ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/TSL จะเปิดตัว E-Class รุ่นล่าสุดครั้งแรกในเมืองไทยบ่ายนี้/*-*/  (อ่าน 8351 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมได้ทราบมาว่าบ่ายนี้

E-Class โฉมล่าสุดที่เพิ่งขายในตลาดโลกไปไม่นานจะถูกเปิดตัวในบ่ายนี้

ถือเป็นครั้งแรกในประเทศไทย!! ก่อนหน้าบริษัทแม่

สถานที่สำหรับงานเปิดตัวครั้งนี้ก็ไม่ใกล้ไม่ไกล ที่โชว์รูมของ TSL ตรงทองหล่อนั่นเอง ส่วนเวลารอบสื่อมวลชนก็ประมาณบ่ายสองโมงครับ

รายละเอียดเบื้องต้น Headlightmag จะนำมาเสนอคุณที่นี่ เร็วๆนี้

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: /*-*/TSL จะเปิดตัว E-Class รุ่นล่าสุดครั้งแรกในเมือ&#
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 14:34:01 »
TSL เป็นรถนำเข้ามาทั้งคับสิน่ะคับ -*-
เป็นผมรอผลิตในประเทศดีกว่าคับ -*-
แต่จะมาเมื่อไรน้อ -*-
ซักปลายปี2010แน่เลย -*-

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
TSL เป็นรถนำเข้ามาทั้งคับสิน่ะคับ -*-
เป็นผมรอผลิตในประเทศดีกว่าคับ -*-
แต่จะมาเมื่อไรน้อ -*-
ซักปลายปี2010แน่เลย -*-

ปลายปีนี้ก็มาแล้วล่ะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
พนักงานขายเริ่มเข้าไปอบรม W212 กันแล้วครับ อีกไม่นานเกินรอ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ srattha

รอคอยติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ bankpike

• Jr. Member
  • **
    • https://www.facebook.com/bankpike
ตัดหน้า BRGรามคำแหงเลยเนี่ยย

บริษัทแม่ช้าอีกตามเคย :D

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
มารอชมภาพสวยๆครับ พี่จิมมี่

E-Class รุ่นนี้ สำหรับผมรู้สึกว่ามันดูดิบเถื่อนขึ้นเยอะ ไม่สำอางค์เหมือนรุ่นก่อนๆ ซึ่งผมว่ามันดูแข็งแรงดี

ชอบๆ แต่ไม่มีตังค์ซื้อ แฮ่ๆๆ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
BRG เปิดราคา E220 CDI มาที่ 3,850,000 บาท
และ E250 CDI (ที่น่าเล่นที่สุด เหนื่อประการทั้งปวง) เปิดราคาไว้ที่ 4,150,000 บาท

ออฟไลน์ PREM

BRG เปิดราคา E220 CDI มาที่ 3,850,000 บาท
และ E250 CDI (ที่น่าเล่นที่สุด เหนื่อประการทั้งปวง) เปิดราคาไว้ที่ 4,150,000 บาท

ไม่แพงเลยแฮะ!! (เทียบกับ W211)
ปกตินำเข้าจะต้องแพงกว่านี้ไม่ใช่เหรอครับ?
นี่ยังถูกกว่า W211 E220 CDI อีกตังหาก

สนใจ E250 CDI อย่างรุนแรง (อยากขับ แต่ไม่มีตังค์ซื้อ)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Arado_kung

ราคาไม่แพงอย่างที่คิดแหะ เกิดอะไรขึ้นหว่า ต้องดูออปชั่นติดรถก่อนล่ะมั้งว่าโดนตัดอะไรไปบ้าง

ออฟไลน์ frame@kk

งั้นคอยดูตัวจริงจากงานเปิดตัวละกัน
ถ้าพี่จิมได้ไปก็น่าจะดี จะได้เห็นรูปตัวจริงๆซะที

ออฟไลน์ =TUM=

อยากเห็นตัวจริงจังเลยครับ อยากเห็นว่าที่ Mercedes บอกว่าเป็น E-class ที่วัสดุและการประกอบจะคุณภาพดีและปราณีตเหมือน Mercedes สมัยก่อนจะเป็นไง ราคาต่ำกว่าที่ผมคิดไว้เยอะเลยครับ ไม่ทราบว่าเป็น E20 รึเปล่า  แต่ผมคิดว่ายังไงซะคนที่จะซื้อรอบริษัทแม่ดีกว่าครับ ดูสิว่าเมื่อ Mercedes เล่นกับ Turbo จะเป็นยังไง และก็อยากรู้อีกว่า Mercedes-Benz Thailand จะนำรุ่นใดมาจำหน่ายบ้าง คิดว่าในส่วนของดีเซลคงจะเป็น E220 CDI แต่อยากให้เอา E250CDI ที่ฝรั่งบอกว่า มีตัวนี้แล้วไม่จำเป็นต้องไปซื้อ E500 เลย (ไม่รู้ผมจะอยากให้มีรุ่นโน้นรุ่นนี้ทำไมนะครับ เพราะตัวเองก็ไม่มีปัญญาได้ซื้อได้ขับ) แหะๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1. ไปมาแล้วครับ
2. ไมได้ถ่ายรูปมา
3. แวะไปนั่งเล่นมาแล้ว มีทั้งเรื่องที่ชอบ และเรื่องที่ไม่ชอบ
4. ไม่ต้องคิดฝันไปถึง E20 เพราะงานนี้ เติม ดีเซล ล้วนๆ

รออ่านอีกสักครู่ ครับ

ออฟไลน์ frame@kk

1. ไปมาแล้วครับ
2. ไมได้ถ่ายรูปมา
3. แวะไปนั่งเล่นมาแล้ว มีทั้งเรื่องที่ชอบ และเรื่องที่ไม่ชอบ
4. ไม่ต้องคิดฝันไปถึง E20 เพราะงานนี้ เติม ดีเซล ล้วนๆ

รออ่านอีกสักครู่ ครับ

เอาเป็นว่าจะรออ่านการวิจารจากที่พี่ได้ไปมาละกันนะครับ
ไม่มีรู้ไม่เป็นไร

ออฟไลน์ Vending

• Newbie
  • *
เดี๋ยวผมไปจอง โบรชัวร์ ก่อนละกันครับ  ;D

?????????????????????? ????????????????? ?????????????????

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
ใช้ c-class w202 ต่อไป....สบายใจ
(เพิ่งจะ 170000+มาหยกๆ)
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................