ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นอะไรครับถ่ายได้สี่แยกมักกะสัน  (อ่าน 7958 ครั้ง)

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!

สงสัยครับเป็นรถรุ่นอะไร ไม่เคยเห็นจริงๆ ครับ :D

civicferio

• บุคคลทั่วไป
Re: รถรุ่นอะไรครับถ่ายได้สี่แยกมักกะสัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:18:00 »
ว้ายยยย  นั่นมัน โตโยต้า แลตตาซิส เอ้ย Ractis   นี่คะ  คู่แข่งฮอนด้าแจ๊สมากกว่ายาริสค่ะ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: รถรุ่นอะไรครับถ่ายได้สี่แยกมักกะสัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:41:33 »
มิน่าผมมองด้านท้ายตอนแรกนึกว่า JAZZครับ กว่าจะหยิบโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายได้ ก็ไฟเขียวซะแล้ว :D

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:49:11 »
ดูน่าใช้ดีนะครับ สวยกว่ายาริสซะอีก
;D

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 09:52:56 »
มาในแบบล้อธรรมดา  ผมว่าใส้ในอาจจะไม่ใช่มั้งครับ
เพราะรถนำเข้าส่วนใหญ่มักจะมาเต็มออพชั่นครบทั้งนั้น ล้อก็ต้องเป็นล้อแมกซ์ด้วย
อาจจะเป็นตัวเทสต่อจากคันที่เอาวิออสมาใส่ท้ายยาริสที่เคยถ่ายได้กัน

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:00:58 »
มาในแบบล้อธรรมดา  ผมว่าใส้ในอาจจะไม่ใช่มั้งครับ
เพราะรถนำเข้าส่วนใหญ่มักจะมาเต็มออพชั่นครบทั้งนั้น ล้อก็ต้องเป็นล้อแมกซ์ด้วย
อาจจะเป็นตัวเทสต่อจากคันที่เอาวิออสมาใส่ท้ายยาริสที่เคยถ่ายได้กัน

ดูสติ๊กเก้อร์มุมขวาของกระจกหลังสิคะ ญี่ปุ่นจ๋าเลยค่ะ.. แต่ถ่า จปก ไม่น่าจะไวขนาดนั้น น

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:02:03 »
ราคามันเท่าไหร่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:04:39 »
กำลังคิดเล่นๆ ว่า

ถ้า Toyota เอา Avanza ออก เอาเจ้านี่มาขายแทน Yaris คู่กับ Eco Car จะเป็นยังไงหว่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:34:09 »
ราคามันเท่าไหร่
เดี๋ยวนี้ราคารถนำเข้าในไทยคิดง่ายมากเลยครับ ถ้าพิกัดภาษีไม่เกินแบบนี้ ส่วนมากจะเปลี่ยนจากเยนเป็นบาทได้เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:36:28 »
พอดีจะเล่า.....

รถคันนี้ ผมเห็นตัวจริง เมื่อวันพุธที่แล้ว

ขณะกำลังขับ Mazda 3 ใหม่ เข้ากรุงฯ ผ่านทาง โรงงานบ้านโพธิ์ ฉะเชิงเทรา
ผมก็เห็นรถคันนี้ แล่นออกมาจาก ประตู 2 โรงงานบ้านโพธิ์ อันเป็นประตูทางเข้า สำหรับ สนามทดสอบของ Toyota นั่นละครับ

ผมยังสงสัยว่า Toyota คิดจะทำอะไรกับรถคันนี้?

แต่ถ้ามันมาขายในเมืองไทย ในราคา 6.5 แสนบาท ไม่เกิน 7.4 แสนบาทเท่านั้นนะ
ผมว่า ยอดขายขั้นต่ำ 500 คัน/เดือนหนะ ได้แน่ๆ แต่ถ้าเกินกว่านั้น ไม่แน่ใจครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 10:39:08 »
Ractis ตัวปัจจุบันครับ

รุ่นนี้ ถ้ามาขายในไทยนะ
ผมเมิน Prius กับ March ด้วยเอ้า เป็นโตไม่กี่รุ่นที่อยากขับ
ทั้งรุ่นเก่า ใหม่ (ถ้ามีหลังคากระจกและ L Package ผมไม่ลังเลเลย)

แม้จะมาแบบ จปก ก็ตาม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2011, 14:24:10 »
เอ่อ ก็สวยดีนะเนี่ย  ;D
H.

ออฟไลน์ Kookkui

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 14:50:03 »
ถ้ามองไกลๆ ท้ายเหมือนแจ๊สเลยอ่ะคับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 16:46:17 »
หรือว่า Toyota จะเอา่เจ้านี่มาขาย??
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ