ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มส่งมอบรถให้แก่ลูกค้าแล้วหรอคับ : Honda  (อ่าน 4841 ครั้ง)

ออฟไลน์ su_7655

• Newbie
  • *

เขาเริ่มส่งมอบกันแล้วหรอคับ  หรือแค่เป็นคันเอาไว้โชว์ในโชว์รูม

เท่าที่ดูโดยรวมแล้ว มองไกล ๆ  บนถนนคันก็ไม่เล็กมากจนน่าเกียจ  แต่ไฟท้าย

เมื่อดูไกล มันต่ำ ๆ ไงไม่รู้  ทำให้ช่วงห่างจากหลังคารถมันมากจนเกินไป

... แต่ผมเริ่มเห็นจุดประสงค์ที่ฮอนด้า ทำให้กระจกด้านหลังของบริโอ้ให้มันแบบนี้แล้ว

สามารถช่วยให้มิติตัวรถดูโปร่งขึ้นมากเลย  เมื่อมองจากระยะไกล ๆ

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
Re: เริ่มส่งมอบรถให้แก่ลูกค้าแล้วหรอคับ : Honda
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 19:37:30 »
วันนี้เห็นวิ่งผ่านหน้าบ้านไปหนึ่งคันครับ  สีดำ ;D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
Re: เริ่มส่งมอบรถให้แก่ลูกค้าแล้วหรอคับ : Honda
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 20:05:34 »
เจ้าของจริงรับไปขับหลาย10คันแล้วครับ
อัตราสิ้นเปลืองในเมืองเห็นเพื่อนข้างบ้าน บอกว่า 15โล/ลิตร
รถติดนิดหน่อยไม่ได้ขับยาวๆเลย....
แกบอกว่า ขับสบายคล่องตัวกว่าCRVอีกคันที่บ้าน
รายงาน ยังไม่มีเสียงบ่นจากคนใช้จริงครับ...
ที่บ่นๆกัน มีแต่คนไม่ได้ใช้......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 20:08:11 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:01:31 »
ถ้าไม่ยืดติดยี่ห้อผมก็ยังมองว่าน้องมีนามีจุดดีน่าใช้กว่า

ออฟไลน์ Thongchai101

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:02:13 »
วันพุธที่ผ่านมา  ผมเอา ซีวิค  ไปเปลี่ยนหม้อแบตมา  เห็นทีมงานเค้ากำลังตรวจเช็ครอส่งมอบคันนึง  ที่ศูนย์สุพรรณบุรีครับ นอกเรื่อง ซีวิคผม พึ่ง 2 ปีเอง แตเตอรรีเสียเฉยเลย

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:41:27 »
ถ้าไม่ยืดติดยี่ห้อผมก็ยังมองว่าน้องมีนามีจุดดีน่าใช้กว่า
ถูกต้องครับ..
นิสสัน ยี่ห้อเป็นมวยรองมาก่อน ต้องใส่ออฟชั่นมาให้น่าซื้อ
พอใส่ออฟชั่นมา ก็คุ้มค่าน่าจ่ายตังส์..
ฮอนด้า ยี่ห้อน่าเชื่อถือ แต่เที่ยวนี้ออฟชั่นที่คนอยากได้ ดันไม่ใส่มา
แต่ต้องดูว่าราคาเริ่มต้น นิสสันมาร์ช ให้ดูที่ตัวE-mt 425000-
เพราะ S-mt 375000  มาร์ชก็ไม่มีไล่ฝ้า ใบปัดน้ำฝนหลัง
และไม่กระจกไฟฟ้า ABS (ที่เจ้าบริโอ้มี)

ล้อแม๊กและ มาตรวัดอัจฉริยะ มีในราคา 507000-ขึ้นไป

ข้อมูล ..www.nissanmarchecocar.com
www.marchlover.com

ส่วนเรื่องรูปโฉมความคุ้ม แล้วแต่คนซื้อ สวยทั้งคู่....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2011, 21:45:11 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 22:16:05 »
วันพุธที่ผ่านมา  ผมเอา ซีวิค  ไปเปลี่ยนหม้อแบตมา  เห็นทีมงานเค้ากำลังตรวจเช็ครอส่งมอบคันนึง  ที่ศูนย์สุพรรณบุรีครับ นอกเรื่อง ซีวิคผม พึ่ง 2 ปีเอง แตเตอรรีเสียเฉยเลย
2 ปีแบตเตอรี่เสียนี้ ปกติครับ ยิ่งถ้าไม่ดูแลรักษายิ่งแล้วใหญ่ครับ  ;D

ออฟไลน์ sejuro321

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:24:54 »
Brio มีส่งมอบให้ลูกค้าแล้วครับ

และคาดว่างานปลายปีนี้Honda จะพยายามกลับมาส่งมอบBrioได้ตามปกติ [อ้างอิงจากคนในhonda]

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:37:18 »
ที่อยุธยาก็เริ่มมีให้เห็นบนถนนบ้างแล้วครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:44:06 »

Civic fd ของผม 1 ปี 5 เดือน ก็ไปซ่ะแล้วล่ะครับ เรียกศูนย์มาเปลี่ยนให้ ราคาโดนไป 2360 บาท

ส่วน Brio ผมไปดูตัวจริงมา ดีกว่าทึีผมคิดไว้แหะ เบาะนั่ง ค่อยเรียกว่าเบาะหน่อย
ไปทดลองขับและนั่ง March มา เบาะผมว่าแย่จริงๆ นั่งแล้วไม่ตรงสรีระ ยิ่งเบาะหลังกับพื้นที่วางขาแล้วด้วยเนี่ย
Brio กว้างกว่าและเบาะนั่งก็ดีกว่า
ลองเลมๆถามเซลล์ดูว่ายอดจองที่ศูนย์ตรังมีเท่าไรแล้ว เซลล์บอกว่าประมาณเกือบๆ 60 คัน อึ้งไปเลยทีเดียว