ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำจองFord เฟียสต้า 5 ประตู เครื่อง 1.4 ไว้ จะเปลี่ยนเป็น 1.6 ดีกว่าไหมคับ  (อ่าน 13569 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
พอดีเพื่อนได้ไปจองรถเฟียสต้าแบบ5ประตู  เครื่อง 1.4 ไว้แล้ว
ตอนที่จองติดขัดเรื่องเงินนิดหน่อยและคิดว่าเครื่อง 1.4 จะประหยัดนำ้มันกว่าและราคารถถูกกว่า
แต่ตอนนี้เพื่อนไม่ได้ติดขัดเรื่องเงินแล้ว ผมก็เลยเชียร์ให้เพื่อนเปลี่ยนเป็น 1.6 ดีกว่า
 รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำ และบอกข้อดีข้อเสียเปรียบเทียบระหว่างเครื่อง 1.4 กับ 1.6 ด้วยคับ.

ลักษณะการใช้งาน
เพื่อนผมขับรถต่อวันเยอะคับ ขับแถวๆในเชียงใหม่
 และบางทีอาจจะขับรถไปกลับ เชียงใหม่-กรุงเทพเดือนละ 2 ครั้งคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2011, 15:01:25 โดย north »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

1.4 กับ 1.6 ลองหาได้ในหน้ารีวิวคุณจิมมี่เลยครับ

รุ่น 1.6 ดีกว่าเห็นๆทั้งด้านสมรรถนะและอัตราสิ้นเปลือง

ถ้าจะเปลี่ยนรุ่นลองคุยกับเซลล์ที่จองดูครับ เผื่อเปลี่ยนแปลงข้อมูลได้

ไม่แน่ถ้ามองหาสียอดฮิตอย่างขาว ดำ อยู่ อาจจะมีรถในสต็อคก็ได้

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ผมว่าเล่น1.6ไปเลยครับ  เพราะว่าตัว1.4AT กินน้ำมันมากกว่าครับ   แล้วถ้างบถึงก็เล่น1.6Sไปเลยครับ  เพราะตัวเทรนกับSมันต่างกันพอสมควรครับ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ไม่แน่ถ้ามองหาสียอดฮิตอย่างขาว ดำ อยู่ อาจจะมีรถในสต็อคก็ได้

สีดำไม่ใช่สียอดฮิตของเฟียสต้าครับ  เพราะผมเห็นน้อยมากๆ  สีที่ฮิตๆจริงก็สีขาว  แปลกน้อยก็สีส้ม แดง น้ำเงินครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ลองกระซิบบอกเพื่อนว่า เอา 1.4 ไปก่อน แล้วค่อยไปอัพเกรดเป็น 2.0 ในกระทู้ล่างก็ได้ค่ะ

ออฟไลน์ north

ลองกระซิบบอกเพื่อนว่า เอา 1.4 ไปก่อน แล้วค่อยไปอัพเกรดเป็น 2.0 ในกระทู้ล่างก็ได้ค่ะ

เพื่อนคงไม่เปลียนเครื่องคับ ชอบอะไรที่มันเดิมๆ ถ้าจะเปลี่ยนคงเปลี่ยนรถไปเลยคับ

อีกอย่างเพื่อนมี Camry 2.0 อยู่แล้วคับ

ออฟไลน์ Satanic za'

เจ๊ริงโก๊ะเค้าแซวเล่นน่ะครับ เปลี่ยนแบบกระทู้ล่าง รับรองเอาเงินไปออก โฟกัส TDCI ยังได้เลยมั้งนั่น

แนะนำเป็น 1.6 ดีกว่าครับ เล่นตัวทอปเลยได้ระบบ ESP ด้วย แถมวิ่งทางไกล ตัว 1.6 ยังไงก็ประหยัดกว่า 1.4 มากครับ

ดูรีวิวจากพี่จิมมี่เลยก็ได้จ้า

ออฟไลน์ patzahut

ถ้าไหวแนะนำ 1.6 โลด ครับ    วิ่งทางไกลประหยัด + แรงดีกว่าด้วย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขยับเป็น 1.6 เลยดีกว่าครับ ส่วนจะรุ่นไหนก็แล้วแต่ทุนทรัพย์ครับ
เพราะว่าตัว 1.6 ออพชั่นไม่ได้ขี้เหร่มากอยู่แล้ว มีเกียร์ Powershift ให้ด้วย

ออฟไลน์ LaTeX

ผมชอบล้อตัว sport มากๆเลยครับทั้ง1.4-1.6สวยแบบไม่ต้องเปลี่ยนเลย จะมาบอกแค่นี้แหละครับ ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

1.4 กินแหลกราญครับ แนะนำ 1.6  แต่ถ้าอยากติดแก๊สเล่น 1.4 ได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ไม่สนใจ4ประตูบ้างเหรอ บั้นท้ายเริ่มสวยสู้5ประตูได้แล้วนะ

ออฟไลน์ Visual

ไม่สนใจ4ประตูบ้างเหรอ บั้นท้ายเริ่มสวยสู้5ประตูได้แล้วนะ

สเกิร์ตสีเพี้ยนอะครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

สเกิร์ตสีเพี้ยนอะครับ

ยานอวกาศมากครับ ^^ 1.6 วิ่งทางไกลดีมากครับ  ;D

ออฟไลน์ 2k

โหไปกลับเชียงใหม่เดือนละ2ครั้งควรจะเอาเครื่อง 1600 ครับ ไ่ม่ใช่ว่ามันแรงกว่านะแต่เพราะมันมี ESP มาให้ด้วย เวลาเจอน้ำขังกระทันหันหรือเหินน้ำเจ้านี่จะแสดงคุณค่าขึ้นมาทันทีเลย รวมกับช่วงล่างของมันแล้วมองข้ามไม่ได้เลยเชียว  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
1.6 ไปเลย เเนะนำสีขาว กับ สีน้ำเงิน สวยมากๆ :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

โหไปกลับเชียงใหม่เดือนละ2ครั้งควรจะเอาเครื่อง 1600 ครับ ไ่ม่ใช่ว่ามันแรงกว่านะแต่เพราะมันมี ESP มาให้ด้วย เวลาเจอน้ำขังกระทันหันหรือเหินน้ำเจ้านี่จะแสดงคุณค่าขึ้นมาทันทีเลย รวมกับช่วงล่างของมันแล้วมองข้ามไม่ได้เลยเชียว  :)

นี่ล่ะครับจุดต่างสำคัญ

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
ถ้างบถึงแนะนำ 1.6 ครับ