โพลล์

อยากจัด User's Voice Group Test หรือไม่ ?

อยาก
7 (16.7%)
ไม่อยาก
27 (64.3%)
เฉยๆ
8 (19%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 39

ผู้เขียน หัวข้อ: จะจัด User's Voice Group Test แลกรถกันขับดีมั้ยครับ  (อ่าน 10843 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
Re: จะจัด User's Voice Group Test แลกรถกันขับดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 08:04:23 »
อย่างรถผมใครจะขับได้ครับเกียร์ธรรมดาด้วย และถ้าไม่คุ้นเบรกไม่ทันชนอะไรนี่งานเข้าแน่ๆ
แม้จะมีประกันชั้น 1 ก็ตามที ไปลองที่ศูนย์ดีกว่าเขาก็มีรถเดโมให้ลองอยู่แล้ว ง่ายกว่าครับ

เว้นเจ้าของรถนั่งให้ลองขับก็อีกเรื่องนะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: จะจัด User's Voice Group Test แลกรถกันขับดีมั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 14:37:39 »
ถ้าเค้าขับแล้ว หายสาบสูญไปเลยจะทำยังไงครับ

ไอเดียน่าสน แต่มันควบคุมอะไรไม่ได้เลย

รู้จักใครสนิทกับใครก็ไปลองกันเองดีกว่านะ ::) ::) ::)
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 14:38:48 »
รถผมใครจะแลกคงยาก รถเก่าๆ ด้วย ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 16:43:18 »
สงสัยผมจะคิดแปลกเกินไป เพราะผมไม่ค่อยหวงรถนะ ใครจะลองขับก็ได้ เกิดเหตุอะไรขึ้นมาก็ให้เขาชดใช้ไป

ถ้าผมมีรถไม่มีในโชว์รูม เป็นรุ่นแปลกๆ ที่หายาก หรือหลายคนอาจไม่เคยขับ เช่น รถคลาสสิค รถสปอร์ต รถยี่ห้อแปลกๆ ยังอยากจะเอารถมาแลกกันอยู่มั้ยครับ  :)

ยิ่งกลัวกว่าเดิมอีกครับ รถพวกนั้นทั้งแพงและอะไหล่บางตัวหาไม่ได้ต้องสั่งทำ เกิดมีปัญหาผมจะเอาอะไรไปรับผิดชอบครับ

ผมยอมไม่ขับดีกว่า

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 19:56:19 »
ยากครับ ช่างผมเอารถไปลอง กดไป230km/h ผมยังเคืองเลย ไม่ได้หวง ไม่ได้ห้ามกด เพียงแต่รถแต่ละคัน

เค้าไม่มีความเคยชินที่จะขับเร็วขนาดนั้นได้ครับ  ถ้าเค้าเคยขับรถผมบ่อยๆมากๆอันนั้นผมยังเฉยๆครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 22:33:53 »
ถ้าเกิดแลกกันแล้วขับไปชนใครตายขึ้นมา ใครจะรับผิดละก้าบ
H.

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 21:44:51 »
ระหว่างที่แลกกันขับเราอาจจะขับแบบระวังสุดๆ อีกฝ่ายกระทืบคันเร่งแถบหัก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:13:53 »
แนวคิดดีแต่เป็นไปได้ยากมากจริงๆครับ

เพื่อนที่สนิทกลางๆบางทียังไม่ให้ผมลองขับเลย