ผู้เขียน หัวข้อ: มันกลับมาอีกแล้วน้ำหกเลอะเทอะบนถนนสุขุมวิท!!!อันตรายๆ  (อ่าน 3404 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
หลายเดือนก่อนผมเคยบ่นเรื่องน้ำที่มันมาจากไหนไม่รู้เลอะเทอะเจิ่งนองใต้รถไฟฟ้าอุดมสุขมันหายไปได้หลายเดือนแล้ว มาวันนี้มันมาอีกแล้วครับแต่เปลี่ยนที่เป็นข้างหน้าทางเข้าปิยรมเลย อาทิตย์นี้ผมเจอมาครับทุกวันละช่วงเย็น แล่นมาถนนแห้งๆอยู่ๆน้ำมาจากไหนไม่รู้เต็มพื้นไปหมดครบทุกเลนแม้ว่าจะไม่เยอะขนาดเป็นแอ่งเท่าใต้รถไฟฟ้าอุดมสุขแต่ว่าพอแล่นผ่านได้ยินเสียงยางรีดน้ำซ่าๆชัดเจน เปียกระดับเดียวกับที่เค้าทำพื้นให้เปียกในสนามอบรมการขับขี่รถยังงั้นเลย มันเพียงพอที่จะทำให้รถที่ไม่ทันระวังตัวเสียหลักพุ่งชนคนที่ป้ายรถเมล์ได้ง่ายๆ  >:(

ใครผ่านมาช่วงเย็น4โมงไประวังนะครับ นอกจากเราจะเสียหลักแล้วยังต้องระวังคันอื่นแถมาชนเราด้วย ซวยน้อยหน่อยแล่นมาจานเบรคร้อนๆเจอน้ำสาดเข้าไปจานเบรคให้ไปเสียเงินเจียรจานใหม่เล่นๆ ตอนที่ผมผ่านมาคราบน้ำมันแห้งไปเยอะพอดูแต่ก็เปียกแฉะ แล้วตอนที่น้ำมันมาใหม่ๆล่ะไม่เจิ่งนองเป็นแอ่งน้ำไปเลยเหรอ? แม้จะเป็นช่วงเย็นที่รถเยอะแต่มันก็มีจังหวะโล่งจากไฟแดงให้รอบๆข้างเร่งตะบี้ตะบันให้ทันฝ่าไฟเหลืองด้วย สงสัยมากๆว่ามันเป็นความงี่เง่าของรถรดน้ำต้นไม้หรือว่าร้านค้าอะไหล่แถวนั้นมันเทน้ำทิ้งลงกลางถนนกันแน่เพราะหน้าร้านอะไหล่น้ำมันเยอะที่สุดบนถนน เราจะไปร้องเรียนได้ที่ไหนบ้างไหมนี่?  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
ผมเองก้อผ่านมาบริเวณนี้ก็สังเกตุว่าเป้นน้ำที่ออกมาจากท่อระบายน้ำบนพื้นถนน พื้นที่รับผิดชอบ เขตพระโขนง ครับ 
เข้าตั้งใจให้มันลื่นจะได้เป็นที่เข้าใจว่า  ถ้าหากใครมาต้องยกคันเร่ง จะได้ไม่ต้องขับเร็ว