ผู้เขียน หัวข้อ: // รีวิว รายการต่อไป Volvo S80 D3 & 2.5 FT และความคืบหน้าอื่นๆของเว็บ //  (อ่าน 7468 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เนื่องจาก ตอนแรก ตั้งใจว่าจะลุย Cruze ให้เสร็จ
ก็ปรากฎว่า ทาง GM เอง ก็ยังน่าจะยุ่งๆอยู่กับการเตรียมเปิดตัว Captiva Minorchange
กันในช่วงเช้าวันพฤหัสบดี นี้ (เห็นว่า มีคุณ ชาคริต กับคุณ วุ้นเส้น ไปเป็นแขกในงาน)

พยายามจะโทรติดต่อ เพื่อขอรูปโครงสร้างภายใน และระบบกันสะเทือน ยังโทรไม่ติดเลย

อีกทั้ง พอนั่งทำ S80 ไปพลางๆ กลับพบว่า นี่เราจะมัวมาดองกันอยู่ทำไมตั้งนานแสนนานข้ามปี
ลุนยได้ ลุยให้เสร็จไปเลยดีกว่า

ว่าแล้ว ตอนนี้ก็เลยเดินหน้าทำ S80 ให้จบกันโดยเร็วที่สุด ซึ่ง ถ้าไหวนะครับ ภายในสัปดาห์นี้
ราวๆ วันพฤหัสตอนกลางคืน หรือเช้าวันศุกร์ ไม่เกินนี้ คุณน่าจะได้อ่านรีวิว S80 D3 และ 2.5 FT
ซึ่งถือเป็น หนึ่งใน รีวิว ที่เราตั้งใจจะ Re-make และ add variation เข้าไป ส่วนรีวิวเก่าๆของ S80 นั้น
หลังจากนี้ จะทะยอย เปิดให้เข้าไปอ่านกันหนะครับ ตอนนี้ยังก่อน

จากนั้น ถ้า Cruze เสร็จได้เร็วก็น่าจะดี แต่ถ้าไม่ X3 น่าจะเอามาคั่นก่อนครับ เพื่อไม่ให้รีวิวของ BMW
โดนดองค้างสต็อก มากจนเกินไป

ตอนนี้ เอา Lancer EX 2.0 GT สีแดง มาขับอยู่สัปดาห์นึงแล้ว และจะต้องคืนรถในวันศุกร์นี้
สารภาพว่า พอจะนึกเรื่องที่จะเขียนออกได้ แต่ยังนึกไม่ออกเลยว่าจะออกมาในรูปไหนกันดี
เพราะงานนี้ โจทย์ มีแค่ว่า มันต่างจากรุ่นเดิมอย่างไร และแก้ไขปัญหาต่างๆไปแล้วหรือยัง
มากกว่า

ส่วนของ Commander CHENG! อย่างที่บอกไป ภายในสัปดาห์นี้ หรือสัปดาห์หน้า
คุณอาจจะได้เห็น บทความ ประวัติ Honda Civic EG ฉบับเต็มพิกัด จากตาแพน
กันได้แน่ๆครับ บอกเลยว่า งานนี้ รูปประกอบ เยอะมากกกกกกกกกกกกก
โหลดกันอ้วกแตกแน่ๆ

Back Seat Driver โดยตาเอก ของเรา ตอนนี้ เจ้าตัวกำลังวุ่นๆอยู่กับงานประจำครับ
ต้นฉบับ เริ่มเขียนไปแล้วบางส่วน ดังนั้น เดือนนี้ อาจจะมาช้าไปสักหน่อย
The Coup Channel ก็คงจะมีอะไรออกมาให้คุณดูในเร็วๆนี้เช่นเดียวกัน อดใจรอดูครับ

ปล. วันนี้ จะเดินทางไปร่วมทริป ทดลองขับ Mazda 3 ใหม่ กับทาง Mazda
และไปนอนค้างที่เขาใหญ่ 1 คืน เจอระหว่างทาง ก็ทักทายได้นะครับ
ขบวนค่อนข้างใหญ่พอสมควรเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 02:24:56 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Fly to dream

สู้ๆๆครับผม ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
ว้าวๆๆ

รออ่าน Mazda 3 ใหม่

แบบนี้จะออกเป็น 1st impression ก่อนหรือเปล่าเนี่ยครับ
(หลังจากมีไปแล้ว 1 รอบ)

ออฟไลน์ plus

รออ่านคั :D :D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
รออ่าน วอลโว่ S80   :)
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Terng

มาให้กำลังใจครับผม รออ่าน Volvo ก่อนก็ได้ครับ น่าสนใจอยู่เหมือนกัน  :)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สงสัยครับว่า S80 D3 ประหยัดขนาด 18 โลลิตรจริงๆหรือครับ

ถ้าเป็นจริง สุดยอดมาก :D

ออฟไลน์ edward

• Full Member
เย่ๆ S80 ของเรามาแล้ว  ;D

ใจจริงอยากให้คุณจิมมี่ ทดลองขับตัว Polestar Performance ด้วยจะได้รู้ไปเลยว่าคุ้มกับเงินประมาณ 49,xxx หรือเปล่า

แต่ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะรถเดิมๆก็โอเคพอแล้ว

สงสัยครับว่า S80 D3 ประหยัดขนาด 18 โลลิตรจริงๆหรือครับ

ถ้าเป็นจริง สุดยอดมาก :D

นั่นสิครับ ตอนอ่านรีวิว E-Class แล้วเห็นตารางอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง โอ้ววว 18 โลลิตรนี่มัน Nissan March ไม่ใช่เหรอ

อยากรู้เร็วๆจังว่ามันดึงพอๆกับ 2.5 FT หรือไม่ ดูจากตัวเลขแล้วอัตรเร่งดูเหมือนไม่เท่าไร แต่เครื่องดีเซล อืมมมม

ออฟไลน์ sirisak_ac118

อยากอ่านๆ แล้วคร้าบ

พี่จิมเครื่อง D3 นี่จะเอามาลงใน All New Focus 2012 ป่าวครับ

ถ้ามาแล้วแจ่มเลย ^^

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,11693.0.html

เกี่ยวกับตัว S80 Sport ที่แถม polestar performance มาให้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้คุณ Jimmy ให้ความเห็นเรื่องนี้ด้วยครับ :)

ออฟไลน์ jones

อยากอ่าน X3 จังคับ วู๊ๆๆ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ kimjung

อ่าวออกทริปเขาใหญ่ แต่จะปล่อยรีิวิว สรุปออกทริปไปด้วยปั่นรีวิวไปด้วยเหรอครับ จ้าวนายยยย!

ออฟไลน์ paulmoderndog

ส่วนตัวใช้ xc60 d3 อยู่ ใข้ดีมากครับ (แต่ช่วงแรกมีปัญหาระบบไฟอยู่ครับ) ชอบตรงช่วงเร่งโดยเฉพาีะช่วงขึ้นสะพานแขวนตอนเช้าครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
น่าติดตามชมอีกแล้ว

ทาง volvo ไม่มีปล่อย s80 แบบ tune up ให้เทสมั้งหรอครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ prai

Volvo S80, Love it.

ออฟไลน์ < bmw x6 >

ผมรออ่าน x3 อยู่นะครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ว้าวๆๆ

รออ่าน Mazda 3 ใหม่

แบบนี้จะออกเป็น 1st impression ก่อนหรือเปล่าเนี่ยครับ

ครั้งก่อนนี่หน้าบูด Impression.
(หลังจากมีไปแล้ว 1 รอบ)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
รออ่าน S80 และ Lancer EX ครับ
อยากรู้รายละเอียดว่า EX จะดีขึ้นบ้างรึยัง ในส่วนของปัญหาต่างๆ
ส่วน S80 ก็อยากรู้สมรรถนะของเจ้า D3 จริงๆ ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รออ่านกันเช่นเคยครับ

ปล.ของเก่าผมยังอ่านไม่หมดเลย T^T ต้องเร่งอ่านแล้ววว
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
หวังว่าจะได้อ่าน S80 แล้วตามด้วย Cruze นะครับ  :D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ tozmania

รอ The Coup Channel :D