ผู้เขียน หัวข้อ: SKODA YETI หลังคารั่ว  (อ่าน 6272 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfpakorn

• Newbie
  • *
SKODA YETI หลังคารั่ว
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 14:26:12 »
นั่งอ่านรีวิวคุณจิมมี่ชอบมากๆ ก็เลยลองหาของประเทศอื่นรีวิวไปเรื่อย ไปเจอที่อังกฤษเค้ามีปัญหาหลังคารั่วตอนฝนตก ไม่แน่ใจว่าปัญหานี้ถ้ามาเมืองไทย (ฝนหนักกว่าเค้าอีก) จะมีไม๊ครับ อ่านๆ เค้าว่าเป็นที่ ออกแบบมาไม่ดี ก่ะลังว่าจะเอาสักคัน เลยไม่แน่ใจ อยากช่วยให้เป็นสื่อกลาง ช่วยให้ทางผู้นำเข้ามาอธิบายด้วยครับ

link :

http://briskoda.net/forums/topic/164504-leaking-sun-roof/

น้ำเป็นสระ ในรถเลยอ่ะ รบกวนด้วยน๊ะครับ

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
Re: SKODA YETI หลังคารั่ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 14:36:54 »

ที่อังกฤษด้วยหรอ

มันต้องเป็นคันที่ตา Jeremy เอา ฮ. ไปจอดบนหลังคาแน่ๆเลย

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 14:53:48 »
คงเฉพาะคันมั้งครับ ไม่เป็นทุกคันหรอก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 21:10:18 »
เป็นปัญหาที่ไม่น่าจะเกิดได้เลยแฮะ ถ้าเป็นจริงนี่ ฝ่าย QC ต้องพิจารณาตัวเองหน่อยแล้วล่ะครับ *-*   แต่อาจไม่ใช่อย่างที่เราคิดก็นะครับ ^^

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 22:49:49 »
อยากทราบว่า เป็นกันเยอะไหมครับที่อังกฤษ

ถ้าเป็น ก็ต้องดูว่ามาจากไหน หาทางแก้ และถ้าเป็นที่ชิ้นส่วน ก็เคลมได้อยู่แล้วหนะครับ

เมื่อครั้งที่นำ Yeti มาทดลอง ผมก็นำรถไปล้างที่ แมคไกวร์ ซอยลาซาล เจ้าประจำ
น้องก็ฉีดน้ำ แรงดันสูงตามปกติ ก็ไม่เห็นจะพบการรั่วซึมในรถคันที่ผมนำมาทดลองขับหนะครับ

ถ้าสมมติว่ามีน้ำฝน หรือผมเจอน้ำรั่วจริง ผมก็คงต้องเขียนลงไปในรีวิวแล้วละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2011, 22:51:40 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 23:22:49 »
ดูจากคลิป ด้านที่สูงกว่า เปียกได้ไงครับ
 ::) ::) ::)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:38:57 »
ชื่อ URL บอกว่า Leaking Sunroof

ซึ่งถ้าเป็นตามนั้นจริง ก็คงจะเป็นเพราะท่อระบายน้ำฝนของซันรูฟที่มักจะต่อผ่านเสา C/D
มันอุดตัน หรือว่าหลุดออกจากตำแหน่งระบายน้ำที่ควรจะเป็น
ผมว่ามันก็มีโอกาสที่จะเป็นปัญหาเฉพาะคันมากกว่าทั้งล็อตนะ