ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพวีโก้และฟอร์จูนเนอร์ มาแล้วครับ  (อ่าน 24437 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ภาพวีโก้และฟอร์จูนเนอร์ มาแล้วครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 23:29:29 »
ไปดูกันเอาเองนะครับ ผมลงเวปต้องห้ามในนี้ไม่ได้ ไปหาดูกันเอาเอง
วีโก้ไฟท้ายสวยมากนะครับ
ไฟท้ายฟอร์จูนเนอร์มาแนวharrier เลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ภาพวีโก้และฟอร์จูนเนอร์ มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 23:42:05 »
ไฟท้ายเหมือน Crown + Harrier G1 MC ครับ

แต่หน้าวีโก้ล้ำกว่าที่คิด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: ภาพวีโก้และฟอร์จูนเนอร์ มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 23:52:45 »
หลักๆเปลี่ยนด้านหน้า ด้านท้ายเปลี่ยนแค่ไฟ+คิ้วโครเมี่ยมเองนะนี่
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 23:56:08 »
หน้าสวยท้ายบอด คาดว่าไฟท้าย จูน จะเป็นแบบ LED อัลติส ที่เห็นตามแท็กซี่แล้วพอมันขาดไฟจะแหว่งๆๆ  สวนโก้ ไฟท้ายใครคิดว่าสวยบ้าง อิอิ

ชอบหน้ามันนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 00:10:09 »
ด้านหน้าโอเค

แต่ไฟท้าย Fortuner ออกแบบมาได้เนี่ย ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 00:24:22 »
ดูไหนอ่า -*-

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 00:35:03 »
อยากทราบสถานที่อีกคนนึงครับ กระซิบหรือใบ้เล็กๆก็ได้ครับ
ผมพยายามหาแล้ว ไม่เจอจริงๆ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 00:51:07 »
เว็บนั้นแหละครับ เว็บที่คุณทั้งหลายก็รู้ว่าเว็บอะไร เว็บต้องห้ามมีอยู่เว็บเดียว หัวข้อแรกๆเลย ขึ้นต้นว่า ในที่สุด... 

ส่วนตัวก็คิดว่าสวยเหมือนกันนะ Fortuner  ทั้งหน้าและหลังเลย เห็นในเว็บคลับVigoสมาขิกที่เป็นคนที่อยู่ในโรงงานไปอ่านมาเขาบอกว่า ภายในเปลี่ยนคล้ายๆ camry+Altis พวงมาลัยแบบcamry ทำนองนี้ ส่วนเครื่องแรงขึ้นอีกนิดหน่อย  คงจะ190แรงม้าตามที่เคยพูดๆกันมั้งครับ ไม่รู้สิ แหะๆ

ออฟไลน์ numtik2005

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:32:56 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,902.0.html

ใครที่ยังไม่รู้ว่าไปเปิดที่ไหน ทิ้งเบาะแสให้ตามสืบเอาครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 03:07:54 »
หาไม่เจอครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 06:36:52 »
เห็นแล้วครับ พยายามหาช้าๆน่ะครับ หัวกระทู้สั้นๆ ขึ้นว่า ในที่สุด
ส่วนรถ ดูสวยขึ้นกว่าเดิมมากเลยครับ
Fortuner หน้าอย่างกับยก vx200 ไฟท้ายเหมือนคุณ Iwata บอกไว้เลยครับ RX300 1st + หางไฟท้าย Crown ตัวล่าสุด
Vigo ก็ดูสวยขึ้นครับ ดูสมส่วนขึ้นมาหน่อย แต่ว่าล้อตัวข้บ 2 เนี่ยๆ คุ้นๆว่าลายเดิมหรือเปล่า ไม่แน่ใจ
ถ้าเปลี่ยนภายในให้สวย วัสดุแข็งแรง+ช่วงล่างแจ่มขึ้นเนี่ย คู่แข่งปาดเหงือกันอึกยกใหญ่แน่ๆ
ตัวเก่าผมเคยไปค้ำที่วางแขนข้างประตู ถึงกับหักคามือเลยทีเดียว
รอมันมาก่อนครับ ค่อยว่ากันอีกที
ตลาดรถปีนี้มันมันส์ดีจริงๆ แข่งกันทั้งเก๋งทั้งกระบะ ใครจะอยู่จะไปก็ปี-สองปีนี้แหละ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:43:31 »
เห็นไฟท้ายละเพลียจริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 09:45:53 »
ครับ

เห็ยไฟท้ายของ Fortuner แล้ว ปวดตับจริงๆ

จะต้องมีติ่งห้อยออกมาทำไมกัน? แล้วทำไมต้องใช้ลูกไฟสองดวง ออกมาอย่างกับไฟท้ายรถจีน เลยแหะ

แต่ วีโก้ น่าจะสวยขึ้นเยอะ

ปล. คนถ่าย ก็เป็นประเภท ซื่อๆ หวังดี อยากให้ดู ดันไปขออนุญาต โอ้ย จะบ้า ใครเขาจะให้ถ่ายละคร้าบคุณเอ้ยยยย!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:39:08 »
ครับ

เห็ยไฟท้ายของ Fortuner แล้ว ปวดตับจริงๆ

จะต้องมีติ่งห้อยออกมาทำไมกัน? แล้วทำไมต้องใช้ลูกไฟสองดวง ออกมาอย่างกับไฟท้ายรถจีน เลยแหะ

แต่ วีโก้ น่าจะสวยขึ้นเยอะ

ปล. คนถ่าย ก็เป็นประเภท ซื่อๆ หวังดี อยากให้ดู ดันไปขออนุญาต โอ้ย จะบ้า ใครเขาจะให้ถ่ายละคร้าบคุณเอ้ยยยย!

ใกล้เปิดตัวแล้วยังน้อ รอข่าวจากคุณ Jimmy น่ะครับ

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:58:34 »
จะรอรูปเด็ดๆ(รถ) และข่าวจากพี่ jimmy นะครับ  เสียดายเห็นแต่...ตูด แต่...ไม่เห็นหน้า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:42:49 »
 :-\ :-\ อดดู 2 เด้งเลย ...

เด้งแรก  : เวปที่ว่าเป็นเวปต้องห้ามของ HLM ห้ามเอา link หรือ ก๊อป url : picture มาแปะ
เด้งสอง : เวปที่ว่าเป็นเวปต้องห้ามของบริษัท โดน block ซะอีก

ต้องรอกลับไปถึงบ้านในตอนค่ำๆถึงจะได้ดู ........
  :'(

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:43:24 »
CG หรือของจริงไม่รู้ แต่หล่อ อ่ะ เครดิต fortunerclub.com

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:53:01 »
CG หรือของจริงไม่รู้ แต่หล่อ อ่ะ เครดิต fortunerclub.com

ถ้าของจริง ข้างหน้านี้ ลงตัวมาก ชอบแบบนี้

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:57:43 »
ผมไม่เคยเล่นเวปต้องห้าม ไม่รู้จะไปหายังไงเลย :P

เดี๋ยวรอเขาเปิดตัวค่อยดูอีกทีก้ได้เนอะ
H.

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 13:04:02 »
ไฟท้าย FTN ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับผมว่า แต่ก็เท่ดี เลนส์ใสด้วย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 13:45:40 »
ยังไม่เป็น LED อีกเหรอครับ ไฟท้ายน่ะ

ปวดตับ ตามพี่จิมมี่ อีกคน  :-*
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

civicferio

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 14:04:25 »

หล่อ นี่หมายถึง พรีเซนเตอร์ ชิมิคะ??
เอ่อ ถ้ารูปจริงจะใช้ ชื่อchamp หรือนั่น?? ยังกะ แลนเซอร์ ??

แอบไปดูมาแล้วค่ะ เพลียแคมมาก  ไม่รู้ว่า  ไปดิลกับ GM มาใชไหมคะ ถึงไปเอาไฟท้าย Cruze  มาใส่ ??

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 14:28:36 »

หล่อ นี่หมายถึง พรีเซนเตอร์ ชิมิคะ??
เอ่อ ถ้ารูปจริงจะใช้ ชื่อchamp หรือนั่น?? ยังกะ แลนเซอร์ ??

แอบไปดูมาแล้วค่ะ เพลียแคมมาก  ไม่รู้ว่า  ไปดิลกับ GM มาใชไหมคะ ถึงไปเอาไฟท้าย Cruze  มาใส่ ??

"เพลียแคมมาก" ไม่ได้ยินนานมากแล้ว ตั้งแต่ประถมโน่น 5555 ขำโคตร

หล่อทั้ง presenter ทั้งรถครับ  ;D ;D

civicferio

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 14:40:49 »

"เพลียแคมมาก" ไม่ได้ยินนานมากแล้ว ตั้งแต่ประถมโน่น 5555 ขำโคตร

หล่อทั้ง presenter ทั้งรถครับ  ;D ;D

แสดงว่า ที่บ้าน ชอบเปิดวิทยุ ตอนเช้าๆ ใช่ไหมคะ เพราะ ริงโกะจำได้ จะสะดุ้งตื่นเสียง AD ว่า เพียแคม แพียแคม......

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 14:53:01 »
ไปดูที่นี่ซะ http://www.thaispyshot.com/forum/index.php?PHPSESSID=aaa65a3a086b00edefb5d9609b62857f&topic=115.0

เหมือนกันเป๊ะ อิอิ

พี่โอมครับ ลองดูดีๆนะครับ เว็บนั้นเค้าเขียนว่า CREDIT : P....... ไม่รู้ได้มั๊ยนะครับ

ออฟไลน์ fahsai@2011

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 14:56:27 »
เห็นแล้วครับ พยายามหาช้าๆน่ะครับ หัวกระทู้สั้นๆ ขึ้นว่า ในที่สุด
ส่วนรถ ดูสวยขึ้นกว่าเดิมมากเลยครับ
Fortuner หน้าอย่างกับยก vx200 ไฟท้ายเหมือนคุณ Iwata บอกไว้เลยครับ RX300 1st + หางไฟท้าย Crown ตัวล่าสุด
Vigo ก็ดูสวยขึ้นครับ ดูสมส่วนขึ้นมาหน่อย แต่ว่าล้อตัวข้บ 2 เนี่ยๆ คุ้นๆว่าลายเดิมหรือเปล่า ไม่แน่ใจ
ถ้าเปลี่ยนภายในให้สวย วัสดุแข็งแรง+ช่วงล่างแจ่มขึ้นเนี่ย คู่แข่งปาดเหงือกันอึกยกใหญ่แน่ๆ
ตัวเก่าผมเคยไปค้ำที่วางแขนข้างประตู ถึงกับหักคามือเลยทีเดียว
รอมันมาก่อนครับ ค่อยว่ากันอีกที
ตลาดรถปีนี้มันมันส์ดีจริงๆ แข่งกันทั้งเก๋งทั้งกระบะ ใครจะอยู่จะไปก็ปี-สองปีนี้แหละ
ทำไมไม่เห็นด้านหน้าจูนเลยอ่ะ  ใครเห็นบ้าง????

civicferio

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 14:58:24 »
ไปดูที่นี่ซะ http://www.thaispyshot.com/forum/index.php?PHPSESSID=aaa65a3a086b00edefb5d9609b62857f&topic=115.0

พี่โอมครับ ลองดูดีๆนะครับ เว็บนั้นเค้าเขียนว่า CREDIT : P....... ไม่รู้ได้มั๊ยนะครับ

แหมมมม  ตัวเป้งแม้กระทั่งชื่อไฟล์เลยค่ะ กลัว ฟ้อนต์แดง....

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:10:10 »
ถ้าใช้ชื่อ VIGO Champ จริงๆ

รับประกันได้เลยว่า ข้าพเจ้า ได้ด่า ฝ่ายการตลาดของ Toyota ก่อนเลยเป็นรายแรก

เป็น Vigo อยู่ดีๆ ริจะไปเป็น Lancer Champ ซะงั้น!!!

------------------------------

อ้อ บอกแล้วนะครับ อะไรก็ตามที่เป็นของ pantip เรา "ห้าม" โดยเด็ดขาดนะครับ
จะห้ามทั้งการทำลิงค์ หรือ เอารูปมาแปะตรงๆ ก็ห้ามทั้งสิ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 15:11:49 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:10:26 »
ไปดูที่นี่ซะ

แหมมมม  ตัวเป้งแม้กระทั่งชื่อไฟล์เลยค่ะ กลัว ฟ้อนต์แดง....

มันอยู่คนละเว็บแล้วนะครับ เอาเป็นว่าให้พี่เค้าพิจารณาละกัน อิอิ เพราะมาจากเว็บนี้แทนไม่ใช่เว็บนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 15:16:06 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 15:12:55 »
โอม

พี่พิจารณาแล้ว ลบลิงค์นี้ทิ้งซะ

ไม่ใช่เพราะ thaispyshot นะ เราไม่มีปัญหากับเขา  แต่เราไม่โอเคกับ พันทิบ อย่างรุนแรงครับ