ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้บ้าง ว่าอู่ซ่อมรถตรงทางลงด่วนพระรามเก้า ที่มีพวกรถแพงๆ เป็นอู่อะไร??  (อ่าน 4369 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คืออยากรู้ว่าเขามี specialty อะไรอ่ะครับ คือสงสัยมานานแล้ว คือเห็นเป็นอู่ริมถนน (ไม่ได้ดูถูกเขานะ) แต่เห็นพวก Porsche, Ferrari, Cadillac ไปซ่อม รวมถึงรถแปลกๆ แม้กระทั่ง Lancia Delta, De Tomaso Pantera อะไรแบบนี้ ผมเลยอยากรู้ว่าเขารับซ่อมอะไร (เครื่อง สี ช่วงล่าง etc.) แล้วแพงไหมครับ เห็นเขาลูกค้าเยอะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 2k

เห็น"เขา"ลูกค้าเยอะ เอ๊ะประโยคนี้มันยังไงกันนะ  :D

เดาว่าไม่ใช่อู่ซ๋อมสีเพราะว่าเฟอรารี่จะใช้สีเฉพาะของตัวเองร้านสีทั่วไปไม่น่าจะมีสีสูตรของเค้าได้ อาจจะเป็นอู่ช่วงล่างหรือเครื่องยนต์มากว่า มีรถระดับนี้มาซ๋อมเยอะน่าสนใจมากๆน่าจะเชี่ยวชาญระบบรถแปลกๆเลยทีเดียว  :)

เคยเห็นร้านธรรมดาข้างๆร้านอาหารอิสลามตรงถนนพระรามเก้ากำลังสับเปลี่ยนช่วงล่างของปอชคาเยนอยู่ ฝีมือน่าจะแน่พอตัวทีเดียว  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อย่าคิดในเชิงลบสิครับ เดี๋ยวผมก็ซวยพอดี

ที่น่าสนใจคือ ผมไม่เคยเห็นอู่นี้ทำพวกรถตลาด Toyota, Honda เลยด้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!