ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามชาว HLM เรื่องช่องจ่ายไฟสำรองครับ  (อ่าน 3265 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiszard

• Full Member
สวัสดีครับทุกท่าน

พอดีผมสงสัยเรื่องช่องจ่ายไฟสำรองน่ะครับ ว่ามันมีร้านรับทำหรือ สามารถติดตั้งเพิ่มได้หรือไม่ครับ
ถ้าหากคิดจะซื้อ Brio รุ่นล่างสุดซึ่งไม่มีช่องจ่ายไฟสำรองมาให้ แต่อย่างพวกอื่น เช่น กระจกปรับไฟฟ้า
กระจกข้างปรับ+พับไฟฟ้า กันขโมย ฯลฯ มันสามารถไปติดตั้งเพิ่มได้อยู่แล้วใช่มั้ยครับ
แต่ งงตรงไอ้ช่องจ่ายไฟสำรองนี่ล่ะครับ ซึ่งไม่ค่อยเห็นใครเขาทำกัน เพราะรถทั่วไปมีมาให้ทุกคันอยู่แล้ว

คือตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่า คุ้มมั้ยกับเงิน 70,000 บาทที่เสียไป (เทียบกับรุ่นกลาง) เพื่อแลกกับสิ่งที่ได้มาน่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนสอบถามชาว HLM เรื่องช่องจ่ายไฟสำรองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:32:24 »
ผมว่าจำเป็นนะครับ สำหรับที่จ่ายไฟสำรอง อาจจะหามาใส่เป็น option พิเศษ ก็เอา เผื่อไว้สำหรับการเติมลมยาง ถ้าไม่มียางอะไหล่ สามารถใช้ที่เติมในรถได้ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามชาว HLM เรื่องช่องจ่ายไฟสำรองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:32:35 »
ทำเองก็ได้ครับ ช่องจ่ายไฟไม่ยากครับ

ตามคลองถมมีขายเพียบ แต่ต้องเอาปลั๊กหลังมาด้วยนะครับ

ต่อแค่ขั้ว + / - เท่านั้นเองครับ เอาไฟจากตรงไหนก็ได้

ง่ายๆครับ ที่เหลือก็แค่เจาะช่องใส่เนียนๆ ถ้าไม่อยากเจาะก็ได้

หากล่องพลาสติก ตามร้านไฟฟ้ามีขาย เจาะใส่ในกล่องแทนครับ ใช้ได้เหมือนกัน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:59:45 »
ทำเองก็ได้ครับ ช่องจ่ายไฟไม่ยากครับ

ตามคลองถมมีขายเพียบ แต่ต้องเอาปลั๊กหลังมาด้วยนะครับ

ต่อแค่ขั้ว + / - เท่านั้นเองครับ เอาไฟจากตรงไหนก็ได้

ง่ายๆครับ ที่เหลือก็แค่เจาะช่องใส่เนียนๆ ถ้าไม่อยากเจาะก็ได้

หากล่องพลาสติก ตามร้านไฟฟ้ามีขาย เจาะใส่ในกล่องแทนครับ ใช้ได้เหมือนกัน

ก็ดีครับ ถ้าอย่างนี้ไม่มีความจำเป็นเลยที่เราจะต้องเสีย 70000 บ. เอารุ่น 3.999 แสนบ. ไปติดวิทยุดีๆ มี USB และช่องใส่บุหรี่แค่นี้ก็พอแล้ว

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 21:23:34 »
ทำได้ไม่ยากเลยครับ ไม่กี่ร้อยครับ  เอาตังส่วนต่างไปเปลี่ยนวิทยุดีกว่า อิอิ