ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนที่ใช้รถ All New City ครับ. เกี่ยวกับสปริงควมคุมกระเดื่องวาล์ว  (อ่าน 4432 ครั้ง)

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
รบกวน .. วัยรุ่น หน่อยครับ ว่า ศูนย์บริการไหนที่เปลี่ยน สปริงควมคุมกระเดื่องวาล์ว แบบไร้ปัญหาบ้าง หาข้อมูลใน กูเกิ้ลก็ไม่ค่อยจะไว้ใจได้ เพราะส่วนมากเปลี่ยนแล้ว เสียงเครื่องยนต์ดังกว่าเดิมบ้าง บางทีก็ขันน๊อตหักบ้าง ก็หวั่นๆอยู่เหมือนกัน  ใครไปเปลี่ยนที่ไหนแล้วโอเคบ้าง บอกผมบ้างน่ะ ... พอดีเพิ่งจะได้รับจดหมายจากทางฮอนด้า ว่าให้เข้าไปรับบริการ เปลี่ยนสปริงควมคุมกระเดื่องวาล์ว   ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ไม่วัยรุ่นแล้ว ขอตอบครับ
น้องที่บริษัทบอกไปเปลี่ยนที่ศูนย์ที่ออกรถมาแถวปทุมธานีครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
เปลี่ยนแล้วเหมือนคับที่  ฮอนด้าสาทร ตีนสะพานตากสิน

ไม่มีปัญหาไรนะครับ เครื่องก็ปกติ เหมือนตอนแรกๆครับ

พอเปลี่ยนแล้ว แอบวิ่ง มันขึ้นไงไม่รู้ ความรู้สึกๆ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออนไลน์ FyGI

• Hero Member
ผมเพิ่งไปเปลี่ยนมา ฮอนด้า บางชัน ครับ

ศูนย์รับประกันงาน 6 เดือน ฉะนั้นอย่ากังวล

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
จขกท.อยู่พิกัดไหนครับ

จริงๆก็เปลี่ยนได้ที่ศูนย์ใกล้บ้านได้เลยครับ

ของผมเปลี่ยนที่ศูนย์หนองคาย ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
ไปเปลี่ยนเถอะครับ พี่ที่บริษัทผมก็เพิ่งไปเปลี่ยนมาเหมือนกัน คือแต่ละเคสปัญหา Hondaจะส่งช่างประจำสาขาไปทำการอบรมเป็นพิเศษครับ รีบเปลี่ยนดีกว่าเดี๋ยวจะมีปัญหากับเครื่องยนต์นะครับ