ผู้เขียน หัวข้อ: พูดถึง Mitsu Triton จะรักษายอดขายให้อยู่ยาวได้อย่างไรจนกว่าจะเปลี่ยน New model  (อ่าน 6977 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
เพราะปีหน้าเป็นต้นไปทุกค่าย (ยกเว้นนิสสัน..ไม่แน่ใจ) จะ Model change หรือ big miner change กันหมดแล้ว คิดว่ายอดขายขาขึ้นนี้คงจะไม่อยู่ยาวเท่าไหร่นะ แต่ ข่าวว่าจะทำร่วมกับนิสสันนั้นมันก็ไม่แน่นอนเท่าไหร่นะครับเพราะต้องดูกันยาวหน่อย ในความเห็นผมคิดว่าถ้าจะสู้ต่อ คงไม่ใช่แค่อัดโปรอย่างเดียว ต้องเพิ่มรุ่น + ออพชั่น อย่างเต็มสูบครับ เอาแค่ไกล้เคียงรุ่นส่งนอก ก็พอ ใช้ทุนน้อยกว่าเยอะ
     อย่างบ้านเราชอบกระบะสูงก็ปรับรุ่นให้คนได้เป็นเจ้าของง่ายขึ้นทั้งพลัสและขับสี่ เอาแบบบ้านๆก็ประมาณนี้ซักรุ่น

มีตังค์มากหน่อยก็ประมาณนี้ซักรุ่น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ง่ายสุด เปลี่ยนทีมการตลาดใหม่ จบ
(เอาให้ดีกว่าที่เป็นอยู่ (เอ หรือเปลี่ยนแล้วหว่า))
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

หรือถ้าจะแข่งกับรุ่นท๊อปๆ เจ้าอื่นก็จัดหนักแบบประมาณนี้ไปเลย หุๆ ;D ......น่าจะรอด

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ไมเนอร์เชนจ์ครั้งหน้า ผมขอ
พวงมาลัยมัลติ
ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ
ภายนอก
ขอไฟท้ายใหม่ๆ พอจบ

ออพชั่นก็มีให้เลือกหลากหลาย อยู่ที่ว่าจะใส่อะไร

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เจอไมเนอร์เชนจ์ตามรุ่นย่อยเข้าไปทีมการตลาดก็ทำผมอึ้งเลยหละ !!

หรือน่าจะทำรุ่นพิเศษ ออกมาซักรุ่น แบบประมาณนี้ เอาไว้กระตุ้นต่อมอยากซื้อ ;D

http://www.walkinshawperformance.co.uk/wp/uk/products/default.asp?content=suspension&id=18

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
ผมว่าเรื่องภายในนั้นมิตซูก็เหนือกว่าคู่แข่งอยู่พอควรนะคับ
แต่ที่ต้องปรับผมว่าน่าจะเป็นเรื่องเครื่องยนต์กับระบบเกียร์มากกว่า
ซึ่งดูแล้วมันยังไม่สัมพันธ์กันเท่าไรปรับแค่อีกนิดเดียวเองก็ลงตัวแล้ว

ออฟไลน์ prai

ผมว่าปรับศูนย์บริการก่อนเห่อะ เดี๋ยวจะเสียลูกค้าปัจจุบันเอา
สมัยนี้ปฎิเสธไม่ได้ว่า การรักษาลูกค้าปัจจุบัน สำคัญกว่าการหาลูกค้าใหม่

ผมว่า มิตซู หาดีไซน์เนอร์ดีๆ มา ดีไซน์ใหม่เป็นการตกแต่งพิเศษโชว์อะไรอย่างเนี่ย
ให้คนทั่วไปเห็นว่ามันสวย นี่คือ อย่างแรก

สอง ผมว่า เดินหน้าทำตลาด CNG ไปน่ะถูกแล้ว

สาม ผมว่า มิตซู น่าจะออกตลาดรถมือสองเอง เพื่อเป็นการชี้นำราคาตลาดรถมือสองของมิตซูเอง
คนซื้อไปจะได้อุ่นใจ ว่าราคาก็จะไม่ตก เหมือนคู่แข่งนะ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
ขอ
-เครื่องยนต์แล้วก็เกียร์ ที่สัมพันธ์กันมากกว่านี้ ขอร้องเหอะครับ ว่าเซ็ตคันเร่งให้แบบว่า ปรู๊ดปร๊าดกว่านี้อีกเหอะครับ (ขอทั้ง TT และ PJS)
-วัสดุภายในห้องโดยสาร ขอคุณภาพดีกว่านี้อีกนิดนึง
-การเก็บเสียงในห้องโดยสารให้ดีกว่านี้ อีกเยอ ๆ หน่อย

จบ

ออฟไลน์ TorTy

CNG เบนซินที่ทำอยู่ก็ขายได้ผมว่านะตอนนี้ไม่เดือดร้อนอัดโปรโมชั่นและส่งรถให้ทันเป็นพอ

ออฟไลน์ banch

ตัวเบนซิน ช่วยอัพแรงม้าแรงบิดหน่อยเถอะ

คู่แข่งเค้าไป 160 แรงม้า กันหมดแล้ว

เอาเครื่อง 120 กว่าแรงม้า มาลากน้ำหนักเกือบ 2 ตัน ก็กล้าทำเนาะ

แล้วถ้าจะเก็บถัง CNG ลงใต้ท้องรถแบบที่ Carry boy หรือ สามมิตร เค้าทำ

จะเป็นอะไรที่สวดยวด

ส่วนเครื่องดีเซล รอรอบ คงต้องทำใจครับ

เค้าเลือกจุดขายเป็น 178 แรงม้า ที่ 4000 รอบ

ออฟไลน์ Mighty-X

ที่น่าจะเหนื่อยคงเป็น Triton Cab นี่แหละครับ
ค่ายอื่นเค้าแค็ปเปิดได้กันหมดเเล้ว :)

ต้องสู้ด้วยออพชั่น กะราคาอย่างเดียวแล้ว

ออฟไลน์ Tonaka

งั้นขอตัว  Double cap กระบะสั้น พร้อมช่วงล่างแบบ  coil spring  ด้วยน่ะครับ ^^
阿蘇山