ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหน้าเว็นไหนมือถือandroidไม่ได้ครับ  (อ่าน 15527 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
ดูหน้าเว็นไหนมือถือandroidไม่ได้ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 20:43:09 »
ไม่มราบว่ามันคือปัญหาเดียวกับที่ไหนieของคอมเป็นรึป่าวครับ เพราะว่าปกติใช้มือถือเข้าได้ตามปกติแต่ช่วงหลังๆนี้มีปัญหาตลอดเลยครับใช้ทั้งdolphinbrowser|operaแล้วก็แอปของเครื่องก็เป็นปัญหาทุกตัวเลยครับเครื่องandroid2.2 (galaxy miniเลยอยากรู้ว่สเกี่ยวข้องกับตัวเว็บเองหรือของมือถือผมครับ...thxครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: ดูหน้าเว็นไหนมือถือandroidไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 16:08:43 »
เป็นเหมือนกันครับ แต่ของผมซื้อมาแล้วเป็นเลย เลยเข้าใจมาตลอดว่าน่าจะเกี่ยวกับเครื่องผมไม่รองรับ Flash Player
Galaxy Cooper ครับ Android 2.3.4 (rom นอก) เปิดจาก Dolphin Browser ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ดูหน้าเว็นไหนมือถือandroidไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:19:52 »
เลื่อนไปล่างสุดครับ ข้างล่างจะมี แบบ standard version กับ mobile version ลองเลือกไปที่ standard หน้าตาก็จะเหมือนในคอมแล้วครับ เพราะของผมเป็น Galaxy s แล้วมันกดเปลี่ยน version ได้ครับ

civicferio

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:34:53 »
ในโนเกีย ซิมเบี้ยน เปิดกับ UC ไม่สามารถเข้าเว็บบอร์ดได้

methus zaa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:39:03 »
ในโนเกีย ซิมเบี้ยน เปิดกับ UC ไม่สามารถเข้าเว็บบอร์ดได้
uc คือไรครับ พี่ริงโกะ แล้ว symbian anna อัพยังครับ อิอิ เห็นว่ามันดีกว่าเดิมมากนะ มันปรับเบราเซอร์หมดเลย น่าจะเข้าได้นะครับ

civicferio

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:01:48 »
ใช้ 9.4 อยู่เลย   แถม เปิดกับ UC หน้าตาเหมือน firefox มันแจ้งว่าเปิดไม่ได้ เพราะตัวนี้กินทรัพยากรน้อยกว่า เกิด ตัวโดนเกียทีไร ฟ้อนเล็กกระจึ๋ง

methus zaa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 17:08:09 »
อ่อ ท่างั้นต้องใช้คอมแล้วละครับ เพราะ 9.4 ผมเคยใช้อยู่แล้วมันเป็นแบบพี่ริงโกะเหมือนกันครับ คงเพราะเวอร์ชั่นมือถือมันเก่าเกินไป

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 20:30:42 »
เป็นเหมือนกันครับ แต่ของผมซื้อมาแล้วเป็นเลย เลยเข้าใจมาตลอดว่าน่าจะเกี่ยวกับเครื่องผมไม่รองรับ Flash Player
Galaxy Cooper ครับ Android 2.3.4 (rom นอก) เปิดจาก Dolphin Browser ครับ
Fonts สวยดีนะครับ ตอนนี้ผมก็ว่าจะอัพเป็นรอมนอกเหมือนกันครับ (2.3.4) ถ้ารอซัมซุงมีหวังเครื่องพังไปก่อนครับ555+ ;D
ยังไงก็ขอบคุณข้อมูลที่เอามาแชร์นะครับ
เลื่อนไปล่างสุดครับ ข้างล่างจะมี แบบ standard version กับ mobile version ลองเลือกไปที่ standard หน้าตาก็จะเหมือนในคอมแล้วครับ เพราะของผมเป็น Galaxy s แล้วมันกดเปลี่ยน version ได้ครับ
ขอบคุณ มากนะครับเลื่อนลงมาเรื่อยๆเจอแล้วครับStandard version ครับพึ่งรู็นะเนี่ยว่ามี ตอนนี้ลองทำดู ดูได้ปกติแล้วครับ  ;)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ยังไงก็ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นที่มาแชร์กันนะครับ :)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:36:39 »
โอ้ววว ขอบคุณมากเลยครับน้องแทน เข้าใจผิดอยู่ตั้งนาน ;D

Fonts สวยดีนะครับ ตอนนี้ผมก็ว่าจะอัพเป็นรอมนอกเหมือนกันครับ (2.3.4) ถ้ารอซัมซุงมีหวังเครื่องพังไปก่อนครับ555+ ;D
ยังไงก็ขอบคุณข้อมูลที่เอามาแชร์นะครับ

ใช่ครับ ตอนแรกก็กะว่าจะรอ rom ศูนย์ 2.3.4 นี่แหละ แต่รอไม่ไหว นานไปล่ะครับ อีกอย่างเบื่อหน่ายกับกับปัญหาจุกจิกของ Wi-Fi และปัญหาเครื่องบางอย่างด้วย
ก็เลยหนีมาเล่น rom นอกดีกว่า ศึกษาข้อมูลจาก Droidsans มาซักระยะนึง ทำได้ไม่ยากเลยครับ แต่มีความเสี่ยงถ้าไม่เข้าใจ ต้องศึกษาดีๆ
พออัพ rom นอกแล้วผลที่ตามมานอกจากปัญหาจุกจิกของ Wi-Fi จะหายเกลี้ยงแล้วยัง ยังรู้สึกว่าลื่นขึ้น พวกค่า Brenchmark , Neocore อะไรก็สูงขึ้นกว่า rom ศูนย์เยอะเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 12:43:59 โดย name.mm »
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

methus zaa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 21:51:48 »
โอ้ววว ขอบคุณมากเลยครับน้องแทน เข้าใจผิดอยู่ตั้งนาน ;D ไม่เป็นไรครับ

ใช่ครับ ตอนแรกก็กะว่าจะรอ rom ศูนย์ 2.3.4 นี่แหละ แต่รอไม่ไหว นานไปล่ะครับ อีกอย่างเบื่อหน่ายกับกับปัญหาจุกจิกของ Wi-Fi และปัญหาเครื่องบางอย่างด้วย
ก็เลยหนีมาเล่น rom นอกดีกว่า ศึกษาข้อมูลจาก Droidsans มาซักระยะนึง ทำได้ไม่ยากเลยครับ แต่มีความเสี่ยงถ้าไม่เข้าใจ ต้องศึกษาดีๆ
พออัพ rom นอกแล้วผลที่ตามมานอกจากปัญหาจุกจิกของ Wi-Fi จะหายเกลี้ยงแล้วยัง ยังรู้สึกว่าลื่นขึ้น พวกค่า Brenchmark , Neocore อะไรก็สูงขึ้นกว่า rom ศูนย์เยอะเหมือนกันครับ