ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอมอบเพลงนี้ สำหรับคนที่กำลังจะมีความรัก.....//  (อ่าน 12921 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หุหุ

ขอมอบให้กับคนที่กำลังจะมีความรัก เอาไว้ร้อง ระหว่างรอคอยคำตอบจากใครคนนั้น...

หนึ่งในเพลงโปรดในใจผมตลอดกาล...และต้องเป็นเวอร์ชันนี้เท่านั้น ต้องเสียงของคุณโจ้ ผู้จากไป เท่านั้น

Re: // ขอมอบเพลงนี้ สำหรับคนที่กำลังจะมีความรัก.....//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 02:34:33 »
แถมให้เพลงนึง

เพลง Cinderella Express ร้องโดย Yumi Matsutoya
เป็นเพลงประกอบโฆษณารถไฟ JR Tokai สำหรับขบวน Shinkansen รถด่วนพิเศษ Cinderella Express
เมื่อปี 1987

คำแปล ก็ ภาษาอังกฤษ ตามที่เห็นนั่นเลยนะครับ
เหมาะกับบรรยากาศในคืนนี้ ของใครบางคนอย่างมาก! อิอิ

ข้างล่างนี้ เพลงเดียวกัน แต่เป็นเวอร์ชัน Music Box เหมาะกับค่ำคืนเป็นอย่างมาก

(Build กันเข้าไป อิอิ รีบๆคว้าไว้นะ รถด่วนขบวนสุดท้ายมาถึงแล้ว ฮ่าๆๆ)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: // ขอมอบเพลงนี้ สำหรับคนที่กำลังจะมีความรัก.....//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:30:14 »
ขอบคุณพี่จิมมี่มากครับ

ปล สงสัยพี่จิมมี่ กำลัง In Love อยู่หรือเปล่า :D

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 08:59:50 »
ขอบคุณครับ จะโดยเมียเตะตายอยู่แล้ววว
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:08:43 »
Green G

ไม่ใช่ผมครับ แต่เป็นคนแถวๆเนี้ย

ออฟไลน์ motion

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:13:11 »
ขอพ่วงอีกเพลงแล้วกันครับ ชอบจัง

GreenG

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 10:44:02 »
Green G

ไม่ใช่ผมครับ แต่เป็นคนแถวๆเนี้ย

ขอให้สมหวังนะครับ ไม่ว่าใครก็ตาม

ปล ผมว่าพี่แพนครับ ;) :D :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 12:12:12 »
ผมก็กำลังมีความรักครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 18:21:18 »
เพลงพี่โจ้เพราะมากครับ ฟังแล้วซึ้ง ซึ้งจนขี้เกียจรอคำตอบจากคนๆนั้นเลยทีเดียวครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 20:37:18 »
Green G

ขอให้สมหวังนะครับ ไม่ว่าใครก็ตาม

ปล ผมว่าพี่แพนครับ ;) :D :)
ผมก็คิดเช่นนั้นครับ ;D ;D ;D

ส่วนตัวรู้คำตอบนั้นมานานแล้วแต่ยังทำตามคำตอบนั้นไม่ได้ซักที    :-\

เอามาฝากเพลงนึง ที่คิดว่าน่าจะมีคนโดนอยู่

ผมชอบอ่ะ!! ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2011, 20:57:21 โดย Moza!!! »

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 22:27:45 »
เอ๊ะ ใครหนอ เดาต่อดีกว่า
1.พี่แพน
2.พี่อาร์ต
3.พี่กล้วย
4.พี่ตอย
5.คุณ Moza!!!  :D

เหอะๆ มั่วสุดๆเลยนะครับ

ส่วนผมนั้น โสดสนิทตลอดชาติครับ ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยมีแฟนเล๊ยยยย เคยแต่โดนจีบ 2 ครั้ง  :P

ปล.คุณ อึนอึนมึนมึน หมายความว่าไงครับเนี่ย จะโดนเมียเตะตาย เนี่ย  ::) ::) ::)  ข้าวใหม่ปลามันล่ะซี๊ คิกๆ
ปล2. นั่งดูคนมีความรักช่างมีความสุขจริงจริ๊งงง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 23:36:53 »
เอ้า ให้คนกำลังมีความรัก

แปลๆกันเอาเองนะ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 00:12:51 »
Moza เอ้ยยย สมกับมีคุณพ่อเป็น DJ จริงๆ!!

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 06:23:35 »
เอ๊ะ ใครหนอ เดาต่อดีกว่า
1.พี่แพน
2.พี่อาร์ต
3.พี่กล้วย
4.พี่ตอย
5.คุณ Moza!!!  :D

เหอะๆ มั่วสุดๆเลยนะครับ

ส่วนผมนั้น โสดสนิทตลอดชาติครับ ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยมีแฟนเล๊ยยยย เคยแต่โดนจีบ 2 ครั้ง  :P

ปล.คุณ อึนอึนมึนมึน หมายความว่าไงครับเนี่ย จะโดนเมียเตะตาย เนี่ย  ::) ::) ::)  ข้าวใหม่ปลามันล่ะซี๊ คิกๆ
ปล2. นั่งดูคนมีความรักช่างมีความสุขจริงจริ๊งงง
ไมใช่ผมครับของผมของผมต้องเรียกว่ารักไม่สมหวัง :-\
Moza เอ้ยยย สมกับมีคุณพ่อเป็น DJ จริงๆ!!
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับพี่เพลงเนี้ยผมก็เพิ่งรู้ว่ามันเก่าแล้วก็ตอนที่หาใน YouTube ล่ะครับ ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 10:24:46 »
แนะนำเพลงนี้เพราะอยากมี Kingbed บ้างอิๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 16:23:23 »
ผมจะไปลองฟังดูครับ อิอิ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 17:07:50 »
ใครที่กำลังจะมีความรักก้ขอให้สมหวังนะครับ

แล้วจะรู้ว่า ความรักนั้นเปงสิ่งที่งดงามและหล่อเลี้ยงจิตใจเราให้มีกำลังที่จะก้าวต่อไปได้เสมอ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 18:17:50 »
อบอวลไปด้วยความรักจริงๆ ครับกระทู้นี้ ยังไงก็ยินดีกับคนที่ความรักด้วยนะครับ ส่วนผมก็ยังโสดต่อไป ;D

civicferio

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 20:04:56 »
อบอวลไปด้วยความรักจริงๆ ครับกระทู้นี้ ยังไงก็ยินดีกับคนที่ความรักด้วยนะครับ ส่วนผมก็ยังโสดต่อไป ;D

ช่วงนี้ริงโกะ โสดเป็นพักๆค่ะ สนใจลองคบกันได้

ปล. ติดตั้งสายดินเรียบร้อยปลอดภัยค่ะ