ผู้เขียน หัวข้อ: กระทุ้หนักๆ "ความคืดหน้าคดีหมอมุก"อ่านแล้วมันจี๊ดดดดดดคับ  (อ่าน 6179 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
ทหาร ขับรถชน หมอมุก เข้ามอบตัวแล้ว

พ.อ.ศักดิ์สิทธิ์ อ้าง หมอมุก กระโดดใส่กระโปรงหน้าเอง ปัดขับรถชน

หลังจากเกิดเหตุการณ์กรณีที่ พ.ต.พญ. หทัยพร อิ่มวิทยา หรือ หมอมุก แพทย์ประจำ รพ.พระมงกุฎ ถูกรถยนต์คันหนึ่งขับพุ่งชน บริเวณหน้าบ้านและเป็นคลินิกของหมอมุก จนอาการสาหัสนั้น

ล่าสุด รายงานข่าวแจ้งว่า เมื่อเวลา 11.00 น.ที่ สน.พญาไท พ.อ.ศักดิ์สิทธิ์ ภู่กลั่น ผอ.กองกลางสำนักปลัดบัญชีทหาร กองบัญชาการกองทัพไทย ได้เข้ามอบตัวกับพนักงานสอบสวนแล้ว พร้อมมีนายทหารพระธรรมนูญ ร่วมรับฟังการสอบปากคำ

ทั้งนี้ เบื้องต้น พ.อ.ศักดิ์สิทธิ์ ปฏิเสธว่าไม่ได้เป็นผู้ขับชน โดยยอมรับว่า วันเวลาที่เกิดเหตุ ตนเอง ภรรยา ลูกสาว และเพื่อนลูกสาว ได้เข้าไปทานอาหารที่ร้านเสนาวิลล่า บริเวณที่เกิดเหตุจริง ซึ่งหลังจากที่รับประทานอาหารเสร็จแล้วก็ออกมาที่รถ เพื่อจะเดินทางกลับ แต่เมื่อถึงรถยนต์ก็ถูกรถของ หมอมุก จอดขวางอยู่ ทำให้ไม่สามารถขยับรถได้ เนื่องจากรถไม่ได้ใส่เกียร์ว่างไว้ ทำให้ลูกสาวโมโห ไปเขียนบนกระจกรถว่า จอดรถไม่มีมารยาท ต่อมา หมอมุก เดินออกมา จึงมีการโต้เถียงกันเล็กน้อยเรื่องการจอดรถ

หลังจากนั้น ตนจึงโทรไปที่ 191 เพื่อให้มาเคลียร์เหตุการณ์แต่โทรไม่ติดโดยเมื่อ หมอมุก ขยับรถแล้ว ตนจึงนำรถออกมา แต่หมอมุกได้ทุบรถของตน  ตนจึงถ่ายทะเบียนรถหมอมุกไว้ หมอมุก ขวางรถไว้ เมื่อตนจะขยับรถออก  หมอมุกกระโดดขึ้นมาบนฝากระโปรงรถ พร้อมกับเกาะที่ปัดน้ำฝนและดึงติดมือไป ตนจึงตกใจและหยุดรถทันที พร้อมถอยหลังทำให้หมอมุกตกลงจากรถ ซึ่งไม่ได้มีเจตนาจะไปชนซ้ำ

อย่างไรก็ตาม หลังจากการสอบปากคำแล้ว พนักงานสอบสวน ได้ปล่อยตัวผู้ต้องหาโดยไม่ต้องประกันเนื่องจากว่า ผู้ต้องหาติดต่อขอเข้ามอบตัวเอง

ที่มา : http://news.mthai.com/headline-news/119142.html

บอกกันมาเยี่ยงนี้รู้สึกว่าตัวเองโง่ๆไงไม่รู้....คล้ายจะกินหญ้าเป็นอาหารหลัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 13:30:08 โดย comet1123 »

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
ไม่เหมือนข่าวที่ฟังเมื่อวานซะงั้น ถ้าแค่กระโดดเกาะรถ รถก็ไม่น่าจะเร็วเท่าไรแต่อาการหมอสาหัสจัง

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ให้ตายยังไงก็ไม่เชื่อ  กระโดดอะไร  ทำให้ถึงขั้นอาการของหมอ สมองบวม 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
โหหหหหหหหห
...ไม่มีคำบรรยายจริงๆ

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
เหอๆ แพทย์หญิงนะครับ เป็นผู้หญิงซะด้วย ไม่ใช่ ลีโอนีดาส(ตัวเอกใน 300) สักหน่อย จะได้กระโดดเข้าใส่รถแบบนั้น -.- มันเอาอะไรมาคิด

ออฟไลน์ TTL

ให้ตายก็ไม่เชื่อ ยิ่งกว่าหนังนำ้เน่าอีกรับ พูดออกมาได้ยังไง ..เหนือคำบรรยายจริงๆครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ทหารไม่น่ารอดหลอกครับ ดูจากหลักฐานแล้ว

ออฟไลน์ 6162002

เอ่อ ขอโทษนะครับ
ผมเชื่อนะครับว่า ข่าวที่ออกมา อาจมีเกินจริงอยู่บ้าง เราต้องฟังอย่างมีวิจารณญาณ ไม่ควรเชื่้อทั้งหมด

แต่ไอ่การแก้ตัวแบบเนี้ย มัน "ทุเรศสิ้นดี" เลยว่ะครับ -*-
เห็นหมอมุกเป็นจีจ้าหรือไร ถ้าเป็นนักกีฬาต่อสู้ ยังอาจฟังได้บ้าง  แต่นี่ "หมอ" นะครับ

เป็นทหาร ยศก็มี ทำไมถึงทำตัวแบบนี้ ไม่มีความองอาจเลย สิ้นหวังจริงๆ ข้าราชการไทย T^T

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ยังไม่รู้เบื้องลึก ยังไม่ขอพูดมาก

แต่สงสัยว่า ผู้หญิงคนนึง จะขึ้นไปปีนรถเชียวหรือ หรือว่าผมกำลังดู City Hunter??? ยิ่งเป็นรถของคนที่เป็นทหาร ที่มีโหงเฮ้ง กำยำล่ำสันด้วย จะกล้าเชียวหรือ??

ไม่ได้บอกว่าเขาโกหก แต่ฟังแล้วมันไม่ make sense สำหรับผมครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

ห่วงทหารครับ....

ทหารหญิง พันตรี คุณหมอนั่นล่ะ
ขนาดสีเดียวกันมันยังทำได้ขนาดนี้

ผมเลยอยากทำงาน U.S. Army มากกว่า ถึงใจรักชาติไทยขนาดไหนก็เถอะ ระบบในไทยมัน.....

ออฟไลน์ apinui

สำหรับผม ผมคิดต่างกันนะ ...

โอเคล่ะ คำให้การของนายทหารอาจดูไม่เข้าท่า ... แต่เรามองกันแต่ตอนที่ชนแล้ว .. แต่ไม่มีใครถามหาสาเหตุการชนเลย ...

อะไรทำให้นายทหารตัดสินใจขับรถชนหมอมุข .... ใครเริ่มก่อน .... เหตุของเรื่องเกิดจากอะไร .....

ผมเคยเจอเหตุการแบบนี้กับตัวเอง แต่ไม่ใช่ขับรถไปชนใครนะครับ ...แต่เป็นเรื่องของการ "ขับรถไปจอดขวางหน้าร้าน"

ซึ่งผมเคยตั้งกระทู้ถามไปแล้วว่า "การที่เราจอดรถริมฟุตบาท แล้วไปขวางหน้าร้านคนอื่น ถามว่าจอดได้ไหม ... เจ้าของอาคารพาณิชย์เป็นเจ้าของถนนด้วยหรือ ?? " ...

หลายๆท่านบอกอย่าไปจอด .... แต่ ถ้าจำเป็นต้องจอดแบบเหตุการนี้ล่ะ ... แค่ลงไปทานข้าว และพอดีตรงนี้มันว่าง.... แต่ เจ้าของอาคารพาณิชย์ ซึ่ง"มักแสดงตัวว่าเป็นเจ้าของถนนด้วย" แสดงอาการก้าวร้าวออกมา บ่อยครั้ง ...... ใส่ผู้ที่สรรจรไปมา ...

แถมเจ้าตัวไปจอดรถปิดทางเค้าอีก ดึงเบรคมือไว้ด้วย .... เป็นคนหาเรื่องเค้าก่อนด้วยแท้ๆ โดยแสดงทีท่าตั้งใจที่จะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด(ทั้งๆที่ไม่ใช่สมบัติส่วนตัว).....

ถ้าขับรถไปจอดที่อื่นก่อน รอนายทหารไป แล้วตัวเองค่อยมาจอด ..แบบนี้ดูมีน้ำใจกว่าไหม ....

เป็นคนเริ่ม คนก่อ แล้วมาถามหาคนทำ .... แล้วมาขอให้ใครสงสาร .. น่าขำครับ

มีแต่คนเห็นใจหมอมุข ที่เจ็บเพราะ"เจอของจริง" ..... แต่ไม่มีใครสนใจเลยว่า ที่โดนแบบนี้ เพราะไป"เหวี่ยง"แบบไร้สติใส่คนอื่นหรือเปล่า ...

ป.ล.อาจจะแรงไปนะครับ ... ขอโทษทุกท่านด้วย ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2011, 11:57:23 โดย apinui »