ผู้เขียน หัวข้อ: + Advance VTEC ? ในข่าว Honda Beat +  (อ่าน 3147 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
+ Advance VTEC ? ในข่าว Honda Beat +
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 22:40:22 »
Advance VTEC ที่ว่า ตัวที่ใส่อยู่ในตัวทดสอบใน Accord JAP Ver. หรือเปล่าครับ

แปลกดีจัง ทำไมใส่ลงในรถเล็กๆ ก่อน

ทั้ง Beat เอง และ Advance VTEC เองในที่สุดก็เตรียมคลอดซะทีนะครับ

ทั้งคู่พัฒนากันมายาวนานเหลือเกิน มีข่าวคร่าวกันน่าจะมากกว่า 5ปี ทั้งคู่
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: + Advance VTEC ? ในข่าว Honda Beat +
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:40:06 »
มันอาจจะถึงเวลาของมันน่ะครับ

แต่อยากเห็นไว ๆ เหมือนกันนะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: + Advance VTEC ? ในข่าว Honda Beat +
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:44:07 »
มันต่างจาก VTEC ธรรมดาตรงไหนครับ ;)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 22:46:59 »
ตัว A VTEC หลักการทำงานเป็นยังไงก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ

เห็นแต่แบบเครื่องยนต์ แต่ความจริงก็มีให้อ่านนะครับ แต่เป็น ENG ตัวผมเองก็ไม่ค่อยแข็งแรง อิอิ

แต่เห็นว่าคล้า่ยกับ VANOS ของ BMW (ที่เลิกใช้ไปแล้ว)
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ