ผู้เขียน หัวข้อ: välkommen hem. Volvo s60 !!! and thank you all  (อ่าน 3787 ครั้ง)

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
välkommen hem. Volvo s60 !!! and thank you all
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 13:57:19 »
จากอาทิตย์ที่แล้วได้ ขอข้อมูลของทุกท่านเกี่ยวกับรถ b , c  segment, ford focus และไปลองมาทุกรุ่นจนเล่นเอาผมแย่เลย. และยาวไปจนพี่ชายผมไปชอบ Volvo s60 2.0T  (พี่ผมชอบ Volvo มากอยู่แล้ว )
ผ่านมา 7 วัน. วันนี้ผมเข้าบ้านที่นนท์ ก่อนเข้าบ้านแม่ที่พญาไท ไปถึงก็เจอเลย มันมาอยู่ที่บ้านแล้ว. Volvo s2.0 T   :o
มาเจอ จอดแอบอยู่ เหอๆ เสร็จผมเลยครับแอบไปลองขับเล่นประมาณหนึง ชอบครับขับดีมาก แรงกำลังดี  180 ม้า 2.0 turbo การเร่งใช่ได้เลย
แต่ทำไมพวงมาลัยมันแข็งแบบนี้อะครับ. หรือเป็นเพราะพึ่งจะลงมาจาก j32 ก็ไม่รู้ สรุป ไม่อยากเอารถไปเก็บคืนเลย

ที่สำคัญ ขอบคุณทุกความเห็นที่ผ่านมาทั้ง 2 กระทู้ครับ สำคัญในตัดสินใจมากครับ
välkommen hem s60 !
ปล. เดี่ยวรูปตามมานะครับพิมพ์บน iPad ลงรูปไม่ได้

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: välkommen hem. Volvo s60 !!! and thank you all
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 14:41:01 »
S60 ตัวนำเข้าทั้งคันที่ราคา 2.99 M รึเปล่าครับ มันงามงดมากๆเลย อิจฉา ณ จุดนี้

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: välkommen hem. Volvo s60 !!! and thank you all
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 17:46:16 »
เอ๊ะ เว็บเราก็มีรีวิวรุ่นนี้ นี่นา?

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 18:00:18 »
เอ๊ะ เว็บเราก็มีรีวิวรุ่นนี้ นี่นา?
ใช่ครับคุณ Jimmy ได้อ่าน review อันนั้นเพิ่มเติมด้วยครับ ได้ข้อมูลช่วยได้เยอะจริงๆครับ ;)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:23:19 »
180 แรงม้า อันนี้รุ่นที่แล้วหรือเปล่าครับ
เพราะผมสงสัยว่ารุ่นใหม่มันม้า 200 ตัวประมาณนั้น และพวงมาลัยก็ไม่ได้แข็งมาก
อ่อนกว่า BMW เยอะแต่หนืดกว่า C-Class หน่อยๆ

หรือว่าเป็นรุ่นใหม่เลย? เอ..แล้วทำไมพวงมาลัยแข็งหว่า หรือว่ามีปรับจูนกันใหม่ไปแล้ว
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 01:45:07 »
โอ้ น่าขับจัง น้ำยายไหยเยย

เอารูปมาโชว์บ้างนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 07:40:28 »
180 แรงม้า อันนี้รุ่นที่แล้วหรือเปล่าครับ
เพราะผมสงสัยว่ารุ่นใหม่มันม้า 200 ตัวประมาณนั้น และพวงมาลัยก็ไม่ได้แข็งมาก
อ่อนกว่า BMW เยอะแต่หนืดกว่า C-Class หน่อยๆ

หรือว่าเป็นรุ่นใหม่เลย? เอ..แล้วทำไมพวงมาลัยแข็งหว่า หรือว่ามีปรับจูนกันใหม่ไปแล้ว
เป็นรุ่นเก่าครับ คุณ แพน ครับแต่เป็น ตัว minor ปีสุดท้ายก่อนเปลี่ยนรุ่นใหม่
รุ่นใหม่อยากได้แต่ งบไม่ถึงครับ    :'(