ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ Honda พระราม 7 ดีไหมครับ หรือ มีที่ไหนแนะนำได้บ้างครับ  (อ่าน 15560 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ศูนย์ Honda พระราม 7 ดีไหมครับ หรือ มีที่ไหนที่ดีพอที่จะแนะนำให้ได้บ้างครับ
ตอนนี้ผมขอทำเรื่องย้ายศูนย์ โดยไม่สนว่าจะต้องไปเริ่มนับ 1 ใหม่กับปัญหาที่เกิดกับรถผมแล้วครับ
ก่อนหน้านั้นทนมา 3 เดือนที่ศูนย์เก่าแก้ปัญหาให้ไม่ได้ แถมยังสร้างปัญหาใหม่มาให้อีกด้วยครับ
ก่อนหน้านั้นก็ได้ขอย้าย แต่เขาบอกว่ารถผมเป็นปัญหาต่อเนื่อง (ต่อเนื่องประมาณ 30 เดือนแล้ว) ถ้าย้ายจะยุ่งยากวุ่นวาย
แต่ผมรู้สึกว่าศูนย์ที่เข้านั้นแก้ไขอะไรให้นั้น ไม่เคยหายขาด และ มีปัญหาแถมมาเกือบตลอดเลยครับ แต่ก็โชคดีที่รถมีปัญหาแค่คันเดียวไม่งั้นผมตาย
ขอขอบคุณทุกความเห็นอย่างมากๆครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมแนะนำรัตนาธิเบศน์ครับ ผมใช้ที่นี่ประจำส่วนมาก ในหลายๆบอร์ดมาจบกันที่ศูนย์นี้เยอะเหมือนกัน

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
อู้ว... ไกลมาก ไม่รู้จะเป็นประโยชน์รึเปล่านะครับ แต่ศูนย์ฮอนด้าที่ผมแนะนำคือ...

ฮอนด้า บางพลีครับ คุณพี่ J!MMY เขียนไว้ในคอลัมน์ "แฉให้ฟัง หลังเข้าศูนย์" ครับ ช่างซื่อสัตย์มาก

ที่ผมชอบมากคือ ไม่จับเปลี่ยนแหลกเหมือนที่ศูนย์อื่นเขาทำ ไม่เสีย คือไม่เสีย

ถ้ายังไม่หมดอายุจริง จะแค่ปรับแก้ให้ แล้วคิดแค่ค่าแรงครับ

แล้วจะสั่งอะไหล่อะไรมาจะถามเราก่อนด้วย ราคาอะไหล่แท้ฮอนด้าก็น่าแปลกครับ ถูกกว่าที่ผมคิดนะ ตรงนี้ได้ใจผมเต็มๆ

เจ้าหน้าที่ก็บริการเราอย่างกับเป็นรถใหม่ ทั้งๆ ที่รถนี่ซื้อตั้งแต่ปี 92 โน่น (Civic EF)

ความสะดวก ก็ตามที่พี่เขาเขียนไว้ครับ 4 ดาว ตอนนี้ผมเป็นลูกค้าประจำไปแล้วครับ

ปล. พอใช้บริการเขามากๆ เข้า เขาส่งคูปองมอบสิทธิ์ขัดเคลือบสีรถให้ผมฟรีมาครั้งนึงด้วยอ่ะ :-*

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
ใช้บริการศูนย์นี้ตั้งแต่ปี 2004
(ซื้อจากศูนย์นี้ 2 คัน)
ก็โอเค บริการดีนะครับ
(หรือเราไม่เจอปัญหาไม่รู้) ^^
โดยรวมแล้วดีครับ

ออฟไลน์ vellcap

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
แต่คุณ Arado_kung  ตอบก่อน และ ตอนนั้นผมเจอแค่ความเห็นเดียว ผมเลยเลือกศูนย์รัตนาธิเบศร์ไปแล้วครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ดีแล้วครับ เลือก รัตนาธิเบศร์ เพราะช่างหาปัญหาได้ดีครับ
แต่การบริการ สู้ พระราม 7 ไม่ได้จิงๆ

ส่วนพระราม 7 บริการดี แต่ช่างอะ ช่างมั่วครับ
เปลี่ยนมั่วไปหมด แล้วหาย แต่ไม่หาว่า สาเหตุเป็นที่อะไร

รถซีวิคที่บ้าน มีปัญหาแก้ไม่จบเรื่องแรงดันน้ำมัน พระราม 7 ช่างหัวหน้าใหญ่
บอกว่า เขื่อผม เปลี่ยน สองตัวนี้ หาย เกือบหมื่น ถ้ารวมค่าแรง ก็ หมื่นกว่าได้

พ่อผมเป็นอาจารย์สอนวิศว เครื่องกล ก็พอรู้สาเหตุ ค่อยๆไล่ทีละจุด รู้ว่าแรงดันไม่มีประมาณที่ตัวไหน

เลยให้สั่งแค่ เรคกูเรเตอร์ลองดูว่าหายไหม ตัวนึง แค่ 700-800 มั่ง สุดท้าย หาย
ถ้าเชื่อช่างนะ เจ๊งอะดิ

ศูนย์นี้ หัวหน้าช่าง ห่วยเลยครับ พ่อเคยไปฉะแล้ว เรื่องแรงดัน มันเงียบ ตอบไม่ได้
เพราะไม่ได้เช็คไล่ดูว่าเป้นที่ไหนครับ

แต่พอถามที่รัตนาธิเบศร์ ช่างเช็คให้ดีครับ แล้วถามด้วยว่าจะเปลี่ยนไหมด้วยครับ

ขอบคุณครับ