ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คือสิ่งที่ฟอร์จูนเนอร์คันหนึ่งเค้าทำบนถนน.............  (อ่าน 12484 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เว็บคนรักแมวเค้าเล่าให้ฟัง  :)
xxxx
วันนี้เวลาประมาณ 6 โมงเย็น มาทางรัตนาธิเบศร์ ฝนกำลังเริ่มตก
พอถึงสะพานพระนั่งเกล้า ขับมาถึงกลางสะพาน ผมเห็นรถฟอร์จูเนอร์ ทะเบียน กพ 4691 จอดอยู่เลนกลาง
แปลกใจว่าเขาจอดทำไม แต่พอขับผ่านไป
ผมเห็นน้องผู้ชายที่เป็นคนขับ วิ่งไปอุ้มลูกแมวที่กำลังเปียกฝนนอนอยู่กลางถนน
แล้วเอาขึ้นรถไป
xxxx
แม้ฟอร์จูนเนอร์จะได้ชื่อว่ามีอัตราเกเรระรานคนเค้าเยอะแยะ แต่ในนั้นย่อมจะมีคนดีแสนประเสิฐเช่นนี้อยู่ด้วย เวลาเจอฟอร์จูนเนอร์เกเรแล้วโมโหก็ต้องไม่ลืมนะครับว่ายังมีคนดีๆอยู่เหมือนกัน ฟอร์จูนเนอร์ไม่ได้เกเรหมดทุกคัน สำหรับคันนี้ผมขอเทใจยกนิ้วโป้งให้สองข้าง!!!! ลูกผู้ชายที่ยอมเปียกฝนเพื่อชีวิตน้อยๆเช่นนี้ผมขอจำไว้ให้เป็นเกียตริศรีแก่ชีวิตอีกท่านนึง  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ IncarRus

เท่ห์,,, มากมาย
แต่,,, แมวน้อยปลอดภัย แล้วจะอันตรายเพื่อนร่วมทางหรือป่าวครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

หัวใจงดงามมาก  นี่ถ้าไม่ใครช่วยลูกแมวนั่นคงตายไปแล้ว  ชื่นชมคร้าบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
วิ่งลงมาอุ้มน้องแมวพาขึ้นรถ..
แล้วเอาไปทำลาบรึเปล่าครับ    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ prai

ใช่ครับ คนดีของสังคม ต้องยกย่อง ของให้เจ้าของรถคันนั้นคิดดีทำดีแล้วจะเจอแต่สิ่งดีๆ ครับ
คนบ้างคนที่รู้จัก หักหลบน้องหมา จนรถพังยับแต่คนขับไม่เป็นไร
เขาบอกว่าอย่างน้อยก็แค่เสียของ เพื่อรักษาหนึ่งชีวิต นับเป็นบุญกุศลอย่างยิ่งเลยครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องประณามคนที่เอาน้องหมาน้องแมวมาเลี้ยง แล้วพอเขาโตแล้วไม่น่ารัก หรือสุดแท้จะแล้วแต่หาข้ออ้าง แล้วนำมาปล่อยนั้น คุณเป็นบุคคลที่แย่มาก

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ขอชื่นชมคนดีมีจิตใจงามค่ะ อ่านแล้วชื่นใจจังค่ะ ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ daycha

• Newbie
  • *
หัวใจน้องเค้าหล่อมากครับ ยกนิ้วให้เลย

ออฟไลน์ Tonchompoo

• Jr. Member
  • **
สังคมไทย ยังไม่สิ้นคนดี.............แม้เป็นเรื่องเล็กน้อย

แต่ก็เป็นจุดเริ่มตั้นแห่งการทำความดี........................ทำดีกันเถิดครับ  ทุกๆท่าน :D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เป็นคนที่น่ายกย่องจริงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ยกย่องให้เลยครับ เยี่ยมมมม!!!

ปล. คนใช้ FTN ที่ำไม่เกเรยังมีอีกเยอะครับ ที่แน่ๆ อยู่นี่ 1 คน 5555 ( ขำๆ นะครับ ^^ )
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ ichamz

ผมก็ใช้คร้าปป แต่ไม่อันตพาลนะ

ออฟไลน์ nuionline

อ่านหัวข้อที่แรกคิดว่าเอาอีกแล้วไปทำเรื่องอะไรไม่ดีอีกแล้วน้องฟอ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
น้ำใจงามครับ

ออฟไลน์ lexus

อ่านหัวข้อที่แรกคิดว่าเอาอีกแล้วไปทำเรื่องอะไรไม่ดีอีกแล้วน้องฟอ

คิดเหมือนกันเลยคับ แหะๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ่า คิดถึงแมวที่บ้านเลย มาอาศัยอยู่ได้เกือบเดือนแล้ว หาคนเอาไปเลี้ยงต่อยังไม่ได้เลย ของใครไม่รู้น่าจะเป็นแมวจรจัดมั้งเพราะไม่เห็นปลอกคอ มีตัวแม่ 1 ตัว ลูกอีก 4 ตัว ยังไม่รู้ว่าจะทำไงดี ภาระแท้ๆ

ปกติผมอยู่บ้านคนเดียวเลยไม่ค่อยมีเวลาดูแล บางครั้งไม่อยู่หลายวันมันก็คงหิว ไปหลายวันก็ไม่ได้บางทีต้องเข้ากรุงเทพไปหาแฟน จะไปฝากคนอื่นเลี้ยงมันก็กลัวผม จับลูกๆมันไม่ได้เลย ค่าอาหารก็เริ่มเพิ่มเรื่อยๆ ที่สำคัญผมเป็นโรคภูมิแพ้ ตั้งแต่แมวมาอยู่อาการกำเริบขึ้นมากเลย มีคนบอกให้ไปคุยกับพระแล้วเอาไปให้วัดเลี้ยงแล้วซื้ออาหารไปให้ทุกเดือน ก็กลัวจะเป็นภาระพระอีก เฮ้อ เอาไงดีน้อ น้องฟอคนนั้นสนใจอีก 5 ตัวมั๊ยครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

civicferio

ยกย่องให้เลยครับ เยี่ยมมมม!!!

ปล. คนใช้ FTN ที่ำไม่เกเรยังมีอีกเยอะครับ ที่แน่ๆ อยู่นี่ 1 คน 5555 ( ขำๆ นะครับ ^^ )

อันนี้ไม่ได้เกเรนะคะ  อันนี้น่าจะเรียกเป็นอย่างอื่น....

ออฟไลน์ 2k

แบบที่ไม่มี "เร" รึเปล่า   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ < bmw x6 >

ถ้าประเทศไทยเป็นแบบนี้ทุกคนก็คงดี

methus zaa

น่ายกย่องอย่างแรงครับ คนดีมากจริงๆ เชื่อแล้วล่ะครับว่าฟอร์จูนเนอร์ไม่ได้เกเรมากทุกคัน สุดยอดมากๆครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
ยังกะตามโฆษณาเลย ฮุ
My impression is Impreza

ออฟไลน์ simcity

ผมว่าไม่ได้เกี่ยวกับรถหรอกครับ

คนจิตใจดี มีน้ำใจ ขับรถอะไร ก็ย่อมเป็นคนดี

ส่วนคนเลวๆ ไม่ว่าจะขับรถอะไร มันก็เลวอยู่วันยังค่ำ

ออฟไลน์ Nuttie

คนขับฟอร์จูนเนอร์ที่นิสัยดี มารยาทดี มีเกลื่อนครับ

เพียงแต่ปลาที่เน่าเพียงส่วนน้อย ส่งกลิ่นเหม็นฟุ้ง บดบังความดีของอีกหลายๆคน แค่นั้นเองครับ  :)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อย่าดูแต่ที่รถ แต่ให้ดูที่คนขับบบ 5555 ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Fortuner ไม่สิ้นคนดี (ถึงจะมีคนเลวบ้างก็ตาม)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LaTeX

จะดีหรือชั่วไม่ได้อยู่ที่รถ แต่อยู่ที่คนข้างใน
จะขับรถใหญ่ใจต้องกว้างแบบ บุคคลท่านนี้แหละครับ น่าชื่นชม
ปล. หัวกระทู้ชวนหวาดเสียวมากเลย นึกว่าฟอจูนเนอโดนอีกแล้ว

Blue 229

ชื่นชมในสิ่งที่คนขับคนนั้นทำครับ ปรบมือให้เลยครับ

แต่ งง ครับทำไมต้องเจาะจง fortuner ล่ะครับ
ถ้าไม่ใช่ fortuner แล้วเป็นรถรุ่นอื่นๆ มันจะไม่ใช่เรื่องแปลกหรือครับ
งง จริงๆนะ  :)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ชื่นชม มากครับ อ่านแล้วขนลุกเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ชื่นชมในสิ่งที่คนขับคนนั้นทำครับ ปรบมือให้เลยครับ

แต่ งง ครับทำไมต้องเจาะจง fortuner ล่ะครับ
ถ้าไม่ใช่ fortuner แล้วเป็นรถรุ่นอื่นๆ มันจะไม่ใช่เรื่องแปลกหรือครับ
งง จริงๆนะ  :)

ก็คงประมาณว่า มหาโจรเวลาแสดงความเมตตาแล้วจะรู้สึกว่ามันเมตตาสุดยอดละมั้งครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ diow_1991

เยี่ยมเลยครับ นานๆทีกว่าจะเห็นแบบนี้

ออฟไลน์ kimjung

หล่อ สาดดดด