ผู้เขียน หัวข้อ: เอายอดจำหน่ายของ Honda ประจำเดือนพฤษภาคม 2554 มาให้ดูครับ  (อ่าน 4548 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
http://www.motortrivia.com/section-bizzes-news-06/1168-honda-sales-report/honda-sales-report.html
แอคคอร์ด โดนแซงแล้ว เหตุเพราะภัยสึนามิ
pajero sport สร้างประวัติศาสตร์อีกแล้ว แต่หลังจากการ bmc ของ Fortuner แล้วต้องดูกันต่อไป
avanza มาแปลกแหะล่อไป 500 กว่าคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2011, 11:17:30 โดย Tanza Innova »

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
เฟียสต้าไม่มาอีกละ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

Phongrapee

ทำไมจึงไม่จัด March ในกลุ่ม sub-compact ด้วยครับ หรือว่าเพราะมันคือ eco car หรือว่าเครื่องยนต์ขนาด 1200 ซีซี มันไม่ใช่ B Segment อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Satanic za'

สงสัยที่เค้าไม่เอาเฟียสต้าเข้ามารวมด้วย อาจะเป็นเพราะมันไม่ชัดเจนเรื่องของการแบ่งกลุ่มล่ะมั้งครับ มันเป็นซัพคอมแพค แต่เครื่องยนต์ 1600 ก็ไม่เลยไม่เอามาคิดรวมด้วย และคิดว่าเชฟโรเลท aveo ถ้าสมมติว่าขายดีมาก ก็คงไม่ได้อยู่ในกลุ่มเช่นกัน

แต่จะบอกว่าเค้าคิดแยกเป็น 4 กับ 5 ประตูก็คงไม่ได้ เพราะเดือนล่าสุด เฟียสต้าได้ประมาณ 1700 คัน ถ้าผมแบ่งครึ่งๆเลยก็ยังได้ 850 คัน ต่อรุ่น
ยังไงก็ต้องติดครับ(เพราะมากกว่ายาริส) แต่นี่ไม่ได้อยู่ในการจัดอันดับ จึงคิดว่าน่าจะเป็นเหตุผลด้านบนมากกว่า  :D

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ที่เห็นก็คงมีนิสสันกับมิตซู ที่ยอดยังไม่ลดลงมากเหมือนค่ายอื่นเลย..

ดูดีๆ เว็บนี้มี Brio เอาไปเทสไดรว์แล้ว.. ลงตั้งแต่วันที่ 14 แน่ะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เขาจะรีวิว ก็ แล้วแต่เขาไปเถอะครับ

จะบอกว่า เราทำไมไม่รีบเอาบริโอ้มาลง?

อ่อ เราเอาลงไปเป็นรายแรกในโลกแล้วหนะครับย

ที่เหลือ ไว้รอเจอกันอีกที แถวๆ กรกฎาคม หรือสิงหาคม ไปเลยดีกว่า ตอนนั้น จะจัดเต็มกันอีกยก

ถึงใครจะเอาไปลงก่อนเรา แต่เชื่อแน่ว่า คงไม่มีใคร กล้าเขียนถึงขั้นที่เราเขียนกันแน่ๆ

(แหม จิมมี่นี่มันโอหังไปใหญ่แล้วนะ ไม่ไหวๆๆ)

methus zaa

เขาจะรีวิว ก็ แล้วแต่เขาไปเถอะครับ

จะบอกว่า เราทำไมไม่รีบเอาบริโอ้มาลง?

อ่อ เราเอาลงไปเป็นรายแรกในโลกแล้วหนะครับย

ที่เหลือ ไว้รอเจอกันอีกที แถวๆ กรกฎาคม หรือสิงหาคม ไปเลยดีกว่า ตอนนั้น จะจัดเต็มกันอีกยก

ถึงใครจะเอาไปลงก่อนเรา แต่เชื่อแน่ว่า คงไม่มีใคร กล้าเขียนถึงขั้นที่เราเขียนกันแน่ๆ

(แหม จิมมี่นี่มันโอหังไปใหญ่แล้วนะ ไม่ไหวๆๆ)
55555

ออฟไลน์ Satanic za'

555 แสดงว่ามีสคริปที่จะเขียนรีวิวอยู่ในใจแล้วล่ะสิเนี่ย  :D

ถามอีกนิดครับ อย่างบริโอเนี่ย พี่จิมมี่ทำเป็น first impression ไปแล้ว
เวลาที่จะทำรีวิวฉบับเต็ม ต้องทดลองขับใหม่อีกหรือเปล่าอะครับ หรือเทสไว้หมดแล้วตั้งแต่ที่ทางฮอนด้าให้รถมาครั้งแรกอะครับ (พวกอัตรากินน้ำมัน อัตราเร่ง อะไรพวกนี้อะครับ)

ออฟไลน์ Fly to dream

รายงานยอดขายผมดูของโตโยต้า ไม่ชอบดูของฮอนด้าเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keng33

• Newbie
  • *
Review  Brio  เว็ปที่บอก เหมือนเขียนเชียร์  ไงไม่รู้ครับ  แทบจะไม่ข้อติเลย
รอดูของคุณจิมมี่ดีกว่า  น่าติดตามกว่านะผมว่า .... จัดเต็ม  อิอิๆ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
1    MITSUBISHI PAJERO SPORT   YTD 7,430 ได้้Rank2
2   TOYOTA FORTUNER      YTD 5,912 ได้Rank1ซะงั้น

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

จัดไปเต็มๆเลยครับ พี่จิมมี่..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..