ผู้เขียน หัวข้อ: camry hybrid ทั้ง 3 ตัว CD DVD และ Navi อยากทราบข้อแตกต่างอย่างละเอียดครับ  (อ่าน 12117 ครั้ง)

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
คือผมจองตัว DVD ไปแล้ว(รอ new model ไม่ไหว) เท่าที่รู้คร่าวๆคือเครื่องเสียงดีกว่าตัว DVD

แต่ถ้าเอา Navigetor ด้วย มันมีอะไรเพิ่มมากกว่าระบบนำทางรึเปล่าครับ เพราะเห็นว่าค่าอัพแผนที่แพงมาก -*-
ว่าจะซื้อกล่องติดเอา garmin ก็ได้แล้ว อัพแผนที่เองสะดวกกว่าอีก

ราคาตอนนี้
CD    1,619,000.-
DVD  1,679,000.-
Navi   1,799,000.-

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ทุกอย่างเหมือนกันหมด ต่างกันแค่เรื่องของเครื่องเล่นเท่านั้นแหละครับ

ปล. ถ้าจำไม่ผิด รุ่นที่มีกล้องมองหลัง จะไม่มีเซ็นเซอร์ถอยนะ  อันนี้ไม่แน่ใจจริงๆ ครับ  ;)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
CD - จะมี AUX ให้
DVD - จะมีวิทยุ DVD หน้าตาคล้ายตัวสูงกว่า แต่มีช่องซีดีให้
Navi - ตัดเซนเนอร์ออก ใช้ Font เดิม Navi
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ pony

== รุ่นที่มีกล้องมองหลัง เซ็นเซอร์จะเหลือ 2 จุดคือตรงมุมกันชนหลังซ้าย-ขวาส่วนตรงกลาง 2 จุดจะหายไป ครับ (ถ้าจำไม่ผิดนะ ^^) ==

;)ส่วนตัวผมแนะนำว่าเอาแค่รุ่น DVD ก็ OK นะเพราะตัว Nevigator ของรุ่นนี้ยังไม่น่าคบด้วยเท่าไร ^^ :D

ออฟไลน์ yod artstu

ผมเอารุ่น CD ครับเพราะ Navi ใช้ garmin อยู่แล้วครับ
เพราะความแตกต่างไม่มีอะไรนอกจากกล้องมองหลังครับ

เดี๋ยวไปรับรถวันศุกร์นี้ครับ ;D
จองไว้ตั้งแต่มีนาครับสะดุสึนามิมา2 เดือนกว่าๆ

สำหรับรายละเอียดพื้นฐานก็ตาม web Toyota แหละครับ
: )

ออฟไลน์ udis

ถ้าใช้ Navigator บ่อยๆแนะนำ Garmin มากกว่าครับ
เพราะแผนที่ update ตลอด ค่า update แค่ 450 บาทครับ
ระบบการค้นหาก็มีการปรับปรุงตลอด ค้นหาง่าย

แบบพกพามีข้อดี เวลาแดดส่อง เราสามารถปรับระดับได้ไว้หลบแดด
(Build in บางรุ่นก็ทำได้ครับ)

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมคงเลือกถูกต้องกับความต้องการของผมแล้วล่ะครับ

ที่เลือก DVD เพราะเครื่องเสียงจะดีกว่าหน่อย ยังไงก็ไม่อยากไปโมเองอยากได้ที่มาจากโรงงานเลยน่ะครับ
สรุปได้ละ ไม่ข้องใจไดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ toonnazaone

ทุกอย่างเหมือนกันหมดตัว cd จะไม่มีระบบเชื่อมต่อ โทรศัพท์ไร้สาย (Bluetooth)ตัวdvd+Naviมี /ตัวNaviจะมีกล้อง+พร้อมปุ่มรับ-วางสายโทรศัพท์ที่พวงมาลัย 
สัญญาณเตือนกะระยะด้านท้าย และที่มุมกันชนทั้ง 4 มุมมีทุกตัว

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมใช้ ตัว Navi อยู่ครับ

- ไม่มีช่อง AUX
- ไม่มีช่อง USB
- เซ็นเซอร์ 2 จุดหลัง 2 จุดหน้า
- มีกล้องมองหลัง

ปล. ตอนซื้อมาใหม่ๆ นึกว่าโรงงานลืมติด ช่อง USB มาให้ เห็นเป็นพลาสติกปิดทึบ // เซ็งสุดขีดดดดดดด  ต่อ iPod ไม่ได้ !!!!!!!
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทุกอย่างเหมือนกันหมดตัว cd จะไม่มีระบบเชื่อมต่อ โทรศัพท์ไร้สาย (Bluetooth)ตัวdvd+Naviมี /ตัวNaviจะมีกล้อง+พร้อมปุ่มรับ-วางสายโทรศัพท์ที่พวงมาลัย 
สัญญาณเตือนกะระยะด้านท้าย และที่มุมกันชนทั้ง 4 มุมมีทุกตัว

เท่าที่ทราบ รุ่น CD มี เหมือนกับ 2.0G แหละครับ แต่จะไม่มีระบบควบคุม หรือปุ่มรับ-วางสายมาให้
กดหาเอาจะเจอครับ แล้วใส่รหัส 0000

ออฟไลน์ crucifixzz

DVD น่าครับสุดเพราะเล่น bluetooth audio ได้ส่วน navi หมดสิทธิ์แม้ว่าจะมี bluetoothเหมือนกัน

ออฟไลน์ Pluem_411

ตรงนี้แหละที่น่าเกียจที่สุดของ Camry ไม่มี AUX+USB
แล้วอีที่ว่างใต้ปุ่มดูหน้าจอ MID มีไว้ทำอะไร
และครอบครัวผมก็เข็ดกับ Toyota Camry ไปอีกนานเลยครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เอาไปเอามา กลายเป็นว่าไปออกตัวท๊อป ห่ะ(พ่อบอกว่าไม่อยากเห็น GPS ติดกระจก -.-)

ตันไม่มีช่องเสียบ aux เซ็งเหมือนกันนะเนี่ย เด๋วไปหาต่อเพิ่มเอา

ออฟไลน์ bubueman

• Newbie
  • *
พอดีเคยไปเห็นแต่ตัว Hybrid Navi ครับ ไม่สามารถเปิดทะลุจากเบาะหลังไปกระโปรงหลังได้ ไม่ทราบว่า รุ่น Hybrid CD และ Hybrid DVD มีช่องเปิดไม๊ครับ อยากทราบนิดนึงครับพอดีจำเป็นต้องใช้ช่องนั้นบ่อยๆครับ เพราะเห็นรุ่น Hybrid ก่อนหน้านี้ จะมีช่องเปิดจากที่วางแขนคนนั่งเบาะหลังได้ครับ

พอมีใครจะทราบไม๊ครับ
ขอบคุณครับ