ผู้เขียน หัวข้อ: AVANZA ยังมีอนาคตไหมครับ และมีโอกาสขึ้นไลน์ประกอบในไทยหรือไม่ครับ  (อ่าน 5374 ครั้ง)

ออฟไลน์ shovshenke

• Newbie
  • *
พักหลังมานี้เห็นตามท้องถนนมากขึ้น และส่วนตัวผมก็อยากเป็นเจ้าของเหมือนกัน เพราะเดิมใช้วิออส อยากเปลี่ยนรถที่นั่งได้มากคนกว่านี้ แต่งบไม่เพียงพอ เลยคิดว่า Avanza น่าจะเหมาะสม เลยอยากทราบอนาคตของ AVANZA ว่าเป็นอย่างไรครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
คงยังคงนำเข้าจากอินโดต่อไปครับ เพราะเราเอาวีออสไปขายที่โน้น ต้องมีการแลกเปลี่ยนสินค้ากันขายล่ะครับ รูปทรงมันถึงไม่ค่อยโดนใจคนไทยเท่าไหร่แต่ถูกใจคนอินโดนะครับ ถ้าเราเอามาทำเองแล้วออกแบบสวยๆล่ะก็ แม้แต่อินโนว่าเองก็มีเสียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ถ้าเปลี่ยนคอนโซลนิดนึง + เปลี่ยนเป็นประตูสไลด์ แล้วราคาป้วนเปี้ยนอยู่แถวเดิม ผมว่าขายดีกว่านี้อีกบานเลย

ออฟไลน์ ichamz

ถ้าเปลี่ยนคอนโซลนิดนึง + เปลี่ยนเป็นประตูสไลด์ แล้วราคาป้วนเปี้ยนอยู่แถวเดิม ผมว่าขายดีกว่านี้อีกบานเลย
นึกถึงภาพของ freed แต่ราคาไปไกลมาก

ออฟไลน์ YenChar

มีอนาคตครับ

ดูจากยอดขาย จากบนท้องถนน ก็ยังมีรถวิ่ง
อะไหล่น่าจะมีใช้ไปอีกราวๆ 5ปี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถมีอนาคต ถ้ามองในแง่การตอบโจทย์ความต้องหการของลูกค้า กลุ่มเล็กๆ ที่ยังมีอยู่

แต่... ต้องปรับปรุงอีก แทบจะทั้งคัน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Avanza เป็นรถที่น่าใช้มากในแง่นึง คือ เราได้รถ ราคา 6 แสนกว่าๆ ยกสูง มี ABS 7 ที่นั่ง คันใหญ่กว่าปกติ

แต่ด้านการขับขี่อันนี้ต้องทำใจ แต่ยังไง ผมว่ามันใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ YenChar

ผมเคยเจอ อแวนซ่า ขับไปทะเลแถวหัวหิน จอดอยู่ข้างทาง
แต่งเต็มๆ มีแรคหลังคา
ผู้โดยสาร4คน

อุปกรณ์ มีครบทุกอย่าง

เห็นแล้ว อิจฉาเลยครับ

ถือเป็นมินิแวนอเนกประสงค์  พื้นที่ใช้สอยเยอะ
ศูนย์บริการไว้ใจได้ อะไหล่มีพอตัว
เครื่อง 1.5 มีแรงพอสมตัว พึ่งพาได้(แต่ไว้ใจมากไม่ได้ ต้องเผื่อระยะ)
0-100 ราวๆ 14-15 วิ แต่ตัวเครื่องมีแรงบิดพอตัว ลากน้ำหนักไหว
ประหยัดราวๆ 12-13 โลลิตร (ขับเนียนๆ ก็ได้ 14-15 นะ)
เบาะแถว2นั่งสบาย แถว3พอไหว ขึ้น ลง สะดวก
ที่สำคัญ ราคาไม่แพงเลยครับ

ออฟไลน์ kowit1

อย่าเชื่อผมมาก ปลายปีนี้มีไมเนอร์เชนจ์อีกหน  ;D ;D