ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะซื้อ Nissan Teana ผมควรจะรอตัว Minorchange ดีหรือป่าวครับ  (อ่าน 5486 ครั้ง)

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
คือพอดีพ่อผมต้องการจะเปลี่ยนรถ แล้วเค้าก็ชอบ Teana มากๆ แต่ผมได้ยินข่าวมาว่า
เร็วๆนี้จะมีการ Minorchange Teana ผมจึงอยากรู้ว่า สมควรจะรอตัว Minor หรือว่าควรจะซื้อตัวปัจจุบันไปเลยครับ !!

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
Re: ถ้าจะซื้อ Nissan Teana ผมควรจะรอตัว Minorchange ดีหรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 20:59:30 »
ถ้าไม่รีบรอไปก็ไม่เสียหายแต่ถ้าใจร้อนรีบไปอาจเสียดาย

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
Re: ถ้าจะซื้อ Nissan Teana ผมควรจะรอตัว Minorchange ดีหรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:20:09 »
ผมคนนึงคับ ที่รอ Teana ตัว Minorchange เหมือนกันคับ
 (ใจจริงรอทั้ง Teana Minor และ Camry newmodel คับ ตัวไหนมาก่อนจัดตัวนั่นเลยคับ)

มันนาๆจิตตังคับ บางคนก็บอกว่าโฉมปัจจุบันสวยกว่า 
แต่สำหรับผม ผมว่าจะซื้อทั้งทีก็ขอตัวใหม่ๆไปเลยดีกว่าคับ
หลายๆท่านบอกว่าที่ชอบ Teana Minor เพราะว่าชอบที่ไฟหน้าละคับ มันเปลี่ยนเป็นไฟโปเจคเตอร์คับ

ส่วนรูป Teana ตัว Minorchange มีอยู่ในเวปเรานะคับ ลองหาดูคับ เพราะที่จีน Minor นานแล้วคับ
หลังเกิดสึนามินี่ เรื่อง Minorchange Teana ดูเงียบ ๆนะคับ
ไม่รู้ว่าจะมาตอนไหนเหมือนกันคับ เท่าที่ทราบเร็วสุดตอนนี้น่าจะประมาณ มี.ค.54 นะคับ ผมใช่คำว่าน่าจะนะคับ เพราะไม่ชัวร์เลยคับ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:29:51 »
ผมคิดว่าถ้ารอได้ก็รอไปดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่ชอบหน้าตา Minorchange ก็ซื้อโฉมนี้ได้เลย
เพราะว่าโฉมนี้ออพชั่นที่ให้มาก็เหมาะสมอยู่แล้วครับ และในความเห็นของผมผมชอบโฉมนี้กว่ากันเยอะเลย
:)

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:52:35 »
ไมเนอร์ มา ต้นปีหน้าครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 21:54:29 »
ตอนแรกผมก็จะรอตัว minor แหละ อดใจไม่ไหวคิดว่าอีก 3 ปีถ้ามี New Model จะเปลี่ยนไปลอง Accord ดูครับ  ;D

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 22:35:48 »
ถ้ายังไม่จำเป็นต้องรีบใช้รถใหม่ คันเก่าที่มีก็ยังใช้ได้อยู่

รอเถอะครับ  :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 23:20:20 »
เชียร์ให้รอครับ ถ้าอยากได้หน้าตาใหม่กว่านิดหน่อย

แต่ถ้าต้องใช้ ตัวปัจจุบันนี้ก็ดีมากๆแล้วครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 16:09:41 »
ถ้าไม่รีบก็รอ ถ้ารีบใช้ก็ซื้อ เพราะที่ดูมาเปลี่ยนไปไม่กี่อย่างหรอกครับ  รอไปเรื่อยๆไม่ต้องใช้กันพอดี