ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติว่า Vigo BMC จะทำตลาดด้วยสโลแกน "Vigo Champ"  (อ่าน 7212 ครั้ง)

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
สมมติว่า Vigo BMC จะทำตลาดด้วยสโลแกน "Vigo Champ"
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 15:05:03 »
ได้ยินเซลล์ใน vigothailand.com บอกว่า vigo ตัวใหม่จะเป็นตัวเดียวกับโปสเตอร์ที่มีโรนัลโดอยู่ด้านหลัง  คิดๆดูแล้วน่าจะเป็นความจริง ไม่งั้นคงไม่แจ้งลบรูปกัน พอดีเห็นกระทู้ของคุณ Jimmy บอกว่าถ้าออกมาแบบนี้จริงๆ  คุณ Jimmy จะติงฝ่ายการตลาดด้วย ที่ว่าติงนี่ ติงเรื่องอะไรครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: สมมติว่า Vigo BMC จะทำตลาดด้วยสโลแกน "Vigo Champ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 15:13:55 »
ชื่อไปเหมือนกับ Lancer Champ อ่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: สมมติว่า Vigo BMC จะทำตลาดด้วยสโลแกน "Vigo Champ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 16:56:55 »
ผมว่าถ้าแค่ใช้เป็นสโลแกนก็พอไหวนะครับ
แต่ถ้าทำเพลทแปะตัวถังเลย ก็ไม่ไหวจะเคลียร์นะครับ
:(

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 18:54:53 »
อย่าว่า อย่างนั้นอย่างนี้นะคะ คำว่าแชมป์ น่ะ ฟังดูเหมือนจะดี แต่พอไปประกอบสินค้าอะไรที่อยู่ในไทย

ภาพลักษณ์ตกต่ำ เลยทันที

เพราะอะไรหรือคะ??

เหมือนสินค้า เป็นเจ้าตลาด แล้ว จะทำอะไรก็ได้   โอเคค่ะ สินค้าขายดีกระแสไม่ตก

แต่ย้อนสมัยเป็นแลนแชมป์ รถก็แลดู ลดต้นทุน ตัวเอง  เพื่อ ขายได้
เหมือน ซัมซุง แชมป์ ที่แบบว่าจอเล็กระจึ่ง รีซีสถีบ

แต่นี่เอามาประกอบ กระบะ เหอะ...... ขัดกับภาพลักาณ์ไปไหม ถ้าจะั แชมป์ ก็กรุณาา ประเคนออฟชั่น แต่ไม่เพิ่มราคาจะดีไหมคะ ??

แล้วริงโกะจะไม่กังขาเลยค่ะ ว่า Vigo champ. มาได้อย่างไร

แต่ สามีแย้มราคามาแบบนั้น เอา ชื่อสร้อยออกเถอะค่ะ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 23:51:39 »
Vigo Champ น่าจะเป็นชื่อทางการตลาดที่ใช้กับประเทศอื่นมากกว่า

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 02:11:37 »
ชื่อแชมป์ ยังพอรับไหว   โตโยต้านี่ชอบตั้งชื่อรุ่นไม่เป็นศิริมงคลกับคนไทยเร้ย อย่าง c segment งี้  ดันตั้งชื่อ  " อันติ๊ด"   โห  แถมแบรนด์ที่ทำแข่งกับรถยุโรปก็อีก  "เล็กสั้น "  คนคิดจะซื้องี้  ชะงักเรยเชียว

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:04:29 »
เห็นพูดถึง Samsung Champ เนี่ย
ต่างจังหวัดขายดีมากนะครับ ลดราคาลงมาแล้ว ขายได้เรื่อย ๆ เลยนะ

::)

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 15:10:44 »
แต่ลูกชิ้น"แชมป์" ก็โอนะ...  ;D