ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำซึมทางประตูทำยังไงดีครับ ?  (อ่าน 2977 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
น้ำซึมทางประตูทำยังไงดีครับ ?
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 06:23:02 »
พอดีซื้อรถมือสองมาให้คนงานที่บ้านใช้ แล้วคราวนี้เจอปัญหาน้ำรั่วซึมที่ขอบประตูฝั่งคนนั่ง

เวลาฝนตกกับล้างรถนี่ซึมแบบสุด ๆ  ผมสงสัยว่ารถถูกชนมา

เพราะไม่งั้นมันก็ไม่มีเหตุผลอื่นแล้วที่จะรั่วซึม เลยอยากถามว่าแก้ไขปัญหายังไงดีครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: น้ำซึมทางประตูทำยังไงดีครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 09:39:37 »
ไม่แน่หรอกครับ รถคันเก่าผมก็รั่ว คันเก่าผมใช้มิตซู ซิกม่า กาแลนท์ (รถเมื่อ 30 กว่าปีที่แล้ว)

ของผมรั่วตรงแถวๆคอนโซลฝั่งคนนั่ง ที่มันรั่วก็เพราะว่ารถมันผุเฉยๆ รถผมไม่เคยชนแต่อย่างใด
ตอนนั้นผมแก้โดยเอาซิลิโคน อัดพวกรูร่องแถวๆขอบกระจก ก็ช่วยได้แต่ไม่มาก คิดว่าถ้าจะแก้จริงๆคงต้องปะผุแล้ว

แต่สำหรับของ จขกท ผมไม่ทราบนะครับ มาแชร์ประสบการณ์เฉยๆว่าจริงๆอาจจะไม่ได้มาจากการชนก็ได้

ออฟไลน์ SP

Re: น้ำซึมทางประตูทำยังไงดีครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 19:27:10 »
มันไม่ผุนะครับ ประตูมันก็ออกแนวปิดไม่ค่อยสนิทเท่าไร แล้วกระจกมองข้างก็เปลี่ยนใหม่

เลยสงสัยว่าโดนชนมาหน่ะครับ แล้วพอจะมีทางแก้มั้ยครับ หรือจะเปลี่ยนยางใหม่ดี

มันก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไรหรอกครับ ที่บ้านไม่ซีเรียสมากครับ เพียงแต่ว่าอยากทราบวิธีแก้ปัญหาอ่ะครับ