ผู้เขียน หัวข้อ: SUV รุ่นใหม่ๆ ส่วนใหญ่ช่องระหว่างเสา C กับ D แคบกันหมดเลยเหรอครับ  (อ่าน 3283 ครั้ง)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
ใช้ CRV G1 อยู่
คิดว่าถ้าจะเปลี่ยนรถก็คงจะเป็น SUV
แต่พอดู SUV รุ่นใหม่ๆ รู้สึกว่าส่วนใหญ่กระจกบริเวณเสา D แคบกันทั้งนั้น
มีรุ่นไหนที่ช่องนี้กว้างหน่อยมั้ยครับ

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
อืม......เท่าที่นึกๆดูแล้ว
SUV ในไทย ที่มีเสา D-pillar แคบๆ น่าจะเป็น Skoda Yeti ครับ

ก็ดูรูปทรง+ช่องกระจกหลังก็พอเดาได้ครับ

*นี่เป็นวิธีของผมที่จะใช้เดาว่าคันไหน เสา D บางๆบ้าง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)