ผู้เขียน หัวข้อ: เห็น Fiesta,Ranger แล้วนึกถึงอันนี้ขึ้นมาครับ (การตลาดนะ)  (อ่าน 3997 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
อยู่ดีๆ ก็คิดถึงขึ้นมา

ถ้ามาช่วงปี 09 ขึ้นไปคงรุ่ง
(แต่มายุคก่อน Teana J32 ก็เลยเป็นแบบที่เห็น)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2011, 00:01:33 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: เห็น Fiesta,Ranger แล้วนึกถึงอันนี้ขึ้นมาครับ (การตลาดนะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 21:14:08 »
ผมรับไม่ได้นะครับ รถทุกยี่ห้อ มันคือหยากเหงื่อ แรงใจ และน้ำมูก เอ้ย!! น้ำตา ของทั้ง R&D, Marketing, Supplier และอื่นๆ ของบริษัท การที่เขาเอาสินค้าของผู้อื่นมาทับถม ผมว่าเป็นการกระทำที่แย่มากๆ ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
Re: เห็น Fiesta,Ranger แล้วนึกถึงอันนี้ขึ้นมาครับ (การตลาดนะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2011, 23:24:15 »
จำกรณี ทีด้า นี่ได้เหมือนกันครับ
สำหรับผม นี่เป็นการตลาดที่โง่และไร้จรรยาบรรณที่สุด เท่าที่ผมเคยเห็นในไทยครับ

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 13:24:35 »
nissan tida แต่โลโก มิตซู แปะตูด เหอๆ -.-

สงสัยเขาคิดว่าผู้บริโถคเป็นกระบือด้วยละมั้งครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 17:49:25 »
มันเป็นเรื่องของเทคนิดทางการตลาด
เมืองไทยแค่นี้ จิ๊บๆ เมืองนอกแรงกว่านี้เยอะเลย
ในฐานะที่อยู่ในวงการรถยนต์ สำหรับผมแค่นี้เล็กน้อยมาก

ออฟไลน์ PetCH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 22:55:20 »
nissan tida แต่โลโก มิตซู แปะตูด เหอๆ -.-

สงสัยเขาคิดว่าผู้บริโถคเป็นกระบือด้วยละมั้งครับ

เย้ยย เข้าใจผิดรึเปล่าครับเนี่ย?