ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องสูบลมไฟฟ้า... น่าใช้มั้ยครับ ควรมีติดบ้านไว้หรือเปล่า??  (อ่าน 12680 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
อยากทราบว่าเครื่องสูบลมยางไฟฟ้า ที่มีขายตามโลตัสน่าใช้มั้ยครับ

เราควรมีติดบ้านไว้มั้ยครับ??
ทนมั้ย? เกจที่มี แรงดันลมยางที่ว่า มันเชื่อถือได้หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wahahaman

• Newbie
  • *
ผมว่าที่สูบรถจักรยานเสือภูเขา ที่มันทนๆหน่อยดีกว่าครับ ใช้อยู่ สูบรถ รถมอเตอร์ไซค์ สบายครับ มีเกจ์วัดในตัวเสร็จ ไอ้สูบไฟฟ้าของโลตัส ผมพังไปสองอันแล้ว

ออฟไลน์ Newhang

ถ้าโลตัส ผมไม่เคยใช้

ใช้แต่ยี่ห้อที่มันดีๆ พบว่ามันทนและเติมได้เร็วมากๆ พอใจและคิดว่ามีติดบ้านไว้ก็ดีครับยิ่งถ้ามีรถหลายคันที่บ้านถือว่าดีมากเลยครับ ;D
แต่ถ้าไม่มีก็ควรมีที่วัดลมดีๆสักตัวแล้วเวลาไปเติมข้างนอกก็เติมเกินเข้าไว้ พอเช้าวันรุ่งขึ้นค่อยมาปล่อยแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ udis

ควรมีติดรถไว้ครับ เผื่อยางแบน แบบที่ผมซื้อมาขนาดเล็กใส่ในช่องยางอะไหล่สบายมากครับ
ผมซื้อจากโลตัสตอนลดราคาอันละ 176 บาท ถ้าจำไม่ผิด ซื้อมา 2 อันติดรถอย่างละคันครับ

ปีกว่าก็ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ สงสัยใช้น้อย ไม่ค่อยได้ใช้ เอาไว้ใช้ยามฉุกเฉินมากกว่า
ซื้อมาใช้ไป 3 ครั้งเองครับ รถน้องยางแบนที่บริษัท เติมรถตัวเองทีนึง (ทดสอบ) เติมลูกบาส
นอกนั้นก็เติมปั้มเอาครับ เพราะปั้มที่เติมเป็นปั้มแบบดิจิตอล กดเลือกแรงดันที่ต้องการ มีเสียงดังติ๊ดๆเตือน ง่ายกว่าเยอะ

เกจไม่ตรงครับ เชื่อถือไม่ได้ครับ แนะนำซื้อที่วัดลมยางดีดีจะดีกว่าครับ (เลือกราคาหลายๆร้อยหน่อยนะครับ)

ออฟไลน์ Fly to dream

ซื้อแบบที่เสียบปรั๊กรถไว้น่ะครับ ใช้โอเคเลย ผมซื้อไว้บนรถทุกคันเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YenChar

ขอบคุณมากๆครับ

แปลว่าจำเป็น มีไว้ก็ดี

วันนี้้เห็นยางแบน ดีที่วันนี้หยุดงาน เลยได้โอกาศไปเติม
ถ้ามีติดบ้านไว้คงจะดี

ทีนี้... ผมจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ ราคาแพงหน่อยก็ยอม ขอทนๆ ใช้งานได้จริง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 2k

มียี่ห้อ My and Car อยู่อันนึงซื้อมา 900 บาทมั้งตอนนั้น 5 ปีแล้วแต่ยังไม่เสียเลย น่าจะถือว่าทนทานได้เนอะ  :P

เป็นของที่ควรจะมีติดรถไว้ ใครจะรู้วันหนึ่งสาวสวยที่ใครๆหมายปองแต่ไม่มีโอกาสเข้าหาอาจจะยางแบนในที่จอดรถในขณะที่ทั้งชั้นมีแค่ของเราและของเธอเท่านั้นเอง................วู้ปี้ !!!!   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ก่อนซื้อ ให้พนักงานทดลองดูก่อนครับว่ารับได้ไหม
เพราะเสียงตอนเครื่องทำงาน มัน "ดัง" มากเลยนะครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

แนะนำของ My and car อีกเสียงครับ แพงหน่อยแต่ทน ของผมใส่ท้ายรถไว้มา6-7ปี ได้เอาออกมาใช้ก็บ่อย ทุกวันนี้ก็ยังใช้ได้ดีเลยทีเดียวครับ

เสียดายที่เกจ์วัดไม่ตรงและเสียงดังไปนิดนึง นอกนั้นค่อนข้างโอเค เหมาะกับการที่จะติดไว้ท้ายรถครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ถ้าจะเอาไว้ทีบ้านจริงๆปั๊มลมไปเลยครับราคาไม่แพงเผลอๆอาจถูกกว่าปั๊มแบบติดรถบางยี่ห้อ บางคนอาจว่ามันดูเกินความจำเป็นแต่เราสามารถนำไปเป่าอย่างอื่นได้อีกครับ อย่างที่บ้านผมซื้อเพราะมีรถตู้ปั๊มตัวเล็กดันลมไม่เข้าครับต้องปั๊มลมเท่านั้น แถมยังสามารถเปลี่ยนหัวมาใช้เป่าพวกกรองอากาศ น้ำตามขอบประตูหน้าต่างได้อีกด้วยครับ

ปล ไม่จำเป็นต้องตัวใหญ่ครับของผมใช้ puma แค่ 1.5HP เองครับแต่เอาแบบจุอากาศได้เยอะหน่อยก็ดีครับเพราะไม่อย่างนีั้นเครื่องจะต้องทำงานเกือบตลอดเสียค่อนข้างที่จะดังอยู่ :P

ออฟไลน์ WTF

ถ้าจะเอาไว้ทีบ้านจริงๆปั๊มลมไปเลยครับราคาไม่แพงเผลอๆอาจถูกกว่าปั๊มแบบติดรถบางยี่ห้อ บางคนอาจว่ามันดูเกินความจำเป็นแต่เราสามารถนำไปเป่าอย่างอื่นได้อีกครับ อย่างที่บ้านผมซื้อเพราะมีรถตู้ปั๊มตัวเล็กดันลมไม่เข้าครับต้องปั๊มลมเท่านั้น แถมยังสามารถเปลี่ยนหัวมาใช้เป่าพวกกรองอากาศ น้ำตามขอบประตูหน้าต่างได้อีกด้วยครับ

ปล ไม่จำเป็นต้องตัวใหญ่ครับของผมใช้ puma แค่ 1.5HP เองครับแต่เอาแบบจุอากาศได้เยอะหน่อยก็ดีครับเพราะไม่อย่างนีั้นเครื่องจะต้องทำงานเกือบตลอดเสียค่อนข้างที่จะดังอยู่ :P

ว่าจะซื้อแบบนี้เพิ่มอยู่พอดี ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

ปั๊มลมไฟฟ้าใช้เติมรถเก๋งมอไซค์ก็พอได้
แต่เติมรถกระบะอย่างผมไม่ไหวกว่าจะเต็ม สู้ปั๊มมือไม่ได้

ออฟไลน์ H.

มียี่ห้อ My and Car อยู่อันนึงซื้อมา 900 บาทมั้งตอนนั้น 5 ปีแล้วแต่ยังไม่เสียเลย น่าจะถือว่าทนทานได้เนอะ  :P

เป็นของที่ควรจะมีติดรถไว้ ใครจะรู้วันหนึ่งสาวสวยที่ใครๆหมายปองแต่ไม่มีโอกาสเข้าหาอาจจะยางแบนในที่จอดรถในขณะที่ทั้งชั้นมีแค่ของเราและของเธอเท่านั้นเอง................วู้ปี้ !!!!   ;D
ระวัง เจอหญิงคว้ากากบาทถกแขนโชว์กล้ามเปลี่ยนยางเองนะครับ
H.

ออฟไลน์ mcat231032

เดียวนี้ puma มีรุ่นเสียงเงียบแล้วด้วยครับซึ่ง จากที่ได้ไปลองฟังเงียบ มาก แน่นอนว่าเงียบกว่าแบบ โรตารี่แบบเดิมครับ

ออฟไลน์ golf32

ว่าจะซื้อแบบนี้เพิ่มอยู่พอดี ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

ต้องขอโทษด้วยจริงๆนะครับจำไม่ได้จริงๆ แต่รวมหัวกับสายแล้วไม่เกิน 5,000 แน่ๆครับแต่จำตัวเลยที่แน่นอนไม่ได้ ไว้เดี๋ยวผมไปหามาแล้วจะบอกนะครับ ;)