจริงๆนะ ชี้ลงมาว่าคนข้างล่างเป็นเกย์ซะงั้น 5 5 5

เป็นผม ผมจะไม่มายด์เลยว่ารถคันนี้จะกินน้ำมันขนาดไหน จะออดี้ หรือ พอร์ท ก็กินทั้งคู่แหละครับไม่ต่างกันหรอก
แรงม้ายิ่งเยอะยิ่งกินครับ ถ้าจะเอาประหยัด ก็หาออดี้มาติดแก๊สดีมั๊ยครับ? คุณคงไม่ทำหรอกใช่มั๊ย

ดังนั้นเรื่องประเด็นการกินน้ำมัน ถ้าคิดจะเล่นสปอร์ตคาร์ หรือซูปเปอร์คาร์ ควรตัดข้อนี้ทิ้งเสีย
ถ้ายังตัดไม่ได้ ไม่ควรเล่นครับ ขับรถไฮบริดประหยัดๆ ดีกว่าครับ CRZ ก็เข้าท่านะ

ส่วนใครบอกพอร์ทขับยาก ออดี้ขับง่าย ถามจริงๆเหอะ เคยขับทั้งคู่มั๊ยครับ.....ผมน่ะไม่เคยขับครับ
และไม่คิดว่าขับยากหรอก รถระดับนี้ออกแบบมาขนาดนี้ ถ้าขับยาก ใครจะซื้อหล่ะครับ.....อ่านแล้วปวดตับนะ
เอาว่าคนที่เป็นเจ้าของรถแบบนี้จริงๆมาตอบดีกว่ามั๊ย ดีกว่ามานั่งเทียนว่าเบาะต่ำอย่างนู้น เกียร์อย่างงั้น
รถระดับนี้นะครับ ทำมา ไม่ใช่ทำมาขี้ๆนะครับ คนซื้อต้องมีเงินและมีรสนิยมด้วยและชอบรถด้วย ถ้ามันทำออกมาแล้ว
ขับยากเหมือนรถตาแพน ใครจะซื้อขับหล่ะครับนั่น....

ถ้าถามผมผมจะเลือกพอร์ทครับ เพราะถ้าคุณคุ้นกับออดี้แล้ว ถ้ายังมีกิเลสอยู่ส่วนมากก็จะเล่นรถที่สูงขึ้นไปเรื่อยๆ
เดี๋ยวก็ต้องมาพอร์ท ไม่ก็เฟอร์อยู่ดี
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 21:40:43 »
ลองไป search google ดูได้ครับ เป็นวิดิโอ เอา z4, tts, corvette, boxster s มาเทียบกัน

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 21:42:20 »
ผมจะไม่โพสตามหลังคุณ Phuwanet1688 เด็ดขาด  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ champ1234

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 22:43:09 »
ทั้ง Audi TTs กับ Porsce Caymans PDK มันก็ไม่ได้ขับยากอะไรหลอกนะครับ
ผมขับ z4 หน้ายาวก็ไม่ได้ขับยากอะไร รถระดับนี้ระบบการควบคุมช่วงล่างมันดีอยู่แล้ว
รถมันดีอยู่แล้วที่เหลืออยู่ที่คนขับ ได้รถแรงๆมาแต่ฝีมือไม่ถึงก็จบ ถ้าใช้ในชีวิตประจำกันทั้ง Audi และ Porsce ก็ได้หมด
ในเรื่องความความสบาย  คิดจะขับรถสปอร์ตจะมาหาความสบายคงยาก ครับ ช่วงล่างก็กระด้าง ทัศนวิสัย ก็จะไม่ได้ดีเท่ารถตลาดทั้วไป
อัตราการบริโภค ผมขับ Z4 ไปต่างจังหวัด เคยได้ 14 กิโลลิตร ในเมืองก็เลขตัวเดียว Audi TTs กับ Porsce ก็ไม่ต่างกันมากจากที่เคยถามๆในคลับ
ส่วนเรื่องถ้ารถมีปัญหาอะไรจะ Audi หรือ Porsce ก็เรียกรถยกมายกไป
ขับ Porsce มันจะได้สิทธิ์อะไรมากกว่า Audi แน่นอน ง่ายๆเลยที่จอดรถ Paragon Porsce ได้จอด Super Club แน่นอน Audi ได้บ้างไม่ได้บ้าง

โดยส่วนตัวผมเลือก Porsce จะ Cayman ธรรมดา หรือ S ก็ได้ แค่ได้เป็นเจ้าของ Porsce ก็สุดยอด ( สำหรับผม )
ส่วน Audi ต้องยอมรับว่ามันเยอะจริงๆ และราคาก็ตกลงเร็วมาก แต่มันก็เป็นรถที่ดีเอามากๆ

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 22:49:38 »

ถ้าจะทำแบบนี้จริง เอา Cedia มาเปลี่ยนแพหน้าหลังของ Evo IX แล้วจัดเต็มดีกว่าครับ คนขับ Cayman กรี้ดหนัก น้ำลายฟูมปากแน่นอน (โดน Lancer สวน)

ผมว่าถ้าจะเล่นไม้นี้ ไปหาโตโยต้า ไมตี้เอกซ์เก่าๆ จับยัด2เจโบ โมแรงๆจัดเต็มให้ถึงไส้เลย
คนขับCaymanเลิกขับรถไปลาบวชแน่นอน โดนกระบะสวน    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 22:52:48 »
ผมว่าถ้ามีคนทำงี้จริงๆบนถนน ใครเห็นคงอึ้งนะครับ
แลนเซอร์บี้ติดกับกระบะ R-34ตามติดๆแต่ขึ้นไม่ได้ แล้วถึงเห็นCaymanไล่มาไกลๆ    ;D ;D ;D

.-_-.

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:29:54 »
บอกสั้นๆ ว่า รถแพงไม่ใช่รถที่แรงนะครับ และ รถแรงก็ไม่ใช่รถที่ดี เสมอ ไปด้วยครับ
ถ้ามีเงิน เลือก ปอร์เช ครับ (แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงิน - -*)
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SunSun

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:05:39 »
เข้ามาขำเม้นท์ผู้ชายคุยกันเรื่องรถ กระทู้นี้หนุกหนานดีคะ ชอบๆ 555555555555  :D

ปล.ซันว่ามันคงเจ๋งน่าดูเลยเนาะ รถแรงๆ แต่ดันสู้กระบะกับlancerไม่ได้ 5555555

ออฟไลน์ nuch n14

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:07:09 »
 ส่วนตัวผมก็จะเลือกพอร์ชไว้ก่อนครับ ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา
ผมว่าถ้า จขกท ซื้อออดี้ วันนึงคงขายมาใช้ พอร์ชอยู่ดี
ให้ซื้อรถที่อยากได้มากที่สุดครับ ไม่งั้นจะเสียเงินสองต่อ
ส่วนเรื่องออกแบบหรือการขับยากไหม ผมว่ารถระดับนี้เขา
ออกแบบมาอย่างดีแล้ว ไม่ใช่มาก้มๆดูแล้วมาวิเคราะห์ว่ามันขับยาก
อย่างน้อยต้องได้ลองขับมาแล้วค่อยมาวิจารณ์มากกว่าครับ
ผมเห็นอาจารณ์ ยิ่งศักดิ์ ขับพอร์ช ชิวๆบนทางด่วยเลยไม่เห็นแกเครียดเลย
ให้น้าๆที่เขาเคยขับแล้วมาวิจารณ์ดีกว่า

ออฟไลน์ Jae_156JR

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:19:57 »
เข้ามาขำเม้นท์ผู้ชายคุยกันเรื่องรถ กระทู้นี้หนุกหนานดีคะ ชอบๆ 555555555555  :D

ปล.ซันว่ามันคงเจ๋งน่าดูเลยเนาะ รถแรงๆ แต่ดันสู้กระบะกับlancerไม่ได้ 5555555

Overall image และ Handling ...เป็นสิ่งที่รถ Sport แท้ๆ เหนือกว่าหลายขุมครับคุณซัน  ;D

ส่วนผมรอสอย Cayman มือ 2....ที่ไม่ใช่สีขาว เบาะแดง จำแม่นเลยคันนี้  :o

ออฟไลน์ SunSun

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:22:43 »

Overall image และ Handling ...เป็นสิ่งที่รถ Sport แท้ๆ เหนือกว่าหลายขุมครับคุณซัน  ;D

ส่วนผมรอสอย Cayman มือ 2....ที่ไม่ใช่สีขาว เบาะแดง จำแม่นเลยคันนี้  :o

อ่า แล้วถ้าเค้าเปลี่ยนเบาะ ทำสีรถใหม่ ตัวจะรู้ได้ไงอ่ะ เหอเหอ กุ๊กๆ กรู๋....
ซันไปดูคลิปนั้นมา สยองขวัญมว๊ากกกกกกกกกก >,<