ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่เล่นGolf หรือ เคยเล่นหรือพอจะรู้จักหน่อยค่ะ  (อ่าน 3792 ครั้ง)

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member
พอดีลุงกำลังจะให้VW golf 5dr ปี 01 เครื่อง 2300 (ถ้าจำไม่ผิด) น่าจะเป็นรุ่นMK4 รูปทรงสวยดี พอดีเคยใช้ accord คันเก่าเลยอยาดกสอบถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะ
1. รถรุ่นนี้จุกจิกมั้ยคะ มีอะไรที่ต้องน่าระวังมั่งในการดูแลรักษา
2. เรื่องที่ซีเรียสที่สุดเลยคือ เรื่องความนุ่มนวลของช่วงล่างและการเก็บเสียงของรุ่นนี้ เคยใช้ Accord แล้วไม่ประทับใจการเก็บเสียงเลยค่ะ
3. เครื่อง V5 ติด แก๊ซจบยากมั้ยคะ

ออฟไลน์ H.

เราก็นึกว่าจะไปออกรอบ
H.

ออฟไลน์ udis

เหมือนกันครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ผมก็คิดเหมือนกัน อุตส่าห์รีบเข้ามา55
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Ruksadindan

เมื่อวานเพิ่งไป Mini Golf ที่ Jungle Lagoon มาครับ แต่เมืองไทยหาสนามยากมาก ไม่รู้ทำไม หรือจัดให้ของใหญ่ไปหมด

ออฟไลน์ jigorosagita

• Newbie
  • *
พอดีลุงกำลังจะให้VW golf 5dr ปี 01 เครื่อง 2300 (ถ้าจำไม่ผิด) น่าจะเป็นรุ่นMK4 รูปทรงสวยดี พอดีเคยใช้ accord คันเก่าเลยอยาดกสอบถามเพิ่มเติมหน่อยค่ะ
1. รถรุ่นนี้จุกจิกมั้ยคะ มีอะไรที่ต้องน่าระวังมั่งในการดูแลรักษา
2. เรื่องที่ซีเรียสที่สุดเลยคือ เรื่องความนุ่มนวลของช่วงล่างและการเก็บเสียงของรุ่นนี้ เคยใช้ Accord แล้วไม่ประทับใจการเก็บเสียงเลยค่ะ
3. เครื่อง V5 ติด แก๊ซจบยากมั้ยคะ

เท่าที่พอทราบนะครับ
1.เครื่องยนต์ไม่จุกจิกเท่าไหร่ครับ เครื่องยนต์ยังพออ้างอิงจาก audi A3 ได้อยู่ครับเพราะเครื่องวางขวางเหมือนกัน(เเต่เครื่องไม่เหมือน Passat ปี2000 นะครับ) ที่น่าเป็นห่วงก็คือวัสดุภายในรถ ที่ค่อนข้างจะโทรมเปื่อยเร็วนิดนึง เพราะทำมามากวัสดุรีไซเคิล ส่วนอะไหลอย่างอื่นเห็นในคลับเริ่มมีเข้ามาเยอะขึ้นเเล้วครับ เเต่ถ้าอะไหล่เบิกห้างอาจมีจุกได้ครับเมื่อเจอราคา
2.ช่วงล่างค่อนข้างนุ่มนวลครับ ส่วนการเก็บเสียงใกล้เคียงกับ Passat ปี2000 ขึ้นไปครับคือค่อนข้างเงียบ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับว่ายางขอบประตูโทรมไปเท่าไรเเล้วด้วยครับ
3.รุ่นนี้ติดแกสหัวฉีดได้ครับ ควรให้อู่ที่ซ่อมโฟล์คติดตั้งครับเพราะจะชำนาญระบบเครื่องอยู่

ออฟไลน์ NoName__???

ขอบคุณค่า ขอโทษทีที่ถามไม่กระจ่าง  ::)

แล้วเบาะหลังรุ่นนี้พับได้มั้ยคะ เท่าที่ดูมาความยาวรถสั้นกว่า Vios ประมาน 10cm แต่หน้ากว้างกว้างกว่าประมาน 30cm พี่ๆที่เคยขับรู้สึกอย่างไรกันบ้างกับบรรยากาศในห้องโดยสาร

ออฟไลน์ OsSn

• Jr. Member
  • **

เหมือนกันครับ
 ;D ;D ;D

เหมือนด้วยคน