ผู้เขียน หัวข้อ: ~~ ขอถามหน่อยนะครับบ ^_^ !? !  (อ่าน 3361 ครั้ง)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
~~ ขอถามหน่อยนะครับบ ^_^ !? !
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 00:06:53 »
ช่วงหลายปีมานี้เห็นหลายรุ่นปิดตัวลงไป เช่น LEGEND ,STREAM ,CEDRIC ,PRESIDENT ,CROWN  หรือเริ่มจะหมดอนาคต อย่าง WISH

ทำให้ดูเหมือนมีช่องโหว่โผล่ขึ้นมาทีละช่อง ทีละช่อง

แล้วไม่นานมานี้ ก็เคยอ่านเจอจากที่ไหนสักแห่ง ว่า HYUNDAI บอก ถ้าา GENESIS มีรุ่นพวงมาลัยขวาเมื่อไร จะรีบสั่งเข้ามาจำหน่ายอ่ะครับ

เลยสงสัยว่า จากนี้ไป จะมีรุ่นไหนเข้ามาเปิดตลาดส่วนที่หายไป  หรือเปิดตลาดใหม่บ้างอ่ะครับ ??

ขอบคุณครับบ  ^_____^

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: ~~ ขอถามหน่อยนะครับบ ^_^ !? !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 03:10:52 »
Crown รุ่นใหม่นี้ โตต้าไม่เอามาขายแล้วเหรอ :-\ น่าเสียดาย

ตลาดใหม่ตอนนี้ในเมืองไทย คงไม่พ้นรถเล็กล่ะครับ มีเจ้าเล็กๆมาเปิดชิมลางบ้างแล้ว

อีกประเภทนึงที่ผมว่าท่าจะมาแรงก็พวก mini MPV ครับ เพราะมีหลายคนชอบรถเบาะสูงๆ นั่งแล้วทัศนวิสัยเลิศ
Avanzaก็อยู่ได้เรื่อยๆดี APVก็ขายดีเกินคาด Freedก็คงจะซี้ดซ้าดกันน่าดู ถ้าราคาพอฟัดเหวี่ยงกันกับ 2 รุ่นแรก

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
Re: ~~ ขอถามหน่อยนะครับบ ^_^ !? !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 16:03:12 »
มันคงเป็นไปตามกระแสนะ ผมว่า

บางช่วงก็ฮิตคูเป้

บางช่วงก็ฮิต รถแวน

พอกระแสไหนมา ไม่ต้องกลัวหรอกครับ มีคนเอามาขายแน่นอน

เพียงแต่อาจจะไม่ถูกใจเราเท่านั้นเอง

แต่ยังไงๆ รถก็ต้องมี

เก๋ง เล็ก กลาง ใหญ่

รถกระบะ

รถแวน

อยู่คู่ประเทศไทยไปอีกนาน
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

LADDER 49

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 19:49:00 »
LEGEND โฉมอเมริกายังอยู่นะครับ ในนาม ACURA RL

และเห็น นิว STREAM แว๊บๆในเวปยี่ปุ่น

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 21:02:24 »
แห่ะๆ พิมพ์ไม่ครบครับ

ลืมบอกไปว่า หมายถึงในประเทศไทยอ่ะครับ   ^^"

pode

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 22:42:23 »
^-^