ผู้เขียน หัวข้อ: บ่น>>ช้ำใจ เจอกรวยปิดทาง หน้าด่วนบางนาขาเข้า  (อ่าน 4837 ครั้ง)

ออฟไลน์ wax

• Newbie
  • *
ช้ำใจ เจอกรวยปิดทาง หน้าด่วนบางนาขาเข้า
เวลาตี5 กะลังมืดๆ วิ่งจากสุขุมวิทฝั่งบางนาขาเข้า ขึ้นสะพานข้ามแยกบางนา
มี2เลนส์ซึ่งก่อนจะถึงด่านซัก 150 เมตร เจอกรวยกั้นเลนส์ขวา ไม่มีไฟบอก
เราวิ่งซัก80เปิดไฟต่ำ รถซ้ายก็มา เข้าไม่ได้ เบรกตัวโก่งแฟนนั่งมาด้วย
หน้ารถไปชนกรวย ทำให้เป็นรอย

เป็นอุทาหรณ์ให้กับเพื่อนๆที่ขับรถบนถนนเมืองไทยนะครับ
คงไม่มีใครรับผิดชอบ ผมไปโพสที่
สน.บางนา
http://www.bangnapolice.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&Category=bangnapolicecom&thispage=&No=1394706&WBntype=1

กับ www.trafficpolice.go.th แล้ว แต่ข้อความมันไม่ีขึ้น

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: บ่น>>ช้ำใจ เจอกรวยปิดทาง หน้าด่วนบางนาขาเข้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 11:40:28 »
ตำรวจ เอามากั้นตอนช่วงรถเยอะๆ
พอรถหายเยอะแล้วไม่เอาออก

ผมได้ยินเสียงเบรคประจำ
รถบางคันมาเลนขวา วิ่งเร็ว กว่าจะเห็นก็เบรคไม่ทัน ทับไปหลายคันละ

ออฟไลน์ dEsiGnz

• Jr. Member
  • **
Re: บ่น>>ช้ำใจ เจอกรวยปิดทาง หน้าด่วนบางนาขาเข้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 12:17:40 »
ผมขับบนมอเตอร์เวย์ เจอบ่อยมากเลยครับกรวย แต่เขาวางให้เห็นชัดเจนดีครับ

ถ้าเป็นกลางคืนก็จะตั้งป้ายไฟบอก  ทำให้มีเวลาเตรียมตัวเปลี่ยนเลน

สำหรับผมกรวยไม่น่ากังวลครับ  ที่น่ากลัวคือสิ่งของที่ตกมาจากท้ายรถกระบะ มากกว่าครับ

ที่เคยเจอก็มี  ผ้าใบขนาดใหญ่หลุดมาปิดกระจกบังลมหน้ามิดทั้งบาน น่ากลัวมากครับมองไม่เห็นอะไรเลย ตอนนั้นวิ่งประมาณ 120 km/h ครับ

ทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากมองรถหลังว่าว่างไหมแล้วเบรคครับ

อีกครั้งนึงก็เป็น  ลังไม้ครับ ตกอยู่ช่วงทางลงสะพานพอดี  คือ  ไม่มีทางเห็นมันจนกว่าจะขึ้นถึงกลางสะพานไปแล้ว

พอเห็นมันเข้าอีกไม่กี่วินาทีรถก็จะชนมันแล้ว ครั้งนั้นก็หักหลบจนรถแกว่งเลย  น่ากลัวสุดๆ เลยมอเตอร์เวย์เนี่ย

นอกนั้นก็มีเล็กๆ น้อยๆ ครับ เช่น เศษไม้ไผ่  เศษยางรถบรรทุกที่ระเบิด สุนัขตาย ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2011, 12:19:17 โดย dEsiGnz »

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 13:21:22 »
555+  :D ขออนุญาติขำนะครับ

ปู่ผมก็เคยครับ เก็บเรียบเป็นแถวเลยครับ
แกเสียตาไปข้างนึง ตอนสมัยเค้าล้างคอมมิวนิส
เลยมองไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ วันนั้นก็ช่วงโพล้เพล้ด้วย

แกลงไปยืนด่าตำรวจเป็นชั่วโมงอะ ไม่ยอมให้จับด้วย
"ตั้งด่านอะไรของพวกมึงวะ ว่างมากนักหรือไง"
ผมนึกแล้วยังขำไม่หาย
เข้าใจอารมณ์ ท่าน จขกท. เลย 555+  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 18:49:19 »
อยู่ในเขตพื้นที่ของ สน ทางด่วน ตรง ทางลงคลองเตยครับ
ถ้าอยากด่า ไปยืนด่าที่นั่นได้ หรือไม่ก็ไปยืนด่าเจ้าหน้าที่ ที่ด่านบางนา ครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 20:32:10 »
อย่างน้อย ก็ช่วยเตือนสติเราได้ว่าขับแค่ 80 อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ครับ
ถ้าครั้งต่อไปเป็นรถบรรทุกจอดเสียอยู่ คงต้องทบทวนมากกว่าจะป้องกันเหตุการแบบนี้ด้วยตนเองอย่างไรครับ

เพิ่มความระมัดระวังอีกนิด ดูแลระบบไฟส่องสว่าง ระบบเบรค ยางให้ดี ก็ช่วยให้ผ่านอุบัติเหตุไปได้ครับ
 :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2011, 20:36:00 โดย udis »

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 00:10:29 »
อย่างน้อย ก็ช่วยเตือนสติเราได้ว่าขับแค่ 80 อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ครับ
ถ้าครั้งต่อไปเป็นรถบรรทุกจอดเสียอยู่ คงต้องทบทวนมากกว่าจะป้องกันเหตุการแบบนี้ด้วยตนเองอย่างไรครับ

เพิ่มความระมัดระวังอีกนิด ดูแลระบบไฟส่องสว่าง ระบบเบรค ยางให้ดี ก็ช่วยให้ผ่านอุบัติเหตุไปได้ครับ
 :) :) :)
ผมว่ารถบรรทุกคันน่าจะใหญ่เห็นง่ายกว่านี้นะ  :)
H.

ออฟไลน์ jubjeab

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 22:03:15 »

ทำอะไรกีดขวางทางจราจรซะเองแหล่ะ  เสี่ยงต่อการเกิดอุบัตเหตุมาก  เจอทีไร  ตกใจทุกที  ไม่รู้จะขยันกั้นทำไม  รถจะเบียดชนกันตายพอดี  รับผิดชอบหรือเปล่า