ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเพื่อนๆชาว HLM เจอ RUF กับ Porsche จะเลือก Logo ไหนมากกว่ากันครับ  (อ่าน 15667 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ถ้าเพื่อนๆชาว HLM เจอ RUF กับ Porsche จะเลือก Logo ไหนมากกว่ากันครับ  เพราะพอดีจะออกรถกับ RUF RD30s ครับ แต่ติดที่ Logo เค้าบอกว่าสามารถเลือกได้ว่าจะติด RUF / Porsche ในทุกๆส่วนครับ   ส่วนตัวอยากติด RUF ครับเพราะดู Unique ดีครับ 555     แต่กลัวบางคนนึกว่าเป็นรถประหลาดอะดิครับ = ="  เพื่อนๆคิดว่าไงดีครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2011, 22:33:05 โดย varit7530 »

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
RUF สิครับ ;D

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
เป็นผมเลือกโลโก้ของพอร์ชครับ เหตุผลว่ามันดูคลาสสิคกว่า  ;D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ prai

ถ้าเป็นผมขอออริจินอลดีกว่าครับ  Porsche

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผม porsche ครับ

ออฟไลน์ a-k-e

ขอ Porsche ทุกตำแหน่ง แต่เบรคให้ RUF ก็ได้

ลืมไปครับ เบรคของ RUF จะเป็นสีแดงจัดๆ  ถ้า Cayenne จะสีดำครับผม ^^ 

MiT!PlErN

ขอถามแบบคนไม่เคยรู้นะครับ...

RUF กับ Porche

มันเกี่ยวพันกันยังไงหรอครับ?

ทำไมหน้าตาเหมือนกัน แต่คนละแบรนด์

YF-19

Porsche  ล่ะครับงานนี้

ยกเว้นมี Porsche  อยู่แล้ว อยากได้อะไรที่มันแรงกว่าเดิม อันนั้นแปะ RUF ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Maximus

• ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
RUF ครับ เพราะมันเป็นRUFแท้ๆ

ใจจริงอยากติด RUF ให้บอกว่า  "อั๊วแรงกว่า Porsche นะ"   แต่ลองถามญาติดู เค้าบอกไม่รู้จักอะสิครับ   ในใจอยากบอกว่า "เล่น GT5/Need for speed ซะจะได้รู้จัก 555+"

ขอถามแบบคนไม่เคยรู้นะครับ...

RUF กับ Porche

มันเกี่ยวพันกันยังไงหรอครับ?

ทำไมหน้าตาเหมือนกัน แต่คนละแบรนด์

search google หาข้อมูลได้เลยครับ  
http://www.royalmotors.co.th/index.php?page=p-news-read.php&newsID=107

ออฟไลน์ Gamo

Re: ถ้าเพื่อนๆชาว HLM เจอ RUF กับ Porsche จะเลือก Logo ไหนมาก&#
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 00:23:33 »
ติด Porsche มันก็ไม่ใช่ RUF สิครับ ออก RUF ก็ต้องติด RUF ครับ ยิ่งออกกับ Royal Motor ด้วย เพราะจริงๆ RUF แพงกว่า Porsche ปรกติ เอามาติดตรา Porsche แล้วออกกับ Royal Motor ที่มีขาย Porche ปรกติ เดี๋ยวจะงงว่าออกกับเกรย์ แทนที่จะเป็นตัวแทน จะไม่สบอารมณ์คุณนะครับ

ถ้าจะติดตรา Porsche ไปออก Porsche แบบดั้งเดิมดีกว่าครับ

สงสัยนิดนึง ตอนนั้นเคยไปดู RUF ให้กุญแจตรา Porsche เหมือนที่รูป avatar ผมเลย ไม่รู้ตอนนี้มีแบบเป็นโลโก้ RUF รึยังครับ? ไม่งั้นงงแย่ รถยี่ห้อ RUF แต่กุญแจเป็น Porsche จะว่าไปรถจากสำนักแต่งก็แบบนี้หล่ะมั้งครับ? ไม่แท้ ขนาด AMG กุญแจยังเป็น Benz เลย  555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 00:30:06 โดย Gamo »

ติด Porsche มันก็ไม่ใช่ RUF สิครับ ออก RUF ก็ต้องติด RUF ครับ ยิ่งออกกับ Royal Motor ด้วย เพราะจริงๆ RUF แพงกว่า Porsche ปรกติ เอามาติดตรา Porsche แล้วออกกับ Royal Motor ที่มีขาย Porche ปรกติ เดี๋ยวจะงงว่าออกกับเกรย์ แทนที่จะเป็นตัวแทน จะไม่สบอารมณ์คุณนะครับ

ถ้าจะติดตรา Porsche ไปออก Porsche แบบดั้งเดิมดีกว่าครับ

สงสัยนิดนึง ตอนนั้นเคยไปดู RUF ให้กุญแจตรา Porsche เหมือนที่รูป avatar ผมเลย ไม่รู้ตอนนี้มีแบบเป็นโลโก้ RUF รึยังครับ? ไม่งั้นงงแย่ รถยี่ห้อ RUF แต่กุญแจเป็น Porsche จะว่าไปรถจากสำนักแต่งก็แบบนี้หล่ะมั้งครับ? ไม่แท้ ขนาด AMG กุญแจยังเป็น Benz เลย  555+

555 คงต้องหา Sticker มาทำเองมั้งครับ   กุญแจเป็น Porsche ครับผม ^^"

Re: ถ้าเพื่อนๆชาว HLM เจอ RUF กับ Porsche จะเลือก Logo ไหนมาก&#
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 00:36:48 »
รบกวนถามนิดนึงครับ เคยดูในเว๊บปรากฏว่าไม่มีรุ่น RD30S ไม่รู้ว่า รุ่นนี้ทำมาพิเศษสำหรับตลาดไทยรึเปล่าครับ? แล้วคุณ Varit7530 ออกสีขาวรึเปล่าครับ? ผมถามเค้าว่าตอนนี้ถ้าสั่งใหม่ไม่มีสีขาวแล้ว ไม่รู้เป็นเทคนิดจะขายรถในสต็อครึเปล่านะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 00:40:08 โดย Gamo »

เคยถาม Sale เหมือนกันครับ เค้าบอกว่า Royal Motor ไม่ได้นำเข้า Cayenne แล้วอะครับ มีแต่ Panamera กับ Cayman อะครับ

เป็นความจริงครับ Cayenne จะเลิกผลิตสีขาวแล้วครับผม เพิ่งกลับมาจาก Leipzig , Germany ครับ  หัวหน้าไกด์ของ Porsche เค้าบอกมาครับ
ผมสั่งตัวสีดำครับ

ออฟไลน์ lambkin

ผมไม่ชอบ RUF ถึงมันจะแรงกว่าก็เถอะ
ทั้งชุดแต่งและโลโก้ ไม่สวยเลย ในความคิดผมนะ

เป็นความจริงครับ Cayenne จะเลิกผลิตสีขาวแล้วครับผม เพิ่งกลับมาจาก Leipzig , Germany ครับ  หัวหน้าไกด์ของ Porsche เค้าบอกมาครับ
ผมสั่งตัวสีดำครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ Cayenne หาสีสวยๆ ยาก ส่วนตัวไม่ค่อยดูแลรถ เรื่องสีดำนี่ตัดออกไปได้เลย อีกคันผมก็สีขาว เลยยังคิดอยู่ว่าถ้าออกจริงๆ จะออกสีอะไร

ยังไงก็ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ใช้ดี ใช้ไม่ดี วานบอกด้วยนะครับ เผื่อเป็นแนวทาง  ;D

ออฟไลน์ Yinglek

ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีล่วงหน้านะค่ะ
เลือกRUFค่ะคนเล่นรถเขารู้อยู่แล้วค่ะ เป็นเอกลักษณ์ไม่ซำ้ใครดีค่ะ

แต่มีคำถามค่ะ อยากรู้ว่าเครื่องPIWIS2 ถ้าไม่ใช่ที่AASแล้วมีเกรย์ที่ไหนเอาเข้ามาแล้วบ้างค่ะ
กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ YenChar

มีคนรู้จัก RUF กี่คน??

มีคนรู้จัก Porsche กี่คน??

ผมเลือกอันที่2ครับ
เพราะถ้าเลือก RUF คนทั่วๆไปไม่รู้จัก(ไ้ม่เท่)

ออฟไลน์ Nioka

ผมเลือกรถที่ผมรู้จัก ไม่ได้เลือกรถที่คนอื่นรู้จัก

^^

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
มีคนรู้จัก RUF กี่คน??

มีคนรู้จัก Porsche กี่คน??

ผมเลือกอันที่2ครับ
เพราะถ้าเลือก RUF คนทั่วๆไปไม่รู้จัก(ไ้ม่เท่)

ผมก็คิดแบบนี้ครับ
เสียตังค์ซื้อมาแพง ลึกๆ ในใจของคนที่ซื้อยี่ห้อ ซื้อรถระดับนี้ นอกจากอยากได้สมรรถนะที่สุดยอดแล้ว มันคือความภูมิใจที่ได้ครอบครองครับ ยังๆ คนส่วนใหญ่ก็รู้จักชื่อ Porsche มากกว่า

ใจจริงอยากให้เป็น Porsche RUF Cayenn  เหมือนอย่าง Mercedes Benz AMG C36 ในความรู้สึกผมมันสร้าง Valueadd ทำให้มันดูพิเศษกว่ารุ่นปกติทั่วไป มากกว่าที่จะเป็น RUF Cayenn ที่เวลาขับไปไหน คนส่วนใหญ่จะต้องสะกิดถามเพื่อนข้างๆ ว่านี่มันรถอะไร(ฟะ)  ทำไมเหมือน porscheจัง ::)

earth_e60

RUF รู้จักกันแค่ในวงการ

พอร์ช คนรู้ว่าเป็นพอร์ช

เลือก พอร์ช ครับ

ออฟไลน์ kengointer

• GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
เวลาขายต่อ porche น่าจะได้ีราคาดีกว่า RUF นะครับ เพราะคนรู้จักพอร์ซมากว่า คหสต.

ออฟไลน์ mongolias

RUF ครับ
ผมคิดว่า คนที่จะซื้อรถพวกนี้ ยังไงต้องรู้จักแน่
อุตส่าห์ซื้อรถในราคาที่แพงกว่า แล้วจะมาติดตรา Porsche ทำไมครับ

ถ้าเปรียบเทียบง่ายๆ ก็ผมไม่เคยเห็นคนใช้ Lexus เปลี่ยนมาติดตรา Toyota เลยครับ

ออฟไลน์ jojow

เลือก RUF ครับ

เพราะซื้อ Porsche ที่ไหนก็ได้
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Bluedoft

RUF ครับเพราะ Porsche คาเยนในไทยเห็นเยอะมากกกกแล้วครับ เยอะจนเริ่มเฉยๆแล้ว 555

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:01:35 »
ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีล่วงหน้านะค่ะ
เลือกRUFค่ะคนเล่นรถเขารู้อยู่แล้วค่ะ เป็นเอกลักษณ์ไม่ซำ้ใครดีค่ะ

แต่มีคำถามค่ะ อยากรู้ว่าเครื่องPIWIS2 ถ้าไม่ใช่ที่AASแล้วมีเกรย์ที่ไหนเอาเข้ามาแล้วบ้างค่ะ
กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ

PIWIS2 เห็นมีที่ D1 กำลังคิดว่าจะเอาเข้าครับ Royal Motor ไม่แน่ใจ ไว้ ส อา จะโทรถาม แต่ถ้าคุณ Varit7530 ซื้อที่นี่น่าจะเช็คแล้วว่ามี PIWIS 2 ครับ เพราะคุณ Varit7530 ก็เล่นรถมาพอตัว อีกที่ที่กำลังเอาเข้าคือ SIAM911 แต่ไม่ใช่เกรย์นะครับเป็นอู่ซ่อม Porsche แถวเกษตร แล้วก็มี TSL ที่มีโฆษณาว่ามีศูนย์ Porsche ที่ทองหล่อ นี่ก็ว่าจะโทรถาม แต่หลายที่ชอบมั่ว ถ้าบอกว่ามี ต้องเข้าไปดูให้เห็นกับตาครับ เครื่องนึงเค้าว่าเป็นล้าน แล้วก็ PIWIS2 นี่ต้อง online กับ Porsche เลยจะยุ่งยากกว่า PIWIS 1 ยังไงต้องรบกวนคุณ Varit7530 มา confirm อีกทีว่าที่ Royal Motor มี PIWIS 2 รึเปล่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 15:40:46 โดย Gamo »

BRiGHTY

เลือก Porsche ครับ

เพราะคนส่วนใหญ่ไม่รุ้จัก RUF

เดี๋ยวคนจะถามว่ารถไรฟะ เลียนแบบพอร์ชหรอ

แล้ว logo porsche ก็เท่กว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
RUF ครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0