ผู้เขียน หัวข้อ: โฆษณา Nissan เก่าๆอัพมาแล้วครับ  (อ่าน 6660 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
โฆษณา Nissan เก่าๆอัพมาแล้วครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 19:33:37 »
เห็นในช่อง HLM มาสักพักแล้วครับ

NX Coupe (มีหักมุมนิดๆ)
(Thx พี่จิมครับ)

Bluebird atessa (อันนี้ชอบตรง Ergo Design ที่ ACV30 ไม่มีให้)

รุ่นเดียวกัน แต่โฆษณา Cefiro มานิดๆ

ตัวอย่างก่อนเปิดตัว

อันสุดท้ายละครับ

ชักอยากดู Sunny Neo จัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 20:46:23 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: โฆษณา Nissan เก่าๆอัพมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 19:50:53 »
ฟันธง เดี๋ยวจะเจอไอ้พวกก๊อปวิดีโอ re-post ในแชนแนลของตัวเองโดยไม่ใส่ credit ชัวร์

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: โฆษณา Nissan เก่าๆอัพมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 19:53:09 »
ฟันธง เดี๋ยวจะเจอไอ้พวกก๊อปวิดีโอ re-post ในแชนแนลของตัวเองโดยไม่ใส่ credit ชัวร์

ไม่ต้องฟันละครับพี่ มีแล้วครับ
คนน.ลองตั้งเป็น unlisted ดูครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 19:57:38 »

ไม่ต้องฟันละครับพี่ มีแล้วครับ
คนน.ลองตั้งเป็น unlisted ดูครับ

ใครนะ ช่างหน้าทน เสียจริง ๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 19:58:44 »
โฆษณา Nissan ในช่วงสยามกลการ โทนดูแล้วอีกอารมณ์นึงเลยเนาะ เน้นภาพสวย ๆ พอสมควร

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 20:37:21 »
เราไม่ค่อยหวงนะ

เพียงแต่อยากจะบอกให้รุ้ว่า

Video ทุกคลิป ที่ลงใน Headlightmag Channel ใน Youtube

ถือเป็นของ Original ทั้งสิ้น

เพราะ หนังโฆษณาทั้งหมดนี้ เราไม่ต้องไปลับๆล่อๆ ถ่ายออกมาจาก วีดีโอของใคร
หรือจากวีดีโอการประกวด Tact Award

แต่เราเอามาจาก Nissan โดยตรง
ซึ่งต้องขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ที่แบ่งปัน ประวัติศาสตร์เก่าๆ ให้อนุชนรุ่นหลัง ได้ชมากันครับ

หลังจากนี้ โฆษณาชุดของ BigM NV Cefiro ฯลฯ จะตามมา...

(เพราะได้หนังตั้งแต่ปี 1989 มาค่อนข้างครบทุกเรื่อง
และหนังพวกนี้ มันมานอนแอ่งแม้ง ในห้องนอนผมได้ น่าจะ 2 ปีพอดีแล้วละครับ!!!)

ถ้าบริษัทรถค่ายไหน เอเจนซีโฆษณารายใด
อยากจะแบ่งปัน นำ โฆษณาเก่าๆ ที่ผ่านพ้นช่วงการทำตลาดไปแล้ว
มาฝากลง ก็ส่งมาที่เราได้นะครับ ยินดีจัดให้ เพราะเชื่อว่า ตามกฎ
ของที่ทำงานพวกท่าน ไม่น่าจะนำมาลงเองโดยพละการได้อยู่แล้ว ทุกที่

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 20:40:11 โดย J!MMY »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 20:44:22 »
อ้อ โฆษณานั้น อย่าจำผิด นั่นคือ NX Coupe นะ ไม่ใช่ 180SX อย่าเข้าใจผิด!

โฆษณา Nissan สมัยก่อนนั้น เอเจนซี ก็มีไม่กี่เจ้าหนะครับ หลักๆ ก็จะมี โอกิลวี ในช่วงปี 1988 ขึ้นมา
อยู่ค่อนข้างนานเหมือนกัน

โฆษณา Bluebird Attessa  ตัวแรก คือ โฆษณารถยนต์ชิ้นแรก ที่ใช้ถนนสาทร เป็นโลเกชัน แม้จะเป็นตอนกลางคืนก็ตาม

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 22:07:23 »
Bluebird รุ่นนี้ เยื้องๆ บ้านผม

มีอาซิ่มคนนึงแกใช้อยู่ครับ สีเขียว

ใช้ตั้งแต่ป้ายแดง สภาพเดิมมากๆ

จนปัจจุบัน แม้ว่าจะมี City ป้ายแดงมาเพิ่ม

แต่คันนี้ก็ยังอยู่ ยังคงสภาพเหมือนตอนป้ายแดงไม่มีผิด

อยากเข้าไปขอซื้อ แต่กลัวโดนซิ่มแกด่า

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 22:42:48 »
ดูแล้วคิดถึง Bluebird คันเก่าที่บ้าน จัง   
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 02:03:50 »
Bluebird รุ่นนี้ เยื้องๆ บ้านผม

มีอาซิ่มคนนึงแกใช้อยู่ครับ สีเขียว

ใช้ตั้งแต่ป้ายแดง สภาพเดิมมากๆ

จนปัจจุบัน แม้ว่าจะมี City ป้ายแดงมาเพิ่ม

แต่คันนี้ก็ยังอยู่ ยังคงสภาพเหมือนตอนป้ายแดงไม่มีผิด

อยากเข้าไปขอซื้อ แต่กลัวโดนซิ่มแกด่า

ขออาซิ่มได้ไหม อยากถ่ายรุปรถแกอ่ะ
ล้างให้สวย เคลือบให้อย่างดี
พาแกไปด้วย ถ่ายในโลเกชันไม่ไกลจากบ้านแก
จะถ่ายให้สวยเลยทีเดียว

เก็บภาพ รถในเวลา 20 ปีผ่านไปหลังเปิดตัวอ่ะ

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:05:38 »
ขอบคุณครับ ที่เอามาลงให้ได้ดูกัน

เคยดูโฆษณาเหล่นี้มาแต่มันนานมากแล้ว จนแทบจะจำไม่ได้ แต่ความรู้สึกตอนนั้น มันยังติดอยู่ในทุกส่วนประสาทครับ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 20:49:04 »
จะรอชมโฆษณารถในตำนานอย่าง  A31 ครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 21:01:25 »
จะรอชมโฆษณารถในตำนานอย่าง  A31 ครับ

A31  มีแล้วค่ะ ชมได้....

ส่วนโฆษณา นิสสัน จำได้ ที่สุด สมัย เจ มณทล  B14   แล้วก็ NV กระบะ ไม่มีแคป  แล้วก็ Queen cab ตอนขนหมา
มาสด้า ติดตาสมัย 323 อินเตอร์เพลย์ ที่ล้อหนังมนุษย์หินค่ะ
ฮอนด้า นี่ จำได้สมัย โชว์เทคโนโลยี วีเทค ที่มีม้าวิ่ง (Civic เตารีด กับ แอคคอ์ดไฟท้ายก้อนเดียว)

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 23:14:04 »
ชอบโฆษณาของ Bluebird Attessa ทุกตัวเลยครับภาพดูดีมาก โดยเฉพาะตัวสุดท้ายเพลงมันคุ้นหูจัง แต่จำไม่ได้ว่าเพลงอะไร
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 06:54:37 »
พี่ J!MMY อยากเห็นภาพ Bluebird ของ อาซิ่ม ที่พี่เล่าจังเลย

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:37:35 »
เฮ่ย อ่านดีๆครับ

นั่น คุณ FyGi เขาเล่า!!!!!