ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติค่าคอมพิวเตอร์ในรถ เราจะสามารถปรับอะไรเพิ่มได้ไหมครับ  (อ่าน 4036 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ค่าต่างๆของคอมพิวเตอร์ในรถยนต์ ปกติจะสามารถปรับตั้งอะไรได้ไหมครับ
เช่น จะตั้งให้กดปุ่ม unlock 1 ครั้ง เปิดล็อคเฉพาะฝั่งคนขับ  กด Unlock 2 ครั้ง เปิดล็อคหมด
       ไฟ Daytime Running Light   กดเปิด-ปิดกระจกจากรีโมท

ที่ถามเนื่องจากผมลองให้ศูนย์ Honda เค้าต่อสายดูข้อมูลต่างๆในรถเจ้าปัญหาของผม CRV G3 แล้วไปเห็นค่าต่างๆ ที่น่าสนใจและประโยชน์เยอะ แต่มันตั้งเป็น Off
ด้วยความที่เห็นแล้วมันเกิดกิเลส(เล็กๆ) อยากให้มันทำงานได้ โดยเฉพาะการปลดล็อค กับ เปิด-ปิดกระจกจากรีโมท
จะสามารถให้ทางช่างที่มีเครื่องมือโปรแกรมปรับให้ได้ไหมครับ(ศูนย์ใหญ่ Honda)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2011, 19:02:07 โดย vellcap »

ออฟไลน์ udis

ถ้าของมิตซูบิชิ ตั้งให้ได้ครับ เค้าเขียนไว้ในคู่มือว่าให้ติดต่อศูนย์บริการ ถ้าต้องการปรับเปลี่ยนครับ
แต่ผมชอบค่าเดิมๆจากโรงงานมากกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ prai

โดยปกติแล้วน่าจะตั้งได้นะครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
แบบนี้นอกจาก EX แล้ว Fiesta ก็มีนะครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ patzahut

อย่าตั้งเป็น กดรีโมต 2 ครั้ง สต๊าสรถละกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ซีอาร์วีมีการซ่อนคำสั่งหลอดไฟสูงเป็นเดย์ไทม์ไว้หรือครับ เพราะรู้สึกจะเทียบกับเวอร์ชั่นเมกาไม่ได้ อันนี้เป็นหลอดเดียว โตๆ ไม่สวยเลย  :-[

ออฟไลน์ vellcap

ซีอาร์วีมีการซ่อนคำสั่งหลอดไฟสูงเป็นเดย์ไทม์ไว้หรือครับ เพราะรู้สึกจะเทียบกับเวอร์ชั่นเมกาไม่ได้ อันนี้เป็นหลอดเดียว โตๆ ไม่สวยเลย  :-[

มีซ่อนไว้เยอะเลยครับ แต่จะทำให้มัน on ยังไง ถามช่างที่ศูนย์ก็ไม่รู้วิธีครับ
อยากจะเล่นมันให้ครบๆอ่ะครับ เผื่อขาย จะได้ไม่เสียดาย

ออฟไลน์ Gamo

• Sr. Member
เข้าใจว่ารถรุ่นใหม่ๆ ตั้งค่าหลายๆ อย่างได้จากตัวรถเลยนะครับ ไม่ต้องไปเข้าศูนย์