ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนป้ายทะเบียนเป็นป้ายขาว ทำเอง หรือควรให้ช่างทำครับ?  (อ่าน 6928 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีจะได้ป้ายขาวแล้ว พอดีอยู่ต่างจังหวัด เลยให้เขาส่ง EMS มา กำลังคิดอยู่ว่าจะไปหาไขควงมาทำเองดี หรือให้ศูนย์แถวๆ นี้ทำให้ดีครับ ขอบคุณครับ

อีกอย่าง Vios นี่ ถ้าจำไม่ผิด เช็คที่ 1000 โล แล้วก็ข้ามไป 10000 โลเลยใช่ไหมครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เปลี่ยนเองเลยครับชิลๆ ส่วนพอเช็คครบ 1000 โลแล้ว ครั้งต่อไปก็ 10,000 โลครับผม :D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้าเป็นแบบไขควงก็ไม่ยากหรอกครับ ทำเองได้ แต่ระวังอย่าไปสร้างรอยรอบๆก็พอ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
ป้ายแดงที่เขาให้มา เป็นแบบเจาะรูผ่านทะเบียน

หรือสอดไว้ในกรอบที่เขาแถมให้ครับ

แต่ทั้ง2แบบ เราสามารถทำได้เองครับ.

ถ้าเป็นกรอบ แบบมีน๊อตเล็กที่มุมแบบใช้ไขควงเล็กไข
ก็หาสก๊อตเทป มาติดกัน ตรงมุมทะเบียน ป้องกันไขควงพลาดไปโดนทะเบียนครับ

ลองทำเองเริ่มจากง่ายๆก่อน เราจะภูมิใจครับ...

คราวหลังค่อยเรียนรู้ ที่จะดูแลรถ เช่น ตรวจระดับน้ำมันเครื่อง
ตรวจลมยาง เป็นต้น.

ปล.เจ้าของกระทู้ อยู่สุรินทร์ใช่มั้ยครับ.

ออฟไลน์ fahsai@2011

• Newbie
  • *
ทำเองเลยครับ....ไปให้ช่างทำอาจจะต้องรอนานเสียเวลาเปล่าครับ.... :-\

GreenG

• บุคคลทั่วไป
กรอบป้ายผมเปลี่ยนเอง ซื้อจาก lotus พลาสติกสีดำ ราคา 100 กว่าบ. ครับ

ง่ายมากๆ ดีกว่าไปเจาะป้ายครับ :D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อ้อ เปล่าครับ ผมอยู่อุบลครับ  ;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ phankung

• Newbie
  • *
ทำเองเลยครับ ไม่ยาก อย่างที่คิด

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
อ้อ เปล่าครับ ผมอยู่อุบลครับ  ;D
ผมอยู่โคราชครับ แต่บ้านแม่ยายอยู่หลังตึกสุนีย์
รูปรถข้างล่างที่ถ่ายงัยครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ทำเองไปเลยครับ มีไขควงอันนึงก็เสร็จแล้วครับ
แต่รถผมใช้ 3M แปะเอาเลย พอดีไม่ชอบใส่กรอบเท่าไหร่ ;D

ออฟไลน์ TnP_PKt

ที่บ้านผมทำเองครับ แป๊บเดียวเสร็จครับ ไม่ยากกกกก