ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยประมูลรถ กรมศุลกากร บ้างครับ  (อ่าน 5979 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เพื่อนมาชวนไป แต่กลัวว่าจะไม่คุ้มที่จะไปน่ะครับ

รถคาเปิดน่ะถูกจริง แต่ราคาจบนี่ ถ้าไม่ต่างกับเตนท์ซื้อเตนท์ ดีกว่าไหมครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: มีใครเคยประมูลรถ กรมศุลกากร บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 16:41:35 »
ราคาไม่ต่างจาก มือ2 เลย พอๆกันเลยก็ว่าได้

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: มีใครเคยประมูลรถ กรมศุลกากร บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 16:46:57 »
ถ้ามีเงินก็อยากไปลองประมูลดูบ้างจัง  :)

ลองค้นที่เคยมีพูดถึงเรื่องนี้สิครับ บางรุ่นถูกจริง บางรุ่นแพงกว่ารถมือสองที่ขายตามเต๊นท์เยอะเลยแถมแย่กว่าด้วยเพราะไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าทำมาเสียหายแค่ไหนแล้ว ถ้าสนใจแนะนำให้ลองเปิดดูในเว็บว่ามีรถอะไรบ้างที่เราสนใจแล้วไปสำรวจราคากลางที่ขายเลยครับ จะได้รู้ว่าเท่าไหร่ที่มันใกล้เคียงกับราคาที่ขายกันทั่วไปแล้ว และอย่าลืมหักลบกับค่าเสื่อมที่เราไม่รุ้จักนอกเหนือจากรถมือสองด้วย ผมว่ารถประวัติเงียบแบบนี้น่ากลัวไม่น้อยกว่ารถตามเต๊นท์เลยนะ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 11:24:46 »
เคยไปครับ แต่โดนนายหน้า หรือ พวกเงินถัง ฟาดไปเกลี้ยงเลยครับ

อย่าหวังว่าจะได้ของถูกครับ เพราะราคาสุดท้ายสูงเอาเรื่องเหมือนกันครับ

ตอนนั้นเล็งไว้สี่คัน แป๊กหมด สู้เค้าไม่ไหว

ออฟไลน์ Blanco

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 14:29:06 »
ขอถามนิดนึงนะครับ
มันจะมีประมูลพวกรถมือหนึ่งที่ยึดมาเพราะหนีภาษีอะไรประมานนี้รึเปล่าครับ
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ