ผู้เขียน หัวข้อ: + อยากไปอบรมธุรกิจคาร์แคร์ อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในเวปครับ +  (อ่าน 11071 ครั้ง)

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
++

ช่วงนี้ว่างๆ ทำงานกับที่บ้านมาจนอิ่มตัว อยากหาไรทำเอง เลยนึกถึงสิ่งที่ตัวเองรัก
นั่นก็คือผมเป็นคนชอบล้างรถ ชอบเห็นรถเรา รถชาวบ้านเงาๆ 5555

ก็เลยลองไป search ใน google แล้วมีเปิดอบรมอยู่ 2 ที่
คือสมาคมคาร์แคร์ กับของ Dallee
เก็บค่าสมัครพอๆ กัน เลยอยากได้ที่ดีที่สุดอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีเพื่อนๆ พี่ในเวปคนไหนเคยไปอบรมแนวๆ นี้บ้างมั้ยครับ
อยากได้คำแนะนำครับผม

ขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ

(กระทู้ผิดห้องหรือเปล่าครับเนี่ย.. ><
ถ้าผิดห้องอุ้มได้ตามสะดวกเลยนะครับ)

++

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
(กระทู้ผิดห้องหรือเปล่าครับเนี่ย.. ><
ถ้าผิดห้องอุ้มได้ตามสะดวกเลยนะครับ)

ผิดห้องครับ คราวหน้าก็เช็คให้ดีก่อนตั้งกระทู้นะครับ
ถ้าผมเห็น User นี้ตั้งผิดห้องอีก ผมกดลบเลย ไม่อุ้มแล้วนะครับ

เดี๋ยวจะกลายเป็น "ตั้งๆไปเถอะเดี๋ยวทีมงานก็โยกห้องให้เอง"

User อื่นๆด้วยนะครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ตัวผมเองไม่เคยอบรมนะครับ

แต่มีเพื่อนที่น่าจะตอบเรื่องพวกนี้ได้เพราะเขาจะเปิดคาร์แคร์ของตัวเองเร็วๆนี้แล้ว
เดี๋ยวผมจะลองถามมาให้ละกันครับ รอสักครู่
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ daycha

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากนะครับคุณแพน

++

เรื่องตั้งกระทู้ผิดห้องผมขอโทษด้วยนะครับ ครั้งต่อไปจะไม่ทำอีก  โดนดุเลยเรา.. Y-Y

แล้วก็ขอบคุณคุณผู้การแพนล่วงหน้าเลยนะครับ ^^

++

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมไปถามเพื่อนรุ่นน้องที่โคดสนิทมา โดยขอคำแนะนำจากคำถามของคุณ ได้เรื่องประมาณนี้ครับ

Dallee มีการอบรมที่เน้นข้อมูลเรื่องการบริหารรายได้ต่อวัน ต่อเดือน แล้วก็จะเสริมเทคนิคส่วนอื่นบ้าง
มีเทคนิคการขัด การเคลือบ แว็กซ์ต่างกันยังไง เป็นความรู้พื้นฐาน เขาแนะนำว่า ถ้าคุณยังไม่มีความรู้ด้านนี้เลย
ก็ควรไปผ่านการอบรมขั้นพื้นฐานที่นี่ มันจะเป็นการสร้างความเข้าใจเบื้องต้น แต่คุณไม่ควรหยุดอยู่แค่นี้
เพราะถ้าคิดจะเปิดธุรกิจจริงๆต้องไปคุยกับคนที่เปิดธุรกิจแล้วจะดีกว่า

เข้าเว็บ www.thaiwashercarclub.com ก็เปรียบได้กับ headlightmag.com ของคนเล่นคาร์แคร์ล่ะครับ

ลองศึกษาข้อมูลในนี้ รีวิวน้ำยา กระทู้ปรึกษา เจ้าของธุรกิจคุยกัน มีเทคนิคการทำงานต่างๆที่ก้าวไปอีกระดับจาก Dallee

ส่วนถ้าเทียบกับการอบรมของสมาคมนั้น ถ้าเทียบกันแล้ว Dallee ดูมีภาษีดีกว่าแต่ก็นิดหน่อยเท่านั้นครับ

นอกจากนี้น้องผมยังแนะนำว่าถ้ามีคอร์สการอบรมของ Waxzone (เป็น Dealer ของน้ำยาหลายตัวเช่น Pinnacle, Wolfgang)
ก็ควรเข้าไปร่วมดู แต่ไม่รู้ว่ามีเปิดรับรุ่นที่สองแล้วหรือยัง การไปเข้าอบรมจะได้ความรู้ในแบบเบื้องหลังเพิ่มเติมเกี่ยวกับการบริหารเพิ่มขึ้น

แต่ควรไป Dallee ก่อนจึงจะมาอันนี้ได้ไม่งั้น..ไม่รู้เรื่องครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

++

โอ้...ขอบคุณมากครับ พออ่านเสร็จก็เข้าไปสมัครของ TWCC ทันทีเลย

ข้อมูลเยอะมากๆๆ สังคมก็อบอุ่นทีเดียว ขอบคุณท่านผู้การฯมากๆ เลยนะครับ ^____^

++