ผู้เขียน หัวข้อ: มีภาพรถให้ทายเล่นจ้าา จากประเทศเพื่อนบ้านๆๆเรา เห็นแล้วอิจฉา !!  (อ่าน 4902 ครั้ง)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
รถอะไรเอ่ย?

ทายเล่นกันขำขำนะครับ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ EKA

• Full Member
Hummer H3t หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
ไปต้องอิจฉาหรอกครับ ไทยเราก็มีอย่างน้อยสองคัน อีกคันสีดำ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
Hummer H3t หรือเปล่าครับ

ใช่ครับ
ไปต้องอิจฉาหรอกครับ ไทยเราก็มีอย่างน้อยสองคัน อีกคันสีดำ

ลาววิ่งกันเกลื่อนเมือง ไทยมีแค่ 2 คัน ?
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
ประเทศลาว โดยเฉพาะแขวงเวียงจันทร์ รถหรู รถแปลกเยอะมาก
แต่ไม่น่าอิจฉาครับ
เพราะถนนดีๆไม่ค่อยมีให้วิ่งเลยครับ
ต้องข้ามมาขับเล่นกันที่ฝั่งไทยนี่แหล่ะครับ :)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
จะบอกว่ารถหรูป้ายเหลืองนี่เยอะมากกกกกกกกกกกก

ละลานตาครับ อยู่อุดรแล้วอยู่ 4 แยกไฟแดงด้วยแล้ว มาติดไฟแดงให้เห็นกันบ่อยๆ

land cruiser กับ prado นี่เห็นจนเบื่อครับ

ออฟไลน์ H.

มันหมายความว่ายังไงครับ ลาวรถหรูเกลื่อน บ้านเขารถถูก ?
H.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
มันหมายความว่ายังไงครับ ลาวรถหรูเกลื่อน บ้านเขารถถูก ?

เท่าที่ได้ยินมา ฝั่งนู้น รถนำเข้าถูกครับ ส่วนรถ ASEAN ก็พอๆ กับเรา เพราะมันก็มาจากบ้านเรานั่นแหละ (เช่นพวก Vigo, Altis) ส่วนรถเกาหลี ผมไม่แน่ใจ แต่ราคาน่าจะใกล้ๆ รถญี่ปุ่น เพราะฉะนั้น ราคา Sonata กับ Camry ฝั่งนู้น ไม่น่าต่างกันมาก

สรุปง่ายๆ Altis บ้านเราบ้านเขา พอๆ กัน แต่ Ferrari, Jaguar ถูกกว่าเรา ดังนั้นไม่แปลกที่จะเจอเยอะ ส่วนเรื่องซ่อมบำรุง เคยมีท่านหนึ่งที่นี่บอกว่า เขาก็เอามาซ่อมในบ้านเราครับ (ซึ่งก็คงงั้น ผมเห็น MB, Lexus วิ่งกันเกร่อ แต่ไม่เห็นศูนย์มันเลย)

ว่าแล้ว อยากได้ Kia Cerrato จัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ maddogMD

• Newbie
  • *

เท่าที่ได้ยินมา ฝั่งนู้น รถนำเข้าถูกครับ ส่วนรถ ASEAN ก็พอๆ กับเรา เพราะมันก็มาจากบ้านเรานั่นแหละ (เช่นพวก Vigo, Altis) ส่วนรถเกาหลี ผมไม่แน่ใจ แต่ราคาน่าจะใกล้ๆ รถญี่ปุ่น เพราะฉะนั้น ราคา Sonata กับ Camry ฝั่งนู้น ไม่น่าต่างกันมาก

สรุปง่ายๆ Altis บ้านเราบ้านเขา พอๆ กัน แต่ Ferrari, Jaguar ถูกกว่าเรา ดังนั้นไม่แปลกที่จะเจอเยอะ ส่วนเรื่องซ่อมบำรุง เคยมีท่านหนึ่งที่นี่บอกว่า เขาก็เอามาซ่อมในบ้านเราครับ (ซึ่งก็คงงั้น ผมเห็น MB, Lexus วิ่งกันเกร่อ แต่ไม่เห็นศูนย์มันเลย)

ว่าแล้ว อยากได้ Kia Cerrato จัง
ถูกต้องครับ...น้าผมทำงานอยู่ในเขมร รถหรูเพียบครับ

แต่สุดท้ายก็ขับเข้ามาซ่อมในไทยเราอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมว่าอีกอย่างก็คือ บ้านเขาใช้พวงมาลัยซ้าย ซึ่งแบรนด์ส่วนใหญ่
 มีต้นกำเนิดเป็นพวงมาลัยซ้ายเหมือนกัน
เวลานำเข้าก็สบาย ไม่ต้องรอรุ่นพวงมาลัยขวาอย่างบ้านเรา ;D