ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทีมงาน Headlightmag นำเพลงอะไรมาเปิดใน Clip ทดสอบรถ(check ๆ out)  (อ่าน 4674 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมประทับใจเพลงเวลาพี่จิมมี่และทีมงานเปิดเพลงในรถเวลาเริ่มมากครับ บางเพลงเร้าใจดี(รถยุโรป) บางเพลงสบายๆ(march) น่าฟังมากเลย ผมว่าเลือกเพลงได้เข้ากับรถดีมากๆครับ โดยเฉพาะ March ครับ น่ารักดี ผมว่าพี่ทำถูกมากเลยเวลามีเพลงเปิด มันเป็นการส่อบุคลิกรถที่ขับอยู่เป็นอย่างมาก

ผมขอแสดงความเห็นนะครับว่า

อยากให้เปิดเพลงนี้นะ ในรถญี่ปุ่นแนวน่ารักๆ หรือพวก eco car ครับ เป็นเพลงที่พี่เคยเอามาลงไว้ชอบมากๆ

http://www.youtube.com/watch?v=mClMSROtrDA&feature=player_embedded#at=77

ขอบคุณครับ :D

แล้วเพื่อนๆท่านอื่นมีเพลงไหนในใจบ้างครับ ที่อยากให้เปิดกับรถคันไหน :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2011, 20:21:29 โดย GreenG(love Eco car&Hybrid) »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
ผมไม่อยากให้มีเพลงในช่วงนี้นะครับ อยากให้ได้ยินเสียงเครื่อง+เสียงลมกันเต็มๆมากกว่านะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตอนเครื่องเฉยๆนะ

ตอนเริ่มคลิปแล้วแต่รุ่นละครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ JiNX

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยครับว่าช่วงนี้อยากฟังเสียงเครื่องมากกว่า ไม่อยากให้มีเพลงมารบกวน  ;D

methus zaa

ผมก็ฟังเครื่องมากกว่าครับ ผมว่าฟังเพลงแล้วมันจะไม่รู้เรื่องอ่าครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมไม่อยากให้มีเพลงในช่วงนี้นะครับ อยากให้ได้ยินเสียงเครื่อง+เสียงลมกันเต็มๆมากกว่านะ

คนนี้อ่านใจผมได้เป๊ะๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

GreenG

อ่านไปอ่านมาเขียนผิดครับ

อยากฟังเพลงช่วงทดสอบแรกๆครับ

check ๆ out นี่มันเป็นช่วงทดสอบอัตราเร่ง อย่ามีเพลงดีที่สุดครับ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เรื่องเพลง หลังๆ เราคงระมัดระวังกันมากขึ้น
เพราะคลิปอย่าง Hyundai Tucson ดันเปิดเพลงที่เป็นลิขสิทธิ์ของ Sony Music เข้าไป
พวกเลยเล่นแจ้งลบคลิปเสียเลย

ซึ่งก็รู้สึกแย่

เพราะแผ่นนี้ ผมก็ซื้อมา ไม่ได้ดาวน์โหลดมาฟัง จ่ายเงิน ไม่ได้ขโมยเขากิน
แต่แค่การเปิดคลอไปในรถ ระหว่างทำคลิป แค่นี้ก็ถึงกับเล่นงานกันเลย ผมว่า ระยำเกินไป

ในฐานะ ที่ผมเอง ก็เป็นคนที่เคร่งเรื่องลิขสิทธิ์อย่างมาก
ก็ยังรู้สึกว่า นี่มันบ้าเกินเหตุ

ก็ขอจงมีรายได้น้อย อยู่ในตลาดเพลงอันกว้างใหญ่ไพศาล สักวันนึงก็แล้วกัน

หลังๆ Sony Global เอง ก็ทำอะไรแย่ๆ มาเยอะแล้ว ตั้งแต่เคส PS เมื่อไม่กี่เดือนมานี้
ไปจนถึงทำสินค้าอะไรออกมาขาย ก็ไม่ค่อยจะบูม เฮ้อ

เอาเถอะ จะยังไงก็ตาม เรื่องเพลงประกอบนั้น ตอนออกตัวรถ ก็คงจะไม่มีให้ได้ยินแล้วนะครับ
เพราะคิดว่า เอาเสียงเครื่องให้ฟังเลยดีกว่า จะได้ไม่ติดเรื่องลิขสิทธิ์บ้าบอคอแตกนี่อีก

ส่วนเพลง ในคลิป Nissan March ผมก็ยกมาจากแผ่น CD เพลงโฆษณา Nissan March ในญี่ปุ่น ที่ซื้อมา แผ่นละ เกือบ 3,000 เยน นั่นละครับ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ฟังเรื่องคุณ Jimmy แล้วรู้สึกแย่กับ Sony musicไปเลย เพราะผมว่า จริงๆแล้วคุณjimmyไม่ได้เจตนาจะขายดนตรีในclipนั้นอยู่แล้ว Contentหลัก ของคุณJimmyคือ การทดสอบรถ

ฉะนั้นผมว่ามันออกจะเกินไปสักหน่อยหากจะต้องให้ลบclipกันเลย ทางออกที่ดีแค่น่าจะแจ้งเป็นหนังสือหรือจดหมายมาก่อน ว่าไม่ชอบ ทำไม เพราะอะไร และมีทางออกให้สักนิด

อีกเสียงของผมคือ ผมอยากฟังเสียงเครื่องยนต์มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Samjang

• Newbie
  • *
ผมชอบ  เหาดง  ที่เปิดใน ford fiesta  อ่ะครับ