ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความคิดเห็นในการซื้อรถ2คันนี้คับ t6กับmazda3  (อ่าน 4363 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
ตอนนี้อ่ะคับผมมีโครงการที่จะออกรถสองคันนี้เลยอยากจะถามความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อยคับ
คือตอนนี้ผมใช้yarisปี07อยู่แต่ต้องแบ่งใช้กับน้องสาวซึ้งบางครั้งก็ไม่สะดวกเวลาต้องใช้รถพร้อมกัน
ผมเลยมีความคิดที่จะซื้อรถใหม่1คันตัวผมต้องการกระบะเลยเล็งตัวvigo 2.7 กับT6 2.5 ไว้
ส่วนน้องสาวผมเขาก็ไม่ค่อยถูกใจกับเจ้าyarisนี้ซักเท่าไรผมก็เลยบอกว่าสนใจmazda3ไหม
ซึ่งน้องผมก็โอเคคับเลยอยากจะปรึกษาว่าคือตอนนี้ผมก็มีเงินดาวน์อยู่ก้อนนึงคับที่จะซื้อกระบะ
และก็สนใจอยู่2ตัวอย่างที่บอกทีนี้ถ้าผมจบกับvigo2.7ก็ไม่มีปัญหาอะไรและก็เก็บตังอีกหน่อย
แล้วค่อยปล่อยyarisไปแล้วเอาเงินไปดาวน์เจ้า3ในช่วงมอเตอร์โชว์ปีหน้าหรือเลยไปซัก1-2เดือนก็ได้
แต่ถ้าเจ้าt6ออกมาและผมปลงใจกับเจ้าt6ก็ลังเลอยู่คับว่าจะเอาเลยดีไหมกับรถlotแรก(ไม่ได้กังวลเรื่องรถคับ
แต่กังวลเรื่อง0 ford กลัวว่าถ้ามีปัญหาและจะเคลมได้ยาก ต้องตามเรื่องกันเหนื่อยแต่ถ้าหมดประกันแล้วผมก็
มีอู่ที่ไว้ใจในฝีมือได้อยู่คับ)หรือรอไปซักมอเตอร์โชว์ปีหน้าดีกว่าเพื่อดูว่ามีปัญหาอะไรก่อนดีหรือไม่และเงินที่มี
อยู่ก้อนนึงก็ไปเอาเจ้า3มาก่อนและพอรู้ปัญหาอะไรๆของเจ้าt6แล้วถ้ารับได้ก็ปล่อยเจ้าyarisไป+เอาเงินที่ได้
กับเงินที่เก็บได้อีกส่วนนึงไปดาวน์t6มาหรือถ้าไม่โอก็กลับไปเอาเจ้าvigo2.7อีกตัวที่เล็งไว้

ปล.อยากขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องรถในlotแรกด้วยคับว่า ณ ปัจจุบันนี้เป็นอย่างไรไม่ว่าค่ายไหน
แต่ถ้ารู้ของfordก็จะดีคับได้ช่วยเรื่องการตัดสินใจได้เยอะ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: อยากขอความคิดเห็นในการซื้อรถ2คันนี้คับ t6กับmazda3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 01:32:00 »
T6 2.5 มีเฉพาะเกียร์ธรรมดานะครับรู้สึกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ IncarRus

Re: อยากขอความคิดเห็นในการซื้อรถ2คันนี้คับ t6กับmazda3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 05:51:50 »
เรื่อง Mazda2 ดูจะไม่มีปัญหาอะไร ในการตัดสินใจ

ส่วนเรื่องรถกระบะ ผมว่า ถ้ารีบใช้รถ ก็จัดเจ้าโก้ไปก่อนเถอะครับ
ไม่รู้ T6 มา จะจัดตัวถังไหน Option ไหน มาให้บ้าง

แต่ผม จะรอ T6 ครับ 555+  ;D

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 07:27:08 »
คือมันออกแน่ๆอยู่แล้วล่ะคับหลังจากfordเปิดตัว
แต่จะเอาตัวไหนก่อนดีเท่านั้นเองอย่างที่บอกไปอ่ะคับ
เพื่อที่จะเลี่ยงปัญหาที่มีโอกาสจะเกิดขึ้นได้อ่ะคับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 08:33:27 »
รถ lot แรกปัญหาค่อนข้างเยอะนะเท่าที่เจอมากับ fiesta รอสัก lot 2 กำลังดีครับ

ส่วนเรื่องเคลม  เคลมง่ายดีครับไม่ยุ่งยากอะไร

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 08:51:49 »
2.5 เบนซินจะเอามาติดแกสเหรอครับ เห็นดีเซลมี 2.2 กับ 3.2

ผมว่า 2.2 เอามาขับย่องๆ ก็น่าจะโลละ 2 บาทได้นะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:20:00 »
ถ้า ณ ตอนนี้ย่องๆราคาโลละสองบาท
แต่อนาคตราคาน้ำมันก็ต้องขึ้น
ต่อให้ย่องแค่ไหนก็คงไม่ได้2บาทแล้วล่ะคับ
อิอิ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:55:58 »
แก๊สทำท่าจะขึ้นซะแล้วครับ
รัฐบาลใหม่บอกจะเลิกกองทุนน้ำมัน
แล้วจะเอาเงินที่ไหนมาอุดหนุนแก๊สหว่า  :-\