ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศผลการประกวด Photoshop Fantasia ครั้งที่ 1 ผู้ชนะคือ....  (อ่าน 4280 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ในที่สุดเราก็ได้ผลผู้ชนะแล้วสำหรับการประกวด Photoshop Fantasia ครั้งที่ 1

ก่อนอื่นเรามาอ่านคำวิจารณ์ผลงานของแต่ละท่านกันก่อนครับ

คันที่ 1

คันนี้สวยเรียบหรูด้วยล้อสีเงินปัดเงา และคิ้วข้างสีเดียวกับตัวรถ และโหลดเตี้ยที่ดูสปอร์ตเต็มซุ้มดี แถมมีเงินเหลืออีกตคั้งพันนึง น่าจะเอาไปแต่งได้อีกนิด

คันนี้ได้ 70/100 คิดเป็น 70% ได้ 49 คะแนน และโหวตทางบ้าน 7 แต้มคิด 30% ได้ 2.1 คะแนน รวมแล้วได้ไปทั้งหมด 51.1 คะแนนครับ

คันที่ 2

คันนี้สวยดีตรงการทำไฟดำส้ม เข้ากับล้อดำ และหลังคาดำ โหลดพอประมาณ แต่ว่าสีขาวดูจืดชืดไปนิด สำหรับรถแต่งยุค 90 น่าจะเคลมสีเป็นสีแรงๆ อย่างส้ม น้ำเงิน ฯลฯ

คันนี้ได้ 80/100 คิดเป็น 70% ได้ 56 คะแนน และโหวตทางบ้าน 3 แต้มคิด 30% ได้ 0.9 คะแนน รวมแล้วได้ไปทั้งหมด 56.9 คะแนนครับ

คันที่ 3

คันนี้ดูแล้วนึกถึงรถกระบะรุ่นนึงที่แต่งด้วยสต๊กเกอร์ข้างตัวรถ ลายสติ๊กเกอร์ไม่รู้สึกถึงความสปอร์ต แต่ล้อแม็กซ์สวยมาก ดูสปอร์ตสุดๆ ชอบมากกว่าใครในตัวเลือกเลย

คันนี้ได้ 70/100 คิดเป็น 70% ได้ 49 คะแนน และโหวตทางบ้าน 1 แต้มคิด 30% ได้ 0.3 คะแนน รวมแล้วได้ไปทั้งหมด 49.3 คะแนนครับ

คันที่ 4

คันนี้มีธีมการแต่งชัดเจน เน้นความดุด้วยคาร์บอนดำ และล้อสีทองไหม้เข้ากับกัวรถ คงความดุดันด้วยการโหลดเข้าอีก แต่แอบติตรงทีี่กระจังหน้ายังเป็นโครเมียมเหลืออยู่ น่าจะหุ้มดำด้วย

คันนี้ได้ 85/100 คิดเป็น 70% ได้ 59.5 คะแนน และโหวตทางบ้าน 13 แต้มคิด 30% ได้ 3.9 คะแนน รวมแล้วได้ไปทั้งหมด 63.4 คะแนนครับ

คันที่ 5

อยากจะบอกว่า คันนี้เป็นคันที่ถูกใจผมมากที่สุด เพราะเก็บรายละเอียดจุดเล็กๆน้อยๆให้เป็นสีดำได้ครบถ้วนทั้งหมด ทั้งกระจัง ไฟหน้า ช่องดักลม
อีกทั้งมีการพ่นสีชายล่างเป็นสีเดียวกับตัวรถ เพื่อหลอกให้ดูเหมือนสเกิร์ตข้างอีกด้วย ล้อแม็กซ์ก็เลือกของฮอนด้าแบบ 5 ก้านดูสปอร์ตดี
แต่ขัดตาตรงที่เสาหลังคาสีดำ ซึ่งดูไม่เข้ากับแนวหลังคาโค้งของรถเดิมๆ อีกทั้งยังเสียเอกลักษณ์รถไปด้วย

คันนี้ได้ 90/100 คิดเป็น 70% ได้ 63 คะแนน และโหวตทางบ้านไม่นับ เพราะ 1 แต้มนั้นผมเป็นคนกดโหวตเอง อิอิ...รวมแล้วได้ไปทั้งหมด 63 คะแนนครับ

** สรุปว่า ผู้ชนะคือรถคันที่ 4 เฉือนชนะคะแนนไปเพียง 0.4 คะแนนเท่านั้น

ใครเป็นเจ้าของผลงาน ก็ออกมาเฮได้เลยครับ เดี๋ยวเย็นนี้ผมจะติดต่อไปทาง PM เพื่อขอที่อยู่จัดส่งของรางวัลไปให้ที่บ้านครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ;D ;) :D