ผู้เขียน หัวข้อ: [นอกเรื่องนะครับ] ต่อต้านการข่มขืนโดยไม่สมยอม  (อ่าน 6595 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
   จริงๆ มิวสิควิดีโอตัวนี้ ถกเถียงกันเยอะมากในต่างประเทศ ว่าจะแบนหรือไม่แบนนะครับ บ้างก็ว่าส่งเสริมให้มีการใช้ความรุนแรง บ้างก็ว่าเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี บ้างก็ว่าเป็นเครื่องเตือนใจเพศหญิง
แต่ผมว่ามันเป็นการบอกหรือเตือนผู้หญิงมากกว่า ว่าต้องระวังตัวให้มากกว่านี้ 
ซึ่งโดยส่วนตัวผมก็ไม่ได้ต้องการให้ถึงขนาดฆาตรกรรมผู้ชายที่ข่มขืนนะครับ แค่อยากเอามาเตือน
.
.
.
สิ่งที่มีค่าที่สุดในชีวิตเรา คือความบริสุทธิ์ที่เรามี  ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: [นอกเรื่องนะครับ] ต่อต้านการข่มขืนโดยไม่สมยอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 11:08:50 »
ขอต่อต้านด้วยครับ

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
Re: [นอกเรื่องนะครับ] ต่อต้านการข่มขืนโดยไม่สมยอม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 21:28:33 »
Rihanna สวยดีนะ

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 22:31:26 »
ไม่ต้องประหารครับ แค่ ตัดให้ขาดเลยชับๆๆ ก็พอครับ

อยากจะพูดแต่มันจะพาลออกไปถึง เรื่อง law
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 00:27:36 »
เชื่อไหมว่า

ถ้าประเทศไทยของเรา ยังอยู่ในสมัย ยุค จอมพล ต่างๆนาๆ ในอดีต

คดีข่มขืนจะน้อยมากๆ

แน่ละ เพราะพอรู้ว่ามีการข่มขืนที่ไหน
ถ้าจับได้...ก็ ตาย ณ จุดที่จับ กันเลยทีเดียว

พวก NGO ทั้งหลาย ที่คัดค้าน การละเมิดสิทธิมนุษยชน
ก็อยากจะถามหน่อยว่า เราต้องรอให้ ตัวคุณเอง โดนข่มขืนเสียก่อนใช่ไหม
คุณถึงจะเห็นด้วยกับการใช้ความรุนแรงจัดการกับปัญหานี้?

สงสัยจะยาก เพราะแต่ละคน ก็ดูแล้ว ไม่ก่อให้เกิดอารมณ์หน้ามืดตามัวสำหรับนักกระทำชำเรา
ก็เลยหลุดรอดมาได้ แลไม่รู้ดเลยว่า คนที่เคยโดนกระทำชำเรา มันเจ็บปวดแค่ไหน ไม่ว่าจะเพศใดก็ตาม

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 00:44:58 »
ชื่อก็บอก NGO = โง่

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:12:01 »
ชื่อก็บอก NGO = โง่

คำพูดนี้เป็นวาทะแห่งปีจริง ๆ ครับ

ทุกอย่างทำลงไปก็ต้องมีข้อแลกเปลี่ยน ล๊อคบ้านไว้หลายชั้นเพื่อกันขโมย แต่เวลาจะเข้าจะออกก็ลำบาก แต่จะเอาล๊อคชั้นเดียวสบาย ๆ พอโจรเข้าทีก็เข้าได้สบาย ๆ เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่าจุดสมดุลย์มันอยู่ตรงไหน แข็งไปเวลาคนโดนกล่าวหาก็ตายเปล่า อ่อนไปคนผิดก็กระหยิ่งยิ้มย่อง สรุปแล้วการออกกฎหมายไม่ใช่มาคิด 2 3 กระพริบตาแล้วออก มันต้องมีการจัดการเป็นขึ้นเป็นต้อน มีระดับความแรงและมีระดับความป้องกันเป็นขั้น ๆ ไปครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:27:06 »
เห็นด้วยครับ แต่ถ้ามันพลาดไป ก็อย่าลืมว่า มันไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างนะครับ

ป.ล.งงกับหัวข้อไปแวบนึง ข่มขืนโดยไม่สมยอม - -  (แล้วถ้าสมยอมมันจะเรียกว่าข่มขืนเหรอครับ หุหุ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 06:23:23 »
เชื่อไหมว่า

ถ้าประเทศไทยของเรา ยังอยู่ในสมัย ยุค จอมพล ต่างๆนาๆ ในอดีต

คดีข่มขืนจะน้อยมากๆ

แน่ละ เพราะพอรู้ว่ามีการข่มขืนที่ไหน
ถ้าจับได้...ก็ ตาย ณ จุดที่จับ กันเลยทีเดียว

พวก NGO ทั้งหลาย ที่คัดค้าน การละเมิดสิทธิมนุษยชน
ก็อยากจะถามหน่อยว่า เราต้องรอให้ ตัวคุณเอง โดนข่มขืนเสียก่อนใช่ไหม
คุณถึงจะเห็นด้วยกับการใช้ความรุนแรงจัดการกับปัญหานี้?

สงสัยจะยาก เพราะแต่ละคน ก็ดูแล้ว ไม่ก่อให้เกิดอารมณ์หน้ามืดตามัวสำหรับนักกระทำชำเรา
ก็เลยหลุดรอดมาได้ แลไม่รู้ดเลยว่า คนที่เคยโดนกระทำชำเรา มันเจ็บปวดแค่ไหน ไม่ว่าจะเพศใดก็ตาม
สมัยนั้นมันก็ดีตรงนี้ล่ะครับ

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 09:12:43 »

สมัยนั้นมันก็ดีตรงนี้ล่ะครับ

ขอเถียงเลยพี่จิม วันนั้นบาสไปเดินอนุเสาวรีย์ มีNGO มาชวนให้สมัครเป็น NGO เหมือนกัน จะบอกว่าหน้าตาน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก เรียนที่สวนดุสิตอ่ะ โคตรสเป็กเลย แทนที่จะคุยเรื่องNGO ดันคุยเรื่องอื่นแทน 55555555555

เห็นด้วยครับ แต่ถ้ามันพลาดไป ก็อย่าลืมว่า มันไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างนะครับ

ป.ล.งงกับหัวข้อไปแวบนึง ข่มขืนโดยไม่สมยอม - -  (แล้วถ้าสมยอมมันจะเรียกว่าข่มขืนเหรอครับ หุหุ)

มันก็มีหลายแบบนะครับจากประสบการณ์ สมยอมแบบไม่มีแรงขัดขืนและมีอารมณ์ร่วมเล็กๆ จริงๆก็เรียกว่าข่้มขืนได้นะ อิๆๆๆๆๆ 
แต่บางคนก็สมยอมแล้วมาเสียใจทีหลัง ก็เรียกว่าโดนข่มขืน คงต้องปรึกษาพวกนิติรึนักกฏหมายหละครับ ว่าบัญญัติคำว่า "ข่มขืน" มันครอบคลุมแค่ไหนอ่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 16:19:24 »
บาส

เดียวจะฟ้องแฟนเอ็ง!!!

หึหึ!

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:01:38 »
บาส

เดียวจะฟ้องแฟนเอ็ง!!!

หึหึ!

อย่านา เดี๋ยวงานเข้า อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ