ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน พี่จิมมี่ เรื่อง กำหนดการออกรถกระบะใหม่ของแต่ละค่ายครับผม  (อ่าน 5909 ครั้ง)

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
อยากกำหนดการออกรถกระบะใหม่ของแต่ละค่ายครับ
1.เชฟ
2.ฟอร์ด
3.อีซูซุ
4.ไททัน อันนี้อยากทราบเป็น แคปเปญ หรือ ไมเนอเช้น หลังจาก ที่พึ่งเพิ่มสีขาวพิเศษไปเมื่ออาทิดที่แล้วครับ
5.นาวาร่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
กำหนดการหลังจากนี้
ทั้งหมดนี้ ข้าพเจ้ารวบรวมมาจากหลายแหล่งข่าว ซึ่งไม่ได้อยู่บนอินเตอร์เน็ตเลยแต่อย่างใด)

Triton รุ่นพิเศษ เสริมทัพ ไม่ใช่ ไมเนอร์เชนจ์ ขอย้ำ เปิดตัวไปเมื่อ 2 วันก่อน

13 ก.ค. 2011 Toyota Hilux VIGO CHAMP (Big Minorchange)

สิงหาคม 2011 Isuzu All New D-Max  <-----------------------------UPDATE!
(อาจเลื่อนเป็นกันยายน แต่ไม่น่าเกินตุลาคมแล้ว  อาจมีชื่อใหม่)

พฤศจิกายน 2011 Ford Ranger / Chevrolet Colorado / Mazda BT-50 ทั้งหมดนี้ เจอกันได้ ใน Motor Expo
Full Model Change ทั้งนั้น

ออฟไลน์ yacoolsa9

ขอบคุณครับพี่จิมมี่

แล้วพี่จิมมี่ครับ ฟอร์ดตัวที่เอาเข้ามา เครื่อง 3.2 200แรงม้า
แต่ผมได้ข่าวแว่วมาว่า เข้ามาเมืองไทยจะถูกตอนเหลือสัก 180-190 ม้า พี่จิมมี่พอทราบมั้ยครับ

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณคุณ J!MMY มากครับมีประโยชน์มากๆครับ
 ;D ;D ;D

ก.ค Toyota camp
ส.ค-ก.ย Isuzu D-max
พ.ย. Ford Ranger / Chevrolet Colorado / Mazda BT-50

ดูตามกำหนดการณ์แล้ว พวกเปิดตัวให้เห็นก่อน แต่ดันขายทีหลัง แบบนี้คนจอง Camp ไปหมดแล้วจะทำไงล่ะนี่ครับ
ปลายปีนี้เป็นช่วงเวลาของกระบะโดยแท้จริงครับ

ออฟไลน์ prai

นั่นสิ ผมเห็นด้วยกับความเห็นข้างบนนะ
ถ้าคนที่ไม่ได้ศึกษา ดูแต่ทีวี จะทำยังไง พวกเขาไม่มีสิทธิรู้เลย
ผมว่าค่ายที่เหลือน่าจะแหย่ TVC ออกไปก่อนนะ

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
ขอบคุณคุณ J!MMY มากครับมีประโยชน์มากๆครับ
 ;D ;D ;D

ก.ค Toyota camp
ส.ค-ก.ย Isuzu D-max
พ.ย. Ford Ranger / Chevrolet Colorado / Mazda BT-50

ดูตามกำหนดการณ์แล้ว พวกเปิดตัวให้เห็นก่อน แต่ดันขายทีหลัง แบบนี้คนจอง Camp ไปหมดแล้วจะทำไงล่ะนี่ครับ
ปลายปีนี้เป็นช่วงเวลาของกระบะโดยแท้จริงครับ

เจ้าลูกชิ้นแชมป์เนี่ยแค่ Minor Change  เป็นผม จะรอซื้อยี่ห้ออื่นที่ Full Model Change ดีกว่า

วันนี้เห็นขนรถตัวใหม่เส้นวงแหวนรอบนอก มุ่งหน้าบางปะอินด้วย
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
นั่นสิ ผมเห็นด้วยกับความเห็นข้างบนนะ
ถ้าคนที่ไม่ได้ศึกษา ดูแต่ทีวี จะทำยังไง พวกเขาไม่มีสิทธิรู้เลย
ผมว่าค่ายที่เหลือน่าจะแหย่ TVC ออกไปก่อนนะ
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ เพราะคน ตจว. อะไรๆก็พี่โต    ค่ายอื่นๆถ้าฉลาด ทันเกม น่าจะรีบยิงโฆษณา สกัดไปก่อน   เป็นระยะๆ ให้คนจำ และ Talk of The Town

ออฟไลน์ comet1123

ง่าๆๆๆๆๆๆไหงเป็นงั้นล่ะนี่ตอนแรกว่าจะรอฟอร์ดได้ข่าวมากันยา
แต่ไหงไปพฤศจิกาได้  เฮ้อๆๆกะจะได้รถก่อนปีใหม่ซักหน่อย
จะได้เอาไปขับเที่ยวต่างจังหวัด
เอๆๆๆ หรืออีแบบนี้จัดเจ้า exไปก่อนดี และซักmotor showปีหน้า
ค่อยเอากระบะ จะได้ดูด้วยว่าฟอร์ดมีปัญหาอะไรมั่งป่าว

ออฟไลน์ Nikle_pk

ปลายปีมา ครบ  ;D ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
ปลายปีนี้การแข่งขันรถกระบะแต่ละค่ายน่าจะดุเดือดจริงๆๆ