ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการเก็บรถครับ  (อ่าน 2936 ครั้ง)

ออฟไลน์ valiue invester

• Jr. Member
  • **
สอบถามเกี่ยวกับการเก็บรถครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 23:13:56 »
ตอนนี้ผมใช้ mercedes bezn w124 230e ปี 1992 และ toyota prius ปี 2008 ตอนนี้ราคาทั้งคู่ขายต่อแย่มาก >:( โดยเฉพาะ prius ตกแหลกราคาเหลือจนไม่สามารถซื้อ jazz ได้ ส่วน w124 ราคาเหลือไม่มากนัก อันนี้ผมซื้อมาถูกเพราะเป็นรถของย่า ตอนนี้เลยมีความตั้งใจใช้ทั้งคู่ยาวๆ ตอนนี้ w124 มีแต่คนบอกให้ติดแก็ส แต่ผมลังเลมาก เพราะกลัวเสียรถ และกลัวไม่จบ ไม่รู้ทำไง เพราะตั้งใจเก็บ เป็น classic car จริงๆ แต่ก็อยากประหยัดค่าใช้จ่าย ส่วน prius ผมไม่กังวลมากเนื่องจากไม่มีติอะไรนอกจากตกรุ่น ไปแล้ว อยากถามว่าทั้งคู่สามารถเป็นรถ classic ได้หรือไม่ ส่วน w124 ถ้าติดแก็สแล้ว จะเป็น classic car ได้หรือไม่

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับการเก็บรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 23:19:05 »
อยากทราบเฉยๆครับว่าทำไมถึงอยากขาย prius อะครับ

แต่สำหรับ 230e แนะนำให้ติดแก๊สครับ หาร้านดีๆหน่อยเช็คระบบท่อส่งน้ำมันต่างๆไปในตัวด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ valiue invester

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเกี่ยวกับการเก็บรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 23:28:15 »
prius นั้นผมสอบถามราคาขายต่อดูครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 16:39:53 »
เก็บ E-Class ไว้เถอะครับ ไม่ต้องไปทำอะไรมัน ไว้ขับเล่นบ้างบางโอกาส
แล้วก็ใช้พรีอุสในชีวิตประจำวันครับ เข้าใจว่าเป็นตัวก่อนปัจจุบัน ไม่เป็นไรหรอกครับ