ผู้เขียน หัวข้อ: ---กระทู้บ่น---พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ใครมีปัญหาเกี่ยวกับเน็ตโทรศัพท์บ้างครับ??  (อ่าน 4869 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
คือว่า 4- 5 มานี้  เน็ตของ Dta...  ไม่รู้เป็นอารัยอ่าครับ  พี่ๆเพื่อนๆคนไหนเป็นบ้างอ่าครับ

ปล. กลางวันยังใช้ได้ดี พอตกกลางคืนปุ๊บสัญญาณ EDGE ขาดๆหายๆ เซ็งครับ!!! >:(

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ของผมใช้ DTAC แถวๆที่ทำงาน ช่วงตั้งแต่เริ่มเดือนนี้มา ตอนกลางวันจะช้าบรรลัยทำอะไรแทบไม่ได้
นั่งมุมเดียวกัน ใช้ AIS วิ่งปร๋อ..
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ของผมก็เจอครับ เลยโทรไปถาม call center แล้วปรากฎว่า กำลังอยู่ในช่วงปรับปรุงโครงข่ายอยู่ครับ อาจจะทำให้สัญญาณ EDGE ขาดๆหายๆไปครับ

ถ้าใครเจอเคสแบบนี้ แนะนำให้โทรไปแจ้ง call center แจ้งเบอร์ที่เจอปัญหา+โทรศัพท์รุ่นที่ใช้ครับ ถ้าไม่เรื่องยังไงก็ไปสำนักงานบริการลูกค้า

ผมใช้วิธีแบบนี้แหละ ก็ clear ทุกเคสครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ เดวจาลองโทรไปเจอดูนะครับ ;)

ออฟไลน์ PREM

ตอนนี้ผมอยู่ศาลายา ก็เร็วปกติดีครับ สังเกตได้ว่าดึกๆ เร็วกว่ากลางวัน
แต่แถวสยามนี่อืดมากกกกกกก บางทีสัญญาณหายไปเลยด้วย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Dta. นี่มีความหวังจนผมใช้สิทธิ์ย้ายค่ายเบอร์เดิมเลยล่ะครับ เพราะจนสิ้นปีนี้คงจะยังไม่ได้มี 3G ใช้กับเขาแน่ๆ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Dta. นี่มีความหวังจนผมใช้สิทธิ์ย้ายค่ายเบอร์เดิมเลยล่ะครับ เพราะจนสิ้นปีนี้คงจะยังไม่ได้มี 3G ใช้กับเขาแน่ๆ

ผมก็ทำใจแล้วละครับ เลยสอย TOT 3G มาใช้ไปพลางๆก่อน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

ถ้าคนใช้เยอะแล้วจะใช้ไม่ได้ครับ  เพลียมาก ดีแตก
JC TU #54

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ใช้ของ ดี....   อยู่บนตึกสูงสัญญาณหาย เกลี้ยง  แต่อยู่กลางแจ้งเร็วชะไม่มี
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

keanetona

• บุคคลทั่วไป

ผมก็ทำใจแล้วละครับ เลยสอย TOT 3G มาใช้ไปพลางๆก่อน

ข่าวร้ายคือ ผมย้ายค่ายเสร็จ เจอปัญหาใหม่ ...... truemove ใช้ UTMS 850 เครื่องที่ผมใช้เป็น UTMS900 ตอนนี้เล่นได้แต่ EDGE ต้องซื้อเครื่องใหม่ !!!