ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรบกวนขอความคิดเห็นพี่แพนและเพื่อนๆเกี่ยวกับ W202 ครับ  (อ่าน 2371 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tongkutsu

• Newbie
  • *
  • Moving Forward
อยากทราบว่าระหว่าง C-Class W202 กับ W124 ในด้านความทนทานของตัวรถ การประกอบ และที่อยากรู้มากๆเลยก็คือ
การเกาะถนนเพราะอย่างที่ทราบกันดีนะครับว่า124นั้นการเกาะถนนยังดีกว่ารถใหม่ๆหลายรุ่นด้วยซ้ำไป...
ซึ่ง202นั้นผมว่ามันยังดูสวยงามไม่ตกยุคดีครับและสามารถนำมันมาตกแต่งต่อได้อีกมากมายแล้วก็สวยดีเสียด้วยนี่สิ่ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ถ้าเอาเดิมสนิท...ขอพูดแบบตรงๆเลยแล้วกันว่าถ้าไม่ใช่เรื่องความสวยงามล่ะก็
ที่เหลือ W124 ชนะหมดครับ

แต่เผอิญว่าความสวยของ C นั้นมันล้ำหน้าไปกว่า E หลายขุมอยู่ ในขณะที่ประสิทธิภาพรถ
หลายอย่างใกล้เคียงกัน เกียร์กับเครื่องเหมือนกัน ตอบสนองคล้ายๆกัน พวงมาลัย
C-Class จะไวกว่ากันเพียงเล็กน้อย ขับสนุกกว่ากันไม่มากนักครับ

อย่างไรก็ตามทั้งสองรุ่นเกาะถนนทางตรง นิ่ง มั่นคงและมั่นใจ ดีกว่าเบนซ์ยุคใหม่ๆ
บางรุ่นเสียอีกครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8