ผู้เขียน หัวข้อ: series 5 F10 กับ e-class w212 (ตัวปัจจุบัน) โดยรวมตัวไหนน่าใช้กว่ากัน  (อ่าน 8601 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockYou

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
คืออยากถามผู้ที่เคยลองขับ หรือเคยเป็นเจ้าของ (ถ้าพี่จิมมี่มีโอกาสมาตอบจะดีมาก)
ว่าโดยรวมแล้ว 2 รุ่นนี้ ตัวไหนน่าใช้กว่า ไม่ว่าจะเป็นออพชั่น เครื่อง ช่วงล่าง หรืออื่นๆ
ประมาณว่า ซื้อใช้แล้วไม่ผิดหวัง

ขอบคุณคับ
พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
สั้นๆชอบเบนซินเล่นเบนซ์ชอบดีเซลเล่นบีเอ็มครับประหยัดพอกันแต่บีเอ็มประหยัดกว่านิดหน่อยผมมองว่าถ้าขับทางไกลบ่อยๆบีเอ็มได้เปรียบด้วยขนาดเครื่องยนต์และความทนทาน
ของเครื่องดีเซลที่ดีกว่าเบนซินอยู่พอสมควรอยู่แล้วครับความคุ้มค่าต้องยอมรับว่า BSI 5ปี ทำให้หมดกังวลไปได้เยอะครับมีอะไรมีปัญหาเคลมได้เลยของผมที่จับประตูด้านในลอกเคลมได้เลยไม่เสียเงิน
หลังๆไม่ต้องกลัววัสดุภายในสีลอกแล้วนะครับปรับปรุงแล้วหมดห่วงไปสำหรับสองตัวเลือกนี้ถ้าเป็นผมบีเอ็มแน่นอนแต่ในเมื่อเป็นเงินคุณผมต้องถามกลับว่าชอบแบรนด์ไหนเป็นพิเศษกว่ากันรึเปล่าครับ
เพราะเล่นได้ทั้งคู่แต่การตกแต่งภายในนี่คนละแนวเลยบีเอ็มเอกลักษณ์กว่าเบนซ์แล้วตอนนี้คงสภาพเดิมๆเลยส่วนเบนซ์ก็หรูและดูสปอร์ทขึ้นแนะนำว่าต้องลองขับทั้งคู่ครับจะทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะพาคนที่นั่งโดยสาร
ประจำไปด้วยเลยครับจะได้ช่วยกันตัดสินใจ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมบอกได้เลยว่า นาทีนี้ต้อง F10 เท่านั้น
เพราะถ้าเป็นเบนซ์ต้องเป็นตัว  E250 Cgi avantgards เท่านั้นครับ
แต่ถ้าชอบความสบาย เบนซ์จะตอบโจทย์ได้ดีกว่า
บีเอ็มจะออกเอาใจผู้ขับขี่มากกว่า :D

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
F 10 ทำมาดีมากครับ
เทียบๆกัน น่าใช้กว่า 212 เพราะทำมาเหมาะกับเมืองไทยมากขึ้น อย่างกว้างขึ้น นั่งสบายขึ้น แต่การทรงตัวก็ยังเหนือกว่า 212 หน่อยๆ แม้แฟนพันธุ์แท้จะบอกว่าเอาใจคนนั่งมากไป
ผมยังเล็งๆจะขาย 211 อยู่เหมือนกันนะนี่

ออฟไลน์ tawirup

• Jr. Member
  • **
ตอนผมเลือกไปกัน4คนพ่อแม่ลูกครับ  ให้ลองนั่ง+ขับสลับๆกันทั้งผมกับภรรยา

ส่วนลูกทั้งสองก็ตัดสินใจที่นั่งผู้โดยสาร เสียงเป็นเอกฉันท์

พวกเราชอบวัสดุภายในของ F10 มากกว่าครับ โดยเฉพาะเบาะหนัง

ส่วนเรื่องการขับขี่ แม่บ้านผมเป็นคนชอบรถที่ตอบสนองได้ดีและคล่องตัว

ซึ่ง F10 ทำได้ดีกว่า สุดท้ายก็ได้ F10 มาจอดที่โรงรถที่บ้าน คู่กับอ้วนดำH1 ของผมครับ

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยวรอดูในรีวิว E-Class ก็น่าจะพอเห็นภาพคร่าวๆนะครับ